ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไอ้ไข่นุ้ย..ขอขอบใจขอบคุณ"เฮียกัม" ครับ!! :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:047 ทองกลับตัวดีดขึ้น เจ้..ดอลล่ากับอ่อนค่า...รึว่าคืนนี้ :upstrong: :53 :53 :53

อยากให้มันผ่านเหมือนกัน แต่หลังๆ มันติดทุกด่านเลย ทั้งแนวรับแนวต้าน

ผมมองว่า เพราะผู้นำทางไม่มีครับ เริ่มพักเพราะใกล้สิ้นปีกันแล้ว เหลือแต่ขาเล็กแบบพวกเรา เลยไม่มีใครพาแหกด่านครับ

ขาเล็ก ช่วงนี้ คงมองขึ้นกันแล้ว ผมเลยไม่ค่อยกลัวมันทุบ เลยถือข้ามคืนลุ้นแบบเต็มปอด

แต่ถึงผมบอกว่า เต็มปอดช่วงนี่ เดี๋ยวใครไม่เล่น GF จะนึกว่ารวยแล้ว เหอๆ วันนี้ ก็ยังไม่ค่อยได้กินเท่าไหร่เลยนะครับ ราคาขยับน้อยมาก ไม่เหมือนช่วงก่อน

ตอนนี้ผ่านแล้วครับ พรุ่งนี้คุณกัมพลรับลำใยอีกแล้วครับ อย่าลืมแก้(บน)นะครับ

ตอนนี้หากขึ้นถึง1800 จริงๆ ดอลล่าร์แบบนี้ จะเห็น 27000ไหมหนอ :rolleyes: :rolleyes:

ขอบคุณครับ...เฮียกำพล...

:uu ที่เฮีย ...บน ไว้ต้องได้แก้บนแล้ว...นะครับ...วันนี้บนใหม่นะเฮียเอาบน+ล่างรับรองพุ่งกระฉูดๆๆๆ.. :53 :53 :53 .( น้องทองนะครับ...555 )

ด่าน 1733 เหรียญ เมื่อวาน เลยกลายเป็นทางผ่านเลย จากข่าวธนาคารกลาง รวมหัวพิมพ์แบงค์ งานนี้ ปัจจัยพื้นฐานหนุนแล้ว ผมว่า ใครจะรอขา c ลึกๆ ผมว่า น่าจะหมดโอกาสแล้วนะครับ

ดูระยะสั้นทางเทคนิคกันหน่อย วันนี้ปรับ fibonacci รับคลื่นใหญ่ขึ้นอีกนิด จากเดิมที่วัดแค่คลื่นย่อยตรงที่คาดว่าเป็นขา c หรือ 3 (ขาลง)

- วันนี้ ราคาดีดมาติดอยู่โซนแนวต้านแถว 1746-1755 เหรียญของเราเมื่อวาน และยังติดหนับไม่หล่น จะเห็นว่า ตรงนี้ คือแนวเส้น 61.8% นะครับ ผ่านได้ เป้าหมายคงไปเส้น 78.6% (1773.46) ต่อไป โดยมีด่านแนว trendline ที่ลากจากยอด 1920 ผ่านยอดคลื่นล่าสุด วันนี้ ขวางอยู่แถว 1760 เหรียญ อาจจะติดได้เหมือนกัน

- แนวรับวันนี้ คือแนว 1733 เหรียญ แนวต้านที่อู้ ไม่ทำงานเมื่อวาน วันนี้ น่าจะขอแสดงผลงานบ้าง

ส่วนตัว เดา(อีกแล้ว)ว่า ราคาจะติดแถวนี้แหละ ถอยไปตั้งหลักให้เก็บตรงแถว 1733 เหรียญ

สรุป แนวรับ 1739 1733* 1726 แนวต้าน 1750 1760 1773*