ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ผมบวกคะแนนให้ปู่ได้แล้วกร๊าบบบ

จาเฮียมาเป็นปู่ รอบหน้าคงเป็นตาทวดแระ 5555

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!thk !thk !thk

ขอบคุณค่ะเฮียวันนี้มาแต่เช้าเลย

อากาศดีจังวันนี้ !01

:lol: อรุณสวัสดิ์เฮียกัมพล วันนี้มาลงวิเคราะห์ให้แต่เช้าเลย ขอบคุณมากครับ:lol: em0009.gif em0009.gif

เฮียคะ กราฟนู๋ไม่มีเส้น 78.6 กะ 121.2 ค่ะ เมื่อวันอาทิตย์เฮียบอกแล้วว่าทำยังไง

แต่นู๋จำไม่ได้จ๊ะ รบกวนเฮียบอกอีกครั้งได้มั้ยคะ...ขอบคุณมากค่ะ !thk

สวัสดีค่ะ เฮีย !Hi

อ่านการวิเคราะห์วันนี้แล้ว ไม่อยากเรียกเฮียแล้วค่ะ ขอเรียกอาจารย์นะคะ

พออ่านแล้วก็ต้องไปเปิดกราฟดูเพื่อทำความเข้าใจ แล้วมันจะเข้าใจใหมนี่ อยากเซฟเอาไปนั่งอ่าน ( ขออนุญาติบ่นกะตัวเอง แต่ดังไปนิดนึง )ก็ต้องทำการก็อปปี้ไปวางใน word แต่ลูกขี้เกียจมันเยอะ

ค่ะ มันต้องขยับ ต้องปรับอะไรประมาณนั้น ( แต่สงสัยคงต้องทำ )ก็มาดูวิธีอื่น แหม ถ้ามีคำสั่งพิมพ์เฉพาะก็จะดี แบบที่เคยขึ้นกระทู้ขอไป ตามนี้

ไม่ใช่คำสั่งพิมพ์อยู่ข้างล่าง ซึ่งพอสั่ง แล้วต้องพิมพ์หมด 10 หน้า พยายามจะทำ selection ก็ทำไม่ได้ หรือทำไม่เป็น ก็คงประมาณนั้น

สรุปก็พิมพ์ออกมาไม่ได้ ต้องกลับไปทำการก็อปเอาไปวางที่word ถึงจะกลับมานั่งค่อยๆทำความเข้าใจ แต่มันก็ยากอีกตรงที่การสั่งพิมพ์กราฟซึ่งสีพื้นหลังมันดำ พอพิมพ์ออกมาดูไม่ค่อยชัด จะมีวิธีการปรับแก้ไขง่ายๆไม๊คะ เวลาสั่งพิมพ์ กราฟ

สรุปวันนี้ขอถามอาจารย์นะคะ !32

1. เราจะมีวิธีการเซฟไฟล์ได้อย่างไรที่สะดวก และเร็ว (โดยไม่ต้องการ ในส่วนที่เพือ่นๆเช้ามาแสดงข้อคิดเห็น)อย่างไรได้หรือไม่ ถ้ามี โปรดชี้แนะด้วยค่ะ จะเป็นไปได้ไหมสำหรับผู้ที่เปิดกระทู้ จะให้สิทธิ นี้ ที่จะใช้คำสั่ง

2. การพิมพ์กราฟ ที่มีพื้นหลังสีดำ เราสามารถปรับแต่ง สีพื้นหลังไม่ให้เป็นสีดำ และยังคงส่วนสีเส้น MA สีที่แท่งเทียน ได้อย่างไรบ้าง เพราะเคยพยายามทำตามความรู้ที่ไม่ค่อยจะมีแล้ว มันไม่ happy เลยค่ะ ( ต้องมาหยอดสีขาว ใน

โปรแกรมเพ้นท์ แต่ก็ทำให้สีบางส่วนหายไป หรือ ลองมาหาจาก photoscape ก็งมแล้วไม่โผล่ค่ะ อาจารย์โปรดช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

ขอบคุณครับเฮียสำหรับบทวิเคราะห์ที่เร็วทันใจขอให้เฮียตอบกระทู้เช้าๆอย่างงี้ทุกวันเลย รวยๆเฮงๆกันทุกคนครับ :wub:

เฮียคะ กราฟนู๋ไม่มีเส้น 78.6 กะ 121.2 ค่ะ เมื่อวันอาทิตย์เฮียบอกแล้วว่าทำยังไง

แต่นู๋จำไม่ได้จ๊ะ รบกวนเฮียบอกอีกครั้งได้มั้ยคะ...ขอบคุณมากค่ะ 5fc0f220.gif

1. click ที่ fibo ให้มันขึ้นปุ่มสี่เหลี่ยมขาวๆตรงหัวท้าย (ว่าเลือกแล้ว)

2. click mouse ขวา เลือก menu Fibo properties

3. ตรงแท็บ Fibo Levels เลือก add แล้วเติมค่าที่ต้องการเข้าไปครับ

เข้าไปตาม link ดูตัวอย่างที่คุณ kikkapu ทำไว้ให้ดูนะครับ

http://www.thaigold2.info/Board/index.php?/topic/272-ข้อมูล-ซักถามข้อสงสัยงานสัมม/page__st__30

สวัสดีค่ะ เฮีย 3473749b.gif

อ่านการวิเคราะห์วันนี้แล้ว ไม่อยากเรียกเฮียแล้วค่ะ ขอเรียกอาจารย์นะคะ

พออ่านแล้วก็ต้องไปเปิดกราฟดูเพื่อทำความเข้าใจ แล้วมันจะเข้าใจใหมนี่ อยากเซฟเอาไปนั่งอ่าน ( ขออนุญาติบ่นกะตัวเอง แต่ดังไปนิดนึง )ก็ต้องทำการก็อปปี้ไปวางใน word แต่ลูกขี้เกียจมันเยอะ

ค่ะ มันต้องขยับ ต้องปรับอะไรประมาณนั้น ( แต่สงสัยคงต้องทำ )ก็มาดูวิธีอื่น แหม ถ้ามีคำสั่งพิมพ์เฉพาะก็จะดี แบบที่เคยขึ้นกระทู้ขอไป ตามนี้

ไม่ใช่คำสั่งพิมพ์อยู่ข้างล่าง ซึ่งพอสั่ง แล้วต้องพิมพ์หมด 10 หน้า พยายามจะทำ selection ก็ทำไม่ได้ หรือทำไม่เป็น ก็คงประมาณนั้น

สรุปก็พิมพ์ออกมาไม่ได้ ต้องกลับไปทำการก็อปเอาไปวางที่word ถึงจะกลับมานั่งค่อยๆทำความเข้าใจ แต่มันก็ยากอีกตรงที่การสั่งพิมพ์กราฟซึ่งสีพื้นหลังมันดำ พอพิมพ์ออกมาดูไม่ค่อยชัด จะมีวิธีการปรับแก้ไขง่ายๆไม๊คะ เวลาสั่งพิมพ์ กราฟ

สรุปวันนี้ขอถามอาจารย์นะคะ em309.gif

1. เราจะมีวิธีการเซฟไฟล์ได้อย่างไรที่สะดวก และเร็ว (โดยไม่ต้องการ ในส่วนที่เพือ่นๆเช้ามาแสดงข้อคิดเห็น)อย่างไรได้หรือไม่ ถ้ามี โปรดชี้แนะด้วยค่ะ จะเป็นไปได้ไหมสำหรับผู้ที่เปิดกระทู้ จะให้สิทธิ นี้ ที่จะใช้คำสั่ง

2. การพิมพ์กราฟ ที่มีพื้นหลังสีดำ เราสามารถปรับแต่ง สีพื้นหลังไม่ให้เป็นสีดำ และยังคงส่วนสีเส้น MA สีที่แท่งเทียน ได้อย่างไรบ้าง เพราะเคยพยายามทำตามความรู้ที่ไม่ค่อยจะมีแล้ว มันไม่ happy เลยค่ะ ( ต้องมาหยอดสีขาว ใน

โปรแกรมเพ้นท์ แต่ก็ทำให้สีบางส่วนหายไป หรือ ลองมาหาจาก photoscape ก็งมแล้วไม่โผล่ค่ะ อาจารย์โปรดช่วยชี้แนะด้วยค่ะ

ลองใช้โปรแกรม fineprint ดูนะครับ version demo ก็ใช้ได้ มันมีพิมพ์ชื่อมันตรงข้างล่างนิดหน่อย ทนได้

ตัวนี้ ทำหน้าที่แทน printer เราเลือกพิมพ์ไปที่มันก่อน จากนั้น เราสามารถทำอะไรได้หลายอย่างเลย ไม่ว่าจะพิมพ์หลายๆหน้าในแผ่นเดียว หรือเลือกลบหน้าที่ไม่ต้องการก็ได้ครับ แค่ click เลือกหน้านั้นแล้วกดปุ่มลบ ลองใช้ดู

http://www.fineprint.com/products/download-fineprint.html

ขอบคุณครับเฮียสำหรับบทวิเคราะห์ที่เร็วทันใจขอให้เฮียตอบกระทู้เช้าๆอย่างงี้ทุกวันเลย รวยๆเฮงๆกันทุกคนครับ :wub:

เป็นไปได้ยาก นานๆ ผมจะมีโอกาสได้นอนเช้าๆสักที เมื่อวานอู้งานครับ tongue.gif

วันนี้ ว่างจัด แถม template ให้ไปลองเปิดตามผมดู ใครไม่มี MACD with Histogram ไปแกะ pack ในกระทู้นี้มาก่อนนะครับ

บอกที่ลงให้เสร็จแล้ว แต่ template ให้ใช้ตัวใหม่ ที่ผมแนบไว้ตรงนี้

http://www.thaigold2...B8%A1%E0%B8%A1/

gold20100721.tpl

:) :) :) ขอบคุณค่ะข้อมูลบวกนำ้ใจแน่นปึ๊ก !01 !01 !01