ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เอาใจช่วยนะคะเพื่อนๆ ขาลงนี่ดุจริงๆยิ่งกว่าขึ้นอีกค่ะ หมีดุกว่ากะทิง แต่สุดท้ายแล้วกระทิงต้องชนะค่ะ ไม่เชื่อลองไปอ่านกระทู้คุณ Next :)

เรียนเฮียกัมพล ขอถามเรื่องเทคนิคอลหน่อยนะคะ ถามเล่นๆดูค่ะ

ตอนนี้ MACD รายวันจะตัดลงอยู่แล้วค่ะ แบบนี้อาจปรับฐานใหญ่เลยไหมค่ะเนี่ย

- หากหลุดจาก 1746 ไป

1) 1694 ควรจะรับอยู่ใช่ไหมค่ะหากเป็นขา 4

2) หรือว่า 1725 ต้องรับอยู่เนื่องจากเป็นแนวของ trendline ขาขึ้น

- แล้วยังมีแก๊ปที่ 1665 อีก อันนี้ปกติมักลงไปปิดแก๊ปไหมค่ะ

- ขา 4 สามารถลงได้ถึงเส้น 61.8% หรือเปล่าค่ะ ซึ่งมันคือ 1643

ไม่ทราบว่าเฮียกัมงงไหม หนูถามเป็น step จะได้แบ่งพอร์ทเข้าถูกค่ะ ขอบคุณค่ะเฮียกัมสุดที่เลิฟ :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมก็เป็นคนหนึงที่ดื้อ ไม่ชอบcutครับ ครั้งนี้ก็ไม่ยอมcutตั้งแต่1870ของเฮีย วันเดียวโดนไปเกือบ3,000,000 (ประมาณเกือบ50สัญญาใหญ่)

แต่ยังดีที่เปิดshortตอนเช้าทัน เย็นซำ่อีก และshortชำ้ช่วงหัวคำ่อีกที

สุดท้ายยอมล้างportหมด ปิดshort zที่25000กับปิดlong vที่25350หยุดเล่นชั่วคราวแล้วครับ รอดูสถานการณ์ดีกว่า

นับว่าบุญยังดีครับที่ไม่เสียหายเลย เป็นบทเรียนครั้งใหญ่มากเลย จำจนตาย เข็ดกับการเทรดเยอะแล้ว

sawandee krub everyone, and heer kumpony in respect

gold market pull back sharply jing jing krub two days from high 1912 to low 1750= down 162 dollar

for any reason, price tell u everythings

today want to share very intersting ideas

gold is do a big correction before ben.bernake speech on aug 26 focus at this points

cause everythings most investor dun do action before ben only after the speech

hences, it could be just handing the wood to another round winding the clock

below i got some chart case study bull and bear krub

best of trade everyone krub

post-3327-049664100 1314212513.gif

post-3327-065828000 1314212546.gif

post-3327-030321200 1314212684.gif

สวัสดีครับผมเป็นหน้าใหม่ เข้าเว็บไทยโกลด์เพราะกระทู้นี้และกระทู้คุณเน็กเพียวๆเลยครับ ผมชื่นชมเฮียกัมมากเลยครับ สำหรับผมเพราะได้เฮียกัมเตือนว่ามันจะลงไป 180x เนี่ยแหล่ะถึงรอดมาได้

ผมอยากรู้ว่าเฮียกัมพลใช้ indy ตัวไหนบ้างอ่ะครับ แล้วผมจะไปศึกษาได้จากไหน มีหนังสือดีๆแนะนำมั๊ยครับ ผมว่าเฮียเจ๋งมากเลย ขอบคุณคับ

ขอเป็นกำลังใจให้กับทุกคนครับผมก็ได้เฮียเตือนเลยลอด

ขอบคุณครับเฮีย

เช้านี้ฝนตกเลยแฮะ 1750 แรงจริงๆ สู้ต่อไปนะครับทุกๆคน !gd

ขอบคุณเฮียครับ:lol:

เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆทุกคนครับdry.gif โดนกองทุนเล่นหนักแบบนี้..เซ็งเลย ราคาถูกๆแบบนี้กองทุนเอเซียน่าจะไล่เก็บนะเนี่ย.. :P

สวัสดียามเช้าครับเฮียกัมพล

นอนต่อไม่หลับเลยครับเมื่อเห็นราคาทอง :wacko:

เฮียติดตามข่าวประชุมเฟสจากที่ไหนครับ การประชุมที่จะถึงนี้จะมีอะไรเกิดขึ้นครับ ราคาถึงปรับฐานหนักแบบนี้

ขอบคุณมากคับ

เล่นเก็งกำไรก็แบบนี้แหละครับต้องยอมรับ มีขึ้นลง เวลาขึ้นแรงก็มีโอกาสลงแรง(แต่มักเร็วกว่าขึ้น) สำหรับคนที่เล่นใหม่ต้องศึกษาเป็นบทเรียน สำหรับผมรอบนี้ไม่ได้เล่นเพราะแถว 1800 ผมก็เลิกเล่นแล้วครับ ทองปีที่แล้วทั้งปี ขึ้นเท่าเดือนนี้เดือนเดียวมันโอเวอร์เกินไป ยังไงก็เป็นกำไรใจให้คนที่ติดดอยนะครับ วันหลังเล่นเก็งกำไรท่องไว้ใจครับต้องมีจุด cut loss

มาให้กำลังใจเฮียกัม และ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ด้วยคนคร้า สู้สู้ Fighto!! !17

ทำอะไรไม่ถูกเลยคะ ทำไงต่อไปดีคะ

ซื้อมา 1890 ขอคำแนะนำด้วยคะ

:( :( มีเพื่อนล่ะ 1876 ค่ะ

เละเป็นโจ๊กเลย

เหตุการณ์แบบนี้ ผมเคยเจอมาแล้ว ตั้งแต่สมัยโทรศัพท์เล่น ที่ผมเคยพูดให้ฟังบ่อยๆนั่นแหละ คืนเดียวโดนเป็นล้าน เห็นราคาลง แต่ทำอะไรไม่ได้ คนรับโทรศัพท์หลับไปแล้ว นั่นเป็นเหตุที่นับแต่นั้น ผมไม่เล่นอีกเลย ถ้าไม่สามารถคุมสถานการณ์ได้เอง ในยามคับขันแบบนั้น มาเล่นอีกที ตอนนี้ GF นี่แหละ แต่ก็ไม่ได้ประมาท ยิ่งสูงแบบช่วงที่ผ่านมา ผมถือสัญญาข้ามคืน แค่ตัวเดียวมาตลอด วันสุดท้าย อาการแปลกๆ ก็ไม่ได้ถือข้ามคืนแล้ว เลยรอดเก็บกำไรรอบที่ผ่านมาไว้ได้พอประมาณ

เล่าเป็น case ปรับใช้สำหรับแต่ละท่านนะครับ ต่างคน ต่างสไตล์ ส่วนตัว ผมเน้นปลอดภัยมานานแล้ว ถึงได้เข้า-ออกเสียค่าโบรกเป็นว่าเล่นในช่วงนี้

ดูกราฟต่อ เมื่อคืนดูราย 4 ชม เช้ามาราคาลง low ใหม่เรียบร้อย มาดูกันต่อดีกว่า

- แนวโน้ม stoch ยังลงไม่สุดนะครับ แต่ราคาลงสุดถึงด่านแล้ว อาจ sideway กองสักพัก ใครจะเสี่ยงเข้า แนะนำ L แถวใกล้ๆ 1846 หลุด 1740 ก็ cut ออกมาก่อนเช่นเดิม

- จับตา trend เขียว+NECKLINE ในรูป ไม่ควรหลุด ถ้าหลุด คงได้เจอกันที่ 1700 ต้นๆ

- ลงมาเร็วแบบนี้ ไม่มีข่าวอะไรกระตุ้นก็จะไม่ขึ้นเร็วหรอกนะครับ ใจเย็นกันได้เลย คาดว่า ใช้เวลาน้อยๆ ก็อีกเดือนหรือ 2 เดือน ทองแท่ง มีแนวเข้าสะสมแถวนี้และอีกทีก็ 1700 เหรียญเลย ดังนั้น อาจใจเย็นรอดูก่อนก็ได้ ว่าแนวรับนี้ ทำงานได้หรือเปล่า ค่อยเช้าซื้อ เพราะเชื่อว่า ถึงขึ้นไป ก็น่าจะถอยมาย้ำอีก

ความเห็นส่วนตัว ถึว trend สำคัญ โอกาสเด้งมี% สูง น่าเห็นกลับขึ้น test น้อยๆก็ 1780 และอาจถึง 1800 ได้

สรุป แนวรับ 1746* 1694 แนวต้าน 1781 1806* 1826

sidewayup.gifระยะสั้น 1780-1800

sidewaydown.gifระยะกลาง 1826-1846

upweak.gifระยะยาว 2000+

ขอบคุณครับเฮีย แต่หน้าราคาหน้าเว๊บ -1100 ทำไม ใช้สีเขียว ลูกศรก็ ชี้ขึ้นล่ะครับ