ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

:32 แบบนี้ถ้าเหน 1600 คงต้องโกยเถิดโยมใช่ไหมค่ะ เฮียกัม :_10 โกยปุ๊บปิดคอมไปเที่ยวได้เลยยยย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับ

เดาว่ามันต้องเอาลงให้ทะลุ 1600 ก่อนแล้วดีดขึ้น

ด่านสำคัญเป็นตายจริงๆ ที่ต้องไม่หลุด 1570

ช้าหน่อยวันนี้ ...

เมื่อวาน ราคาดีดได้ตามคาด เกือบถึงด่านของเราที่ 1635 เหรียญ เท่ากับ รายวัน เกิด divergence เรียบร้อย และราย 4 ชม . Hidden Divergence เหมือนจะส่งผลได้ ตอนนี้มานับคลื่นให้ดูสักหน่อย

- ถ้ามองว่า คลื่นย่อยมี 5 ขา การเด้งขึ้น ก็ไม่น่าเกินขา 1 ที่ 1645 เหรียญ ดังนั้น ด่าน fibo 38.2% (1639.36) จึงน่าจะมีความสำคัญนะครับ

- ถ้าราคาลงได้ตามคาด แล้วสัญญาณไม่ลงอีก ทีนี้ล่ะ จะกลายเป็น Hidden แล้วตามด้วย Divergence จริงๆ งานนี้ ต้องยืมภาษาเฮียปิรันย่า โกยแบบจัดเต็ม เหลือกางเกงในตัวเดียวพอ หุหุ (ไม่ได้ซื้อเองอีกต่างหาก 555 )

ส่วนตัว รอเก็บอีกก้อนแถว 1600 เหรียญ

สรุป แนวรับ 1625* 1614 1600 แนวต้าน 1639* 1648 1656

แอบซุ่มมานั่งส่องขาเฮียชัด ๆ ขา 3 นี้ ดิ้นเป็นขาอื่นไม่ได้แล้วใช่ไหมคะ จะมีก็แต่ขา 5 กุดที่จะเล่นตลกกะเรา

ระวังไว้หน่อยก็ดี ถ้ามันดีดไปไกลโดยประมาณได้จริงค่ะ

เฮียครับ วันนี้เฮียช่วยวิเคราะห์ด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

วันนี้ขึ้นมาชนแนวต้านที่ 1645-1646$ แล้ว เอาอยู่ไหม

คิดว่าน่าจะยังลงอยู่เพราะ รายสัปดา เดือน ยังไม่มีสัญญากลับตัว

แต่รายวันเริ่มจะ......

รอความชัดเจนดีกว่าจะได้ไม่ติดดอยนาน....

จะดูรายไหน ก็ต้องประเมินตามระยะนั้น ระยะสั้น ก็ส่งผลแค่ระยะสั้นครับ ระยะยาว ก็ต้องคุยกันยาวๆ

ดูราย ชม. จะให้ส่งผลเป็นเดือน ก็คงไม่ใช่ ดูรายเดือนจะเอามาตัดสินในราย 1 ชม. ก็คงรับแนว stoploss ไม่ไหว

ทฤษฎี ที่คุณพูดกับผม คือทฤษฎีความน่าจะเป็นนะครับ โดยเฉลี่ยมันอาจจะบอกว่า ถูกสัก 60% แต่ไอ้ตอนที่เราดูอยู่ช่วงนี้ มันอาจถูกแค่ 40% ก็ยังได้ แต่พอเอาไปเฉลี่ยกับช่วงที่มันถูกสัก 80% มันก็เลยเป็น 60%

ถามผมว่า เข้าทฤษฎีกี่ % ผมตอบไปว่าเท่าไหร่ มันก็ไม่ใช่คำตอบว่าจะต้องถูกอย่างนั้นจริงๆ

เราเรียนรู้เทคนิค เพื่อเข้าใจสภาพอารมณ์ตลาด ในมุมมองเทนนิค แต่อย่าไปยึดมั่นถือมั่น ว่ามันจะต้องตามนั้นนะครับ ผมหัดมานาน ยังไม่เห็นไ้ด้กินตังค์มันสบายๆสักที

ยังกำไรได้ทีละนิด เสียทีละเยอะ ถ้าเผลอเหมือนกัน โดยเฉพาะช่วงนี้ มันชอบรอดึกๆ พวกเราเอเชีย และ ยุโรป ปิดตลาดแล้ว ค่อยทำราคา หนีไม่ได้

thanks kaaaaaaaaaa เฮีย

สำหรับ คำแนะนำ ดีๆ ค่ะ

ต้านแรกเฮียกลายเป็นรับแรก ทั้งวันเลย อย่างนี้ก็เขยิบขึ้นมา อีก 1 ขั้นบันไดแล้วซิ

แต่ด่านขา 1 นี่เหนียวจริง ๆ แตะปุ๊บไฟฟ้าช็อต แท่งแดงแปร๊ดทันที ^_^

ต้านแรกเฮียกลายเป็นรับแรก ทั้งวันเลย อย่างนี้ก็เขยิบขึ้นมา อีก 1 ขั้นบันไดแล้วซิ

แต่ด่านขา 1 นี่เหนียวจริง ๆ แตะปุ๊บไฟฟ้าช็อต แท่งแดงแปร๊ดทันที ^_^

คุณปุยเมฆคะ หมายความว่ายังไงคะ

ไม่ค่อยเข้าใจค่ะ

แต่ก่อนอื่นดีใจจังเจอคุณปุยเมฆแล้ว รอคุณปุยเมฆอยู่นาน หาไม่เจอค่ะ