ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีเช้าวันจันทร์คะเฮียกัม

เช้าๆจารจรคงยังไม่ติดขัดขออนุญาติแวะเข้ามาส่ง จุ๊บหน่อยนะคะ อิอิ

จุ๊บ จุ๊บ !30

เอ้อ...ลืมฟ้องวันก่อนขอตัวกำจัดไวรัสจากใยปุย

พอส่งมาให้เจ๊แว่นถามว่าใช้ยากไหม เขาบอกว่าไม่ยากเลี้ยงง่ายกว่าเฮียกัม

ไม่ต้องส่ง "จุ๊บ" ทุกวัน กร๊ากกกกก

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะเฮีย ตื่นหรือยังค้ะ สายแล้วนะเนี่ย :lol:

วันนี้จะเอาไงดีค้ะ เข้าเก็บเท่าไหรดีค้ะ

เฮียช่วยชี้แนะหน่อยค่ะ !thk

แนวโน้มเดิมวันเสาร์ พอใช้ได้นะครับ แต่อาจดูแนวรับที่ 1812 เหรียญหน่อย แถวนั้นมี Gap

เมื่อวาน ราคาเล่นลงซะก่อน แต่ไปถึงแค่ 1762.40 เหรียญ ก่อนจะดีดกลับลำขึ้นมาเกินคาดไปเล็กน้อย ทำราคาสูงสุดอยู่ที่ 1821.40 เหรียญ และปิดตลาดที่ระดับ fibo 50% (1811.74) แทบจะพอดี ถือว่า ทำได้ดีกว่าคาด สถานการณ์พลิกไปพลิกมาน่าเวียนหัวดีจริงๆ

- ราคาขึ้นมา แต่ยังคงอยู่ใต้ trend ขาลงอยู่นะครับ ยังไม่ได้ confirm การกลับตัว แนว trend ในวันจันทร์ คงอยู่แถวเส้น 38.2% (1822.91) เหรียญ ถ้าผ่านได้ น่าจะมีโอกาสขึ้นทดสอบด่าน fibo 50% (1841.60) เหรียญได้เลย

- และถ้ายืนได้ RSI รายวันจะเบรค trend ขึ้นชัดเจนด้วย แ่ต่อาจมีการ sideway รอ MACD สักเล็กน้อยแถวนี้ก็เป็นได้นะครับ เพราะ MACD ยังขึ้นไม่ทัน (ในรูปเป็นราย 4 ชม.นะ อย่าสับสน)

- ดีดเกิน 1800 เหรียญมาแล้ว ก็ไม่ควรลงไปอีก แนวรับสำคัญของเรา ก็คืนโซนแนวต้านวันก่อน 1786-1800 เหรียญ หลุดอีก ก็เท่าเก่าครับ 1750 เหรียญ หรือต่ำกว่า

ความเห็นส่วนตัว มาแบบนี้ เล็งผลเลิศ สุดท้ายจะเบรคขึ้นต่อได้ แต่รักจะเข้าเสี่ยง ก็รอเก็บต่ำหรือรอเบรคขึ้นแล้วยืนได้ก่อนก็ดี

สรุป แนวรับ 1800* 1786 (stoploss) 1750 แนวต้าน 1822* 1841 (target) 1860

แนวโน้มเดิมวันเสาร์ พอใช้ได้นะครับ แต่อาจดูแนวรับที่ 1812 เหรียญหน่อย แถวนั้นมี Gap

!thk

ขอบคุณค่ะเฮีย !thk

สู้ๆน้องทองของแม่ คืนดันนี้ไปสัก 1890 เหรียญ พรุ่งนี้เวลาไทยเอาแค่ 1920 เหรียญ แค่นี้แม่ก็จะลงจากดอยแล้วจ๊ะ :D

1813 แล้วครับเฮีย แต่ยังไม่รู้จะหลุดอีกหรือเปล่า

น่าเข้าก่อนเปิดช่วงกลางคืนมั้ยครับ หรือมันจะลงอีก

ชี้แนะด้วยครับ Thank you

ลงมาปิด Gap เฮียแล้วคะเฮียกัมขา.... !thk

กราฟดูไม่ได้ทำไงดีครับ ผู้รู้ตอบหน่อยครับ

ไปที่ Control Panel/Programs/Programs and features/แล้วหาโปรแกรมที่เราลงกรพฟไว้

Fx pro metrader/คลิกขวาให้หน้าต่าง ขึ้นมา / จะโชว์( uninstall / change)คลิก/แล้วเลือก Repair Fxpro คะ

ไปที่ Control Panel/Programs/Programs and features/แล้วหาโปรแกรมที่เราลงกรพฟไว้

Fx pro metrader/คลิกขวาให้หน้าต่าง ขึ้นมา / จะโชว์( uninstall / change)คลิก/แล้วเลือก Repair Fxpro คะ

เป็นโปรแกรมอะไรครับหาไม่เจอ