ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เฮียคะ อยากจะรู้จัง นั่งฟังเป้า Gf เฮียทุกวัน ถ้าไม่เป็นการละลาบ ละล้วงจนเกินไป เป้า L ของเฮีย 1647 ไป 165? ก็ประมาณ 10 spot 1 สัญญาจะได้เงินกี่บาทคะ ถ้ามันไปถึงเป้า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

- แนวต้าน วันนี้ ถ้าผ่าน 1647 เหรียญได้อีก ผมว่า ทางคงสะดวก น่าถึง 1662 เหรียญหรือสูงกว่าได้

ตอนนี้ทางสะดวกแล้วใช่ป่ะคับ :ph34r:

เฮียคะ อยากจะรู้จัง นั่งฟังเป้า Gf เฮียทุกวัน ถ้าไม่เป็นการละลาบ ละล้วงจนเกินไป เป้า L ของเฮีย 1647 ไป 165? ก็ประมาณ 10 spot 1 สัญญาจะได้เงินกี่บาทคะ ถ้ามันไปถึงเป้า

รอจนปิดสัญญา เอาตัวอย่างวันนี้ ที่ผมเล่นให้เห็นเลย

ช่วงเย็น ตอนผ่าน 1647 เหรียญ ราคา GF ประมาณ 25040 พอตอนตลาดเปิด 19.30 ราคาสูงสุดตอนเปิด 1657 เหรียญ GF อยู่ที่ 25160 = 120 บาท หรือ 6000 บาท หักค่าโบรกก็ราว 5000 บาทครับ แบบนี้ ก็ถือว่า แนวต้านที่วางแผนไว้ เข้าเป้า

ปัญหาคือ จะซื้อขายได้ตามนั้นหรือเปล่า อย่างผมวันนี้ 1647 ผมก็ยังไ้ม่กล้าเก็บ ก็รอผ่าน 1648 เอาแบบชัดๆ ได้ราคา GF 25060 พอขึ้นจริง 1657 ก็ไม่ได้ปล่อย รอจนท่าทางจะถอย เลยหนีออกตอน 1653 เหรียญ GF ได้ 25120 ได้มาแค่ 3000 หักโบรกก็ 2000 เอง เป็นต้น

เล่นแบบนี้ิ แบบว่า มันจะไปไหนต่อ ช่างมัน ขอกำไรก่อน แล้วค่อยหาจังหวะแบบนี้เข้าใหม่ ซึ่งบางทีขยับผิดทางจากที่คาด ขาดทุนมากกว่าตอนกำไร ก็มีเหมือนกัน เดี๋ยวอ่านๆตาม ตาโต นึกว่า มีแต่ได้กับได้

และบางครั้ง ขยับ 10 เหรียญ GF ไม่ขยับ ขาดทุนโบรก ก็ยังเคยครับ หรือแม้แต่อยู่ที่เก่า กำไรเอาเฉยๆ ก็ยังเคย GF เมืองไทย ไม่ได้ขยับตาม spot เสมอไป แต่ก็ต้องยอมรับความเสี่ยงตรงนี้ด้วย บ่นอะไรไม่ได้หรอก

อิอิ....วันนี้ใยปุยมาล้วงลึก..ขอเปิดเป้าเฮียกัม

เฮียกัม..ก็ใจดีเปิดเป้าให้ดูด้วย 55555

(ขอโทษนะคะชาวไทยโกลด์อดแซวไม่ได้ จริงๆ) :53

อัยย่ะ... :_10 ค่าโบรก แพงจัง หามาเท่าไหร่ ให้เขาหมดเลย ขอบคุณค่ะเฮีย ยกตัวอย่างของจริงให้ดูเลย

เหมือนกันเลยเฮีย จด ๆ จ้อง ๆ ได้ปล่อยแถว ๆ 1653 เอาให้แน่ก่อนว่าหมดแรงไปต่อจริง ๆ เลยไม่ได้ราคาดีเลย

เล่นไปทุลักทุเลไป กางจอออนไลน์ในห้องโยคะเลย ตอนราคาสูง เลี่ยงมากดไม่ได้

และบางครั้ง ขยับ 10 เหรียญ GF ไม่ขยับ ขาดทุนโบรก ก็ยังเคยครับ หรือแม้แต่อยู่ที่เก่า กำไรเอาเฉยๆ ก็ยังเคย GF เมืองไทย ไม่ได้ขยับตาม spot เสมอไป แต่ก็ต้องยอมรับความเสี่ยงตรงนี้ด้วย บ่นอะไรไม่ได้หรอก

ต้องดูที่เงินบาทด้วยครับ

ถูกแก้ไข โดย p59