ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เฮียกัมพลค่ะ น้องทองจะไปทางไหน แต่นู่เชื่อเฮียแบบไม่ลืมหูลืมตามั่นใจว่ายังไง "น้องทอง ช่วงนี้ขาขึ้น" แม้จะมีพวกที่คอยสกัดดาวรุ่งน้องทอง มาทำให้น้องทองเกิด "อาการใจอ่อน กับ สิ่งที่มากระทบ" แต่เราต้องเชื่อเฮียที่บอกว่ายังไงน้องทองก็ขาขึ้น ไปสู่ดอกดาวของคนรักน้องทองที่ 2041 มั่นใจ เชียร์ขาดใจ เพราะติดดอย ซื้อตอน 25900 ยังไงก็ไม่ปล่อยง่ายๆ เพราะเจ็บปางตายมาหลายครั้ง แต่อดทนได้เพื่อสู่ดวงดาว ^_^ อาการที่ได้ตามเป้าหมาย ที่ต้องแลกมาด้วยความชำ้ใจหลายครั้ง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ช่วงที่เวปล่ม มีอาการเหมือนเพื่อนๆๆหลายคนที่มาบ้านนี้เหมือนกันค่ะ ยิ่งตอนที่อ.กัมพล บอกว่า อยากให้เวปนี้เป็นเวปแห่งการให้ และการแบ่งปัน อ่านแล้วซึ้งมากกๆๆค่ะ ออกอาการติดบ้านนี้กับเค้าเหมือนกัน เวลาเข้าไม่ได้เหมือนขาดอะไรไปสักอย่าง ยิ่งตอนกลับมาบ้าน(ตัวเอง) อย่างน้อยก็ ขอเปิดดูบ้านนี้ 2 รอบค่ะ

ตอนที่เวปล่มเหมือนเราไม่มีที่ปรึกษาเลยทำงัยดี สาเหตุคือไปเปิด L GF10Z11 ไว้ 1 สัญญาที่ 27xxx และ spot 183x-184x เหรียญ เพราะเห็นราคาลงมาจาก 191x เหรียญ เลยจะขอลุ้นกับเค้าบ้าง เพราะทอง(แท่ง)ได้แต่สะสมแบบรายเดือน ไม่สามารถซื้อได้ตามใจเราเมื่อราคาเด้งมาต่ำแค่ไหนก็ตามค่ะ

หลังจากนั้นคืนนั้น ไหลลงไป 1820-1795 เหรียญ ตอนที่เริ่มไหลลง 1820 เหรียญปิดการสื่อสารทุกชนิดเลยค่ะ แล้วก็นึกถึงจิตใจของเพื่อนๆๆในวันที่ 24-26 สค. 54 ที่ผ่านมา(วันนั้นที่อ่าน กับวันนี้ที่เราเจอสภาพจิตใจไม่ต่างกันค่ะ) ว่าเราจะถูกปิดสถานะก็ต่อเมื่อทองไหลลง 2000บาท/1ทองบาท เพราะหลักประกันแค่ 3 หมื่นบาทค่ะ

เข้าอีกวันก็คุยให้สามีฟัง ว่าตอนนี้เราขาดทุน (780*10)= 7800 บาทแล้วนะ จะเลือกแบบไหน สามีบอกว่าถือไปเลยค่ะ ถ้าเงินหายไปมากสุดก็ 2 หมื่นบาทเพราะจะไม่เติมเงินเพิ่มในระบบอีกแล้วค่ะ (ถ้าเป็นกรณีนี้เงินหายไปหลักหมื่นของเอ๋มีค่ามากนะคะ เพราะเราใช้จ่ายในชีวิตประจำวันประหยัดสุดๆๆ เพื่อเก็บเงินไว้ลงทุน และเป็นทุนการศึกษาให้ลูก ถึงจะเป็นเงินเย็นก็ตามค่ะ)

ต้นปีที่ผ่านมาเคยเล่า อ.กัมพลว่า จะลาออกจากงาน สรุปมาถึงปัจจุบันยังทำงานเหมือนเดิมค่ะ ด้วยเหตุผลหลายๆๆอย่างค่ะ

ฟังคุณเอ๋เล่าแล้ว เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมเองก้อมีลูก รู้ความรู้สึกนี้ดี สู้ๆครับ

รู้สึกพักนี้ ผันผวนมาก จนผมเริ่มหลงทิศทาง ราคาดีดผ่านแนวต้านที่ผมคาดว่าจะติดเมื่อวานได้แบบไม่ยากเย็น จากที่นึกว่า มันจะเขย่าขวัญนักลงทุน ลงไปอีกสักขา

ตอนนี้ราคาขึ้นมาติดด่าน 61.8% (1871.41)+fibo fan 78.6% ด่านสุดท้ายแล้วยังติดนะครับ ดีดสูงแบบนี้ แนวโน้มดูดีขึ้น แต่ถ้ารักจะเข้าเสี่ยง ก็อาจรอผ่านเส้น 61.8% นี้ให้ได้ก่อน หรือรอย่อสักหน่อย ส่วนตัว มองว่า ถ้าจะขึ้นต่อ ก็ไม่ควรหลุด 1841 เหรียญอีก

ตลาดผันผวนมาก แกว่งรุนแรงกว่าเดิมหลายเท่า ใครเล่น GF ควรลดจำนวนการเล่นลงนะครับ

สรุป แนวรับ 1856* 1841 1822 1800 แนวต้าน 1871* 1893 1905

ขอบคุณเฮียกัมพลค่ะ

+1 ด้วยความเคารพค้า

เมื่อวานปล่อยหมูไป แล้วยังไม่ได้ตามคืนเสียด๊าย เสียดาย ..1b38f9e2.gif

ขอบคุณครับเฮีย ยังไงซะทิศทางของเฮียก็มาแนวพุ่งขึ้นรับปลายปีอยู่แล้วสินะครับ เข้าเร็วเข้าช้าก็ขึ้นๆๆๆๆ !gd !gd !gd