ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไม่ขอรับคำขอโทษนะคะ คุณไม่ได้ทำอะไรผิด อย่าคิดมากค่ะ คุณแนนbiggrin.gif

คุณกำลังมีปัญหา ได้รับคำแนะนำจากเฮีย และอยากขอบคุณเฮียจากใจ

เข้าใจค่ะ ก็เคยเป็นในวันที่ล้ม และได้รับคำแนะนำ และกำลังใจดี ๆ จากเฮีย

พวกเราแค่ออกมากระเซ้าเย้าแหย่เฮียกัม สร้างบรรยากาศไม่ให้เฮียเครียด อย่างที่เคยทำ ๆ มา

ถึงแม้เฮียจะรำคาญแค่ไหน เฮียก็ต้องอดทน ให้พวกเราตอดนิดตอดหน่อย tongue.gif (แหนะ ไม่วาย อีกแล้ว)laugh.gif

กร๊ากกกกกเฮียเป็นที่ระบายอารมณ์ว่างั้น แต่คราวนี้ใยปุยอาจทำให้เฮียกัมเครียดกว่าเดิม

ไม่ต้องคิดมากนะคะคุณแนน แค่แหย่กันเล่นขำๆสนุกๆ เจ๊แว่นดีใจซะอีกที่มีแฟนคลับ

เปิดเผยตัวมาร่วมก๊วนตอดเฮียกัม 555555 รวมทั้งคุณหวานใจเฮียกัมด้วย 70bff581.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กร๊ากกกกกเฮียเป็นที่ระบายอารมณ์ว่างั้น แต่คราวนี้ใยปุยอาจทำให้เฮียกัมเครียดกว่าเดิม

ไม่ต้องคิดมากนะคะคุณแนน แค่แหย่กันเล่นขำๆสนุกๆ เจ๊แว่นดีใจซะอีกที่มีแฟนคลับ

เปิดเผยตัวมาร่วมก๊วนตอดเฮียกัม 555555 รวมทั้งคุณหวานใจเฮียกัมด้วย 70bff581.gif

55555 จะว่าไป คุณหวานใจเฮียกัม จุดประกายให้เจ๊แว่น คิดจะเปลี่ยนชื่อเลยนะคะ ให้เจ๊แว่นมาเฉลยเองดีกว่า

เมื่อวาน ราคาสับขาหลอกขึ้นไป 188x เหรียญ ก่อนจะฉีกสายสิญจน์ (trendline) ของเราในช่วงปิดตลาด 5 โมงเย็น ทำให้พวกเล่น GF หมดโอกาสหนี ทะลุลงมาถึง 1822 เหรียญ ราคาดูจะเล่นแนว sideway แกว่งตัวหลุดกรอบของเราออกไปเล็กน้อยทั้งบนทั้งล่าง ก่อนจะปิดตลาดอยู่แถวเส้น 50% หรือครึ่งทางนั่นแหละ ไม่ยอมออกหัวออกก้อย ออกกลางแบบนี้ให้งงกันต่อไป

เดี๋ยวนี้ กราฟเร็วมาก ผันผวนและผิดทางง่ายเช่นกัน จะรอให้ผมบอก คงไม่ทันการณ์หรอกนะครับ เอาเป็นว่า นอกจากสัญญาณ divergence ที่เราพอมองกันเป็นแล้ว ผมฝากข้อสังเกต อีกจุดนึง ที่ผมมักใช้ดูเป็นแนวโน้มว่าจะไปทางไหนต่อ ให้ไปลองพิจารณากันเองดู

จากกราฟแท่งเทียน ถ้าดูดีๆ ตัดไส้เทียนหัวท้ายออก จะเห็นว่า ราคาปิดแท่งเทียนหลายแท่งที่ผ่านมา ยังอยู่ในกรอบแคบๆ บริเวณ 1850-1870 เหรียญเท่านั้น ตรงนี้ ผมมักจะใช้เป็นแนวโน้มต่อไป กรณีแท่งเทียนถัดไปหลุดไปทางใดทางหนึ่ง แล้วปิดแท่งเทียนได้ต่ำหรือสูงกว่าจุดนั้น ย้ำว่า แท่งเทียนที่จบแล้ว ไม่ใช่อันที่กำลังกระดิกขึ้นลงนะครับ ถ้าปิดได้สูงหรือต่ำกว่านั้น มุมมองระยะสั้นสำหรับคาบเวลานั้น ผมก็จะเปลี่ยนมุมมองไปในทิศทางนั้นเช่นกัน

เข้าเรื่องกราฟ มาเดาทางกันต่อไป

- ราคาอยู่โซนกลางไม่บอกทิศทาง แต่สังเกตได้ว่า ราคายังปิดสูงกว่าโบลิงเจอร์กลางราย 4ชม.(ในรูป) ทิ้งหางยาวๆตลอด เป็นการปฏิเสธขาลง ส่วนโบลิงเจอร์กลางรายวัน เมื่อวานอยู่แถว 1828 เหรียญ ก็ถูกทดสอบแล้วเช่นกัน และยังรับได้ มุมมองระยะกลางขาขึ้นยังดูดีครับ แต่ถ้าหลุด 1828 เหรียญไปได้ อันนี้ ต้องเริ่มพิจารณา ลมหนาวมาเยือนรอบใหม่ ph34r.gif

- ด่านแนวรับที่ถัดลงไปจาก 1828 เหรียญ ตามรูป ไม่รู้จะเอาอยู่หรือเปล่านะครับ เพราะเป็นการหลุด trend สำคัญรายวัน unsure.gif

- แนวต้าน ด่านถัดไป รอบที่แล้ว 1870 เหรียญหลอกเราเสียตังค์ รอบนี้ ผ่านได้ ไม่น่าหลอกอีกนะครับ น่าจะได้กินเสียที น่าขึ้นไปทดสอบถึงเส้น 78.6% (1893.40) ได้ และถ้ายืนได้แข็งๆหรือเหนือกว่านั้น อันนี้ น่าจะทำให้สัญญาณราย 4 ชม กลับมาดูดีครับ

ส่วนตัว ดูปัจจัยพื้นฐานระยะกลางและยาว ยังเชื่อว่าขึ้นเช่นเดิมครับ ส่วนระยะสั้น ราคาแกว่งๆแรงๆแบบนี้ มันเคยเกิดตอนราคาขึ้นถึง 1000 เหรียญใหม่ๆ ถ้าใครเคยอยู่ในตลาดตอนนั้นและจำได้ รอบนั้น กระทิงแพ้ รอบนี้ เป้าหมาย 2000 เหรียญ สนามรบเดิม สถานการณ์เดิม แต่วิกฤติ น่าจะรุนแรงกว่าเดิม เชื่อว่า รอบนี้กระทิงน่าจะเป็นฝ่ายกำชัยชนะในที่สุดนะครับ happy.gif

สรุป แนวรับ 1850 1841* 1828 (stoploss) แนวต้าน 1863 1870* 1893

!thk

ถูกแก้ไข โดย JUICE

กร๊ากกกกก ใยปุยลมเพชรหึงออกหูเลยนะ

เฮียเค้าคงเหงานะ..ออกกฏเอง..สาวๆเลยเกร็งกันหมด

เลยคลายโซ่...กับแซ่ที่ลงไว้ให้

ขอเจ๊แว่นแจมหน่อยนะ..อึดอัดมานานเหมือนกัน อิอิ

post-378-056996200 1315614122.gif

b048a2d2.gif นานๆ จะออกความคิดเห็นซะที

6f428754.gif อาบทุกวันมันหอมเกิ๊นนนนนน

ขอบคุณทุกๆว้นและทุกๆครั้งที่เข้ามา (แต่ตอนเข้าไม่ได้ก็คิดถึงเฮียกัมพลคนดีศรีThaiGoldจริงๆ) !thk !thk !thk

ขอแจมด้วยคนนะค่ะคุณปุย เจ๊แว่น ก็เฮียกัมเป็นคนดีจริงๆต้องถนอนไว้นานๆ :wub:

ไม่ขอรับคำขอโทษนะคะ คุณไม่ได้ทำอะไรผิด อย่าคิดมากค่ะ คุณแนนbiggrin.gif

คุณกำลังมีปัญหา ได้รับคำแนะนำจากเฮีย และอยากขอบคุณเฮียจากใจ

เข้าใจค่ะ ก็เคยเป็นในวันที่ล้ม และได้รับคำแนะนำ และกำลังใจดี ๆ จากเฮีย

พวกเราแค่ออกมากระเซ้าเย้าแหย่เฮียกัม สร้างบรรยากาศไม่ให้เฮียเครียด อย่างที่เคยทำ ๆ มา

ถึงแม้เฮียจะรำคาญแค่ไหน เฮียก็ต้องอดทน ให้พวกเราตอดนิดตอดหน่อย tongue.gif (แหนะ ไม่วาย อีกแล้ว)laugh.gif

ช่าย ช่าย เฮียต้องอดทน :lol: ตอดเฮียคืองานของเรา ลัลล้า ล้า ล้า :P :lol:

ปล. หวังว่าเว็บคงไม่ล่มอีกเพราะพวกเราคอยตอดเฮียนะนะ

ฮะฮา อาซ้อ 2 ซ้อ 3 อนุญาติแล้ว

ผ่าง ......เปิดเผยตัวกันเลย ร่วมก๊วนกันฮา

ดีใจจัง

สัมมานา สัมมานา ...เราจะไปสัมมนา

ขอบคุณมากค่ะเฮียกัม :)

เฮียกัมน่ารักและใจดี สาวๆเวปนี้เลยอยากจะอยู่สมาคมคนรักเฮียกัมกันเป็นแถวๆ :wub: หนุ่มๆในเวปนี้จะเเอบอิจฉาเฮียมั้ยเนี่ย :lol:

หนุ่มก็รักได้นี่คะ สมัยนี้เราเท่าเทียมกันแล้ว

หนุ่มก็รักได้นี่คะ สมัยนี้เราเท่าเทียมกันแล้ว

!_00

งงๆ ว่ากัดเฮียกัมเรื่องอะไร เพิ่งเข้าเวปค่ะ(ขอโทษที่ร่วมวงด้วยไม่ทัน ;ฮาฮ่า) พอดีติดธุระตั้งแต่เมื่อวาน :) :) แต่ยังไง ยืนยันว่ายังไงก็รักเฮีย เฝ้ารอให้เฮียนำทาง วันนี้ว่าจะปล่อยสัก 10บาท กลังคืนนี้เมกาจะทุบ ยังไงถ้าเฮียกัมได้เข้ามาชี้แนะก่อน 19.00น. ก็จะมั่นใจในแนวทางที่เลือกค่ะ

นึกว่าเข้ามาผิดห้อง เห็นมีซ้อ1 ซ้อ2....อะไรเนี่ย ขอจองเป็นซ้อเจ็ดแล้วกันนะเฮีย จะได้ช่วยแฉข่าวฉาวหน่อย อิอิ :P :D ขำๆนะคะกลัวเฮียเครียดเรื่องเวปล่ม :lol: :wub: