ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ อาจารย์กัมพล

เมื่อวานอาจารย์บรรยายได้ชัดเจนดีมากๆค่ะ คิดว่าบางท่านที่พอรู้มาบ้างน่าจะทำให้ เข้าใจได้ดีขึ้น เมื่อวานมีแต่เนื้อๆ น้ำไม่มี แต่ไม่มีง่วง เพราะเทคนิคส่วนตั๊ว ส่วนตัวของอาจารย์ แต่สำหรับบางท่านที่เข้ามาใหม่ อาจงงบ้าง แต่ได้พบกับกูรูในดวงใจ คงหายเหนื่อยกันนะคะ

เห็นด้วยกับพี่มดแดงค่ะสำหรับสมาชิกที่ใหม่และเก่า ส่วนตัวคิดว่าดีกว่าครั้งก่อน เข้าใจมากขึ้นและเนื้อๆจริงๆ ดีค่ะ :)

ขอบคุณที่วิทยากรทุกท่านมากค่ะที่สละเวลาอันมีค่ามาให้ความรู้แก่พวกเรา โดยเฉพาะเฮียกัมและคุณคิกกาปู้ :01

แต่มีตอนท้ายนิดนึงค่ะ เท่าที่ได้ยินมามีบางคนที่ยังตามไม่ทันในเรื่องของgapแท่งเขียวและแดง ว่าเป็นgapที่ช่วงไหนยังไง

และดูจากchartรายอะไร ถ้าคุณคิกจะอธิบายเพิ่มเติมอีกคครั้งโดยมีภาพประกอบก็จะเป็นประโยชน์แก่คนที่ยังงๆอยู่นะค่ะ :38

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณเฮียกัม และวิทยากรทุกท่านครับ :01

ขอบคุณอาเฮียที่มาให้ความรู้นะคะ อาเฮียพูดชัดเจนดีมากคะ ได้มาแล้ว เขา 3 ลูก

เห็นเฮียแล้ว หล่อได้ใจมากเลยค้า ฮิฮิ แต่เฮียไม่เห็นเรา :32

เพิ่งถึงบ้านเช้า เข้ามา update สายนิดนึง

สัปดาห์ที่ผ่านมา กองทุน ลุยรวดเดียว ฝ่า trend แถว 1677 เหรียญ ขึ้นมาชน trend เหลือง + fibo fan ด่านถัดมาอย่างรวดเร็ว ทำให้การตัดสินใจเข้าตาม เป็นความเสี่ยงมากกว่าโอกาสนะครับ ยังไง รอมันย่อก่อน น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่า

ส่วนใครยังคันมือ ก็เอาแนวรับแนวต้านสั้นๆไปแก้อาการคันกันเอาเอง

สรุป แนวรับ 1727* 1720 1705 แนวต้าน 1740* 1756 1764

สวัสดีค่ะคุณกัมพล เสียดายจังที่ไม่ได้ไปสัมนา เพราะติดภาระกิจหลายอย่าง ที่สำคัญตัวเล็กที่บ้านยังไม่โตเลย ไปไหนไม่ได้ ใว้โอกาสหน้าจะไปให้ได้ค่ะ ขอบคุณที่เอาสื่อความรู้มาฝาก คุณกัมพลน่ารักเสมอเลย

ขอบคุณครับเฮีย ไว้มีโอกาส อยากไปเรียนกับเฮียสัก ครั้ง ครับ

ส่วนใครยังคันมือ ก็เอาแนวรับแนวต้านสั้นๆไปแก้อาการคันกันเอาเอง

สรุป แนวรับ 1727* 1720 1705 แนวต้าน 1740* 1756 1764

ขอบคุณนะคะรู้ใจจริงๆเลยพ่อคนนี้

สงสัยยาแก้คันคาลามายก็ไม่ดีเท่านี้ :gvme อิอิ