ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เมื่อคืนกว่าจะมาก็ช่วงดึก รอเราปิดตลาดก่อน ค่อยเล่นอีกแล้ว ดีนะที่ไหวตัวทัน dry.gif

ถือว่าเป็นไปตามคาดนะครับ ติดแถว 1603 ลง 1587 คลาดเคลื่อนนิดหน่อย

ราคาหลุด trend ที่สร้างใหม่อีก หลังจากเมื่อวาน พยายามกลับขึ้น trend เ้ดิมไม่สำเร็จ ตอนนี้กำลังคลอเคลีย trend ใหม่ที่หลุดอยู่ อาการนี้ อย่าได้ไว้ใจเชียว ผมว่า ยังมีโอกาสลงต่อมากกว่า

-แนวรับสำคัญ คงไม่มีตรงไหนเกินแนว neckline (ชมพู) ไปได้ ตอนนี้อยู่แถว 1583 เหรียญ หลุดไป อาจพาลงถึง 1552 เหรียญ ตามเป้าหมาย Head&Shoulder

- แนวต้านสำคัญเยอะเชียว ตั้งแต่ 1595 โบลิงเจอร์กลาง 1598 trendline และ 1607 เป้าเก่า ถ้ายังไม่ผ่าน มองลงต่อไว้ก่อน

ความเห็นส่วนตัว ราคาน่าดีดไม่เกิน 1595 แล้วรูดหลุด neckline ไป 1576 เหรียญเลย ส่วนจะลงถึง 1552 เหรียญหรือไม่ ขอดูก่อนนะ ส่วนตัวไม่ค่อยอยากจะเชื่อ

สรุป แนวรับ 1583* 1576 1566** แนวต้าน 1595* 1598 1607**

Silver ไม่มีเวลาทำ ถ้าสายๆว่าง จะเข้ามาทำให้นะครับ จริงๆ มันแนวเดียวกันนั่นแหละ

ขอบคุณมากครับ..คุณ กัมพล.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!01 เฮียกำพล ศุกร์หรรษาทองลง รอเก็บของถูก

เอาเงินไปอีกตัว

หน้าตามันช่างเหมือนกราฟทอง อย่างกะลอกการบ้านกันมา ถ้าผมเป็นครู ผมต้องปรับตกทั้งคู่87a4e689.gif

สรุป แนวรับ 39.0 38.6* 37.6** แนวต้าน 39.5* 39.8 40.5**

555555555laugh.giflaugh.giflaugh.gif ทำไม เงินกับทอง ต้องเป็นฝาแฝดกันด้วยบ่อย ๆ สงสัยมานานแล้ว นาน ๆ ที่ ถึงจะแยกกันเดิน ปัจจัยมันเกิดจากอะไรนะ (ถามไปงั้นแหละ คงไม่มีคำตอบ แต่ใครช่วยตอบให้หายข้องใจได้ คงจะดีhappy.gif

555555555laugh.giflaugh.giflaugh.gif ทำไม เงินกับทอง ต้องเป็นฝาแฝดกันด้วยบ่อย ๆ สงสัยมานานแล้ว นาน ๆ ที่ ถึงจะแยกกันเดิน ปัจจัยมันเกิดจากอะไรนะ (ถามไปงั้นแหละ คงไม่มีคำตอบ แต่ใครช่วยตอบให้หายข้องใจได้ คงจะดีhappy.gif

มันไม่ได้เป็นแฝด มันเป็นพี่น้องกัน

มีเงินเรียกน้อง มีทองเรียกพี่ happy.gif