ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

COT เป็นไปตามคาดนะครับ หัวทิ่มต่อ แต่สัปดาห์หน้านี่ ไม่แน่ ผมว่าน่าจะเริ่มกระดกขึ้นแล้ว เพราะพี่แกปล่อยจนเหลือเกือบเท่าระดับต่ำสุดที่ 1522 เหรียญ หรือฐานราคารอบนี้แล้ว กำไรน้อยสุด ถ้าขาใหญ่มาปล่อยสัปดาห์นี้ ยังได้กำไรอยู่เป็น 100 เหรียญ แต่ความจริงคือ เขาชิงปล่อยที่ระดับราคาสูงสุดของแต่ละรอบ เพราะเขาเป็นคนทำราคาครับ ดูตามปริมาณการถือครองสัญญาที่ต่ำติดดินทั้งขาใหญ่ขาย่อย ผมว่า เตรียมตีตั๋วขึ้นขบวนกันได้แล้วมั๊งครับ eTmMU.png

เฮียคะ จาก COT เราจะดูออกมั้ยคะว่าเขา LONG หรือ SHORT มากกว่ากัน

ขอบคุณคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สัปดาห์ที่ผ่านมา ราคาสามารถกลับมายืนเหนือ 1650 เหรียญได้ พร้อมกับสัญญาณเกือบทุกตัวในระดับรายวัน เริ่มส่งเสียงเจี๊ยวจ๊าว บอกให้เราเตรียมตัวออกเดินทาง หุหุ ฝันไปรึเปล่าเนี่ย

เอารายวันมาดูภาพใหญ่สักหน่อย ดูจากแนวต้านรายวัน ด่าน 1688 เหรียญ น่าจะเป็นด่านสำคัญนะครับ ผ่านได้ ก็มีโอกาสขึ้นทดสอบ neckline แถว 1790 เหรียญได้เลย ประมาณบวก 100 เหรียญว่างั้นเถอะ

ขณะที่แนวรับ น่าจะเป็นแนว 165x เหรียญนี่แหละ ไม่ควรหลุดอีก เพราะต้องถือว่า ทดสอบผ่านแล้ว ถ้ายังเอาไม่อยู่ ก็คงลงไปสุด 1625 หรือ 1585 เหรียญเลย

ส่วนตัว น้อยๆ น่าเห็น test 168x เหรียญได้นะ

สรุป ภาพใหญ่ แนวรับ 1656* 1625 1585 แนวต้าน 1688* 1733 1790

ขอบคุณสำหรับทุกข้อมูลค่ะ ทำให้ลงจากเนินได้บ้าง แต่ดอยยังมีอยู่บ้าง อากาศเย็นสบายดี มั่นใจว่ามีทางลงแน่ ๆ

ขอบคุณครับเฮีย ไหล่ขวาเล็กกว่าไหล่ซ้าย RSIยังลงไม่สุด

มีสาวๆขอดูขา ขออนุญาตโชว์ขาหน่อย :32

เราคงกำลังอยู่ในช่วงลงขา 2 นั่นแหละ ส่วนจะเป็น c ใหม่หรือเปล่า อาจใช้ trendline (เขียว) ช่วยตัดสินใจ และด่าน confirm คือการหลุด c เดิม ที่ 1522.55 เหรียญ

ส่วนตัว ไม่ว่าจะทำ c ใหม่หรือเปล่า แถว trend มีเด้งแรงๆแน่ ลงแตะ ก็โกยเข้าไว้ก่อน

เดี๋ยวว่าง จะมาทำระยะสั้น หาแนวรับแนวต้านใหม่ให้ดูอีกที แต่น่าจะแถวเดิมแหละ

ขา a 6 มี.ค. 1663

ขา c 22 มี.ค 1628

ต่อไปลุยขา 3 กันเลยใช่ป่าวคะเฮีย ตอนนี้ 1687.50 แล้ว :gvme :uu

ติดแนวต้านของเฮียกัมที่ 1688 จริงด้วย

ลุ้นๆ