ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เห็นด้วยครับ กับเรื่องจรรยาบรรณของ Broker Marketing หรือ Sub Broker หรือ Broker แล้วแต่คนจะเรียกปัจจุบันไม่มีจรรยาบรรเลย เห็นแก่ตัวสุดๆ แย่มาก !061 ไม่เคยคิดเลยว่าผู้ลงทุนมือใหม่เค้าจะเป็นยังไง การเล่นหุ้นหรือการลงทุนแบบเราถ้าไม่มีหลักการณ์ ก็ไม่ต่างอะไรกับการเล่นพนันเลยอ่ะคับ

ตั้งแต่เล่น GF 4 เดือนมานี้ Broker Marketing ไม่เคยโทรหาเลยแม้แต่ครั้งเดียว!!! ครั้งเดียวก็ไม่เคยแต่เวลาเราได้หรือเสียเค้าก็ได้ตลอดอย่างน้อยก็ 537 (+vat) เนาะๆ มีแต่เฮียตัวแทนร้านทองที่เค้าแนะนำนั่นแหละคอยโทรมาเตือนว่าทองมีแนวโน้มแบบไหนให้ระวังยังไง ถ้าไม่มีเวปนี้ ไม่มีกูรูอย่างอาจารย์กัมพล ลูกนก ลูกกาตาดำๆ คงต้องเฉือนเนื้อตัวเองกินอิ่มไปแล้วหละ

ขอบคุณอาจารย์กัมพลอีกครั้งมา ณ ที่นี้ครับ !_087

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โดนโบรกบักโกรกเหมือนกัน แอลที่19320พอโดนก็แนะนำให้ถือไว้ก่อน จนดิ่งลงมาก็บอกว่ามีดีด รอจนไม่ไหวต้องตัดใจ

ตัดขาดทุนไป แสนกลางๆ แสนสาหัสจริงๆ

มาตีตื้นได้ก็จากท่านกูรูทั้งหลายนี้แหละ ถึงจะบอกว่าเดา ก็ยังน่าเชื่อกว่าเยอะเลย

ตั้งแต่เล่น GF 4 เดือนมานี้ Broker Marketing ไม่เคยโทรหาเลยแม้แต่ครั้งเดียว!!! ครั้งเดียวก็ไม่เคยแต่เวลาเราได้หรือเสียเค้าก็ได้ตลอดอย่างน้อยก็ 537 (+vat) เนาะๆ มีแต่เฮียตัวแทนร้านทองที่เค้าแนะนำนั่นแหละคอยโทรมาเตือนว่าทองมีแนวโน้มแบบไหนให้ระวังยังไง ถ้าไม่มีเวปนี้ ไม่มีกูรูอย่างอาจารย์กัมพล ลูกนก ลูกกาตาดำๆ คงต้องเฉือนเนื้อตัวเองกินอิ่มไปแล้วหละ

ขอบคุณอาจารย์กัมพลอีกครั้งมา ณ ที่นี้ครับ !_087

พอกับผมเลยครับ เล่นก็ประมาณ 4 เดือน มาร์ไม่เคยโทรหาเหมือนกัน ไม่ว่าหุ้น หรือ TFEX ตอนแรกก็ว่าเค้าแย่

แต่ผมตอนนี้คิดว่าดีเสียอีก อย่าพึ่ง มาร์เลยครับ พวกมาร์เก่งๆ ดูเก่ง เค้าจะยอมเป็นมาร์อยู่อีกเหรอครับ คงไปเปิดพอร์ท

เล่นให้ตัวเองเป็นล่ำเป็นสันแล้ว เราเอาเวปนี้ เอา เฮียกำเป็นที่พึ่ง ก็เอาตัวรอดกันมาได้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณเฮียและกูรู ที่เก่งกาจทุกๆท่านครับ ขอคารวะ

post-398-069582500 1281008040.gif

เฮียคร๊าบตอนนี้เริ่มมาทดลองใช้ Sto 14 3 3 ดู พอดูกราฟย้อนหลังไป กราฟเริ่มสวยขึ้น เนียนๆดีครับ

ค่อยๆแอบเก็บประสบการณ์จากเฮียไป ขอบคุณนะคร๊าบเฮีย :D

ตอนนี้รอ L ตอนมันลงไปก่อนดีกว่า ปลอดภัยดี :)

:wub:

ขอบคุณค่ะเฮียกัมพล

เงินบาทแข็งจริงๆ ดีเลย พวกเราจะได้ทองราคาถูกหน่อย อิอิ

ปล.เป็นแฟนคลับเวบนี้เหมือนกัน เหนียวแน่นด้วย วันไหนไม่ได้เข้าจะรู้สึกคันยิกๆ

1191 แล้วคร่ะเฮีย แม่นมากเลย ถ้าหลุดด่านถัดไป 1185 พรุ่งนี้เช้าจาออกเลขอะไรน๊าาาาา

รอช้อนตามเฮียบอกค่ะ ขอบคุณมากค่ะเฮียกัม :lol: :lol: :wub: :wub:

หวัดดีกร๊าบบ คุณปู่กำพล มารอคุณปู่กร๊าบบบบบบ

อรุณสวัสดิ์ค่า !Hi

มานั่งรอด้วยคน วันนี้วันศุกร์แล้วเอาไงต่อดี

สาธุ..วันนี้ขอให้ร่วงเยอะๆ ก่อนดีดละขึ้นและกันนะ รอ Spred ปล่อย S เอาส่วนต่าง !uu แล้วก็กะรอที่จะ Long ต่ำ ๆ !ee หวังปลายอาทิตย์หน้าเข้าเป้าไปสัก 1216 !30

ปล. ขออย่าให้มันเป็นแค่ฝันลมๆ แร้งๆ ล้ากัน !10

ราคาทอง ลงมาตามคาด แต่ติดแค่ด่านแรกก่อนจะกลับขึ้นไปยืนราคาเดียวกับเช้าเมื่อวาน เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่หากดูกราฟ จะเห็นว่า ทิศทางเริ่มเอียงมาทางลงมากขึ้นเรื่อยๆนะครับ สงสัยว่า SPDR ทำพิษ อัดเข้าไปเกือบ 1 ตัน เลยทำให้ราคาไม่ลงหรือเปล่าไม่ทราบ ตอนนี้ จะ Short ก็เสียวๆเหมือนกัน unsure.gif

- วันนี้ chart ราย 4 ชม. จะเห็นนะครับ ว่าราคาหลุด trend ขาขึ้นออกมาแล้ว เมื่อคืนก็ดีดขึ้น confirm แล้วเสียด้วย ตามสูตร ก็ต้องบอกว่า น่าจะลงต่อมากกว่า

- สัญญาณ 3 ประสานของผม ยังไม่มีแนวโน้มกลับตัว

- แนวรับตัดสิน น่าจะอยู่ที่ 1191 ซึ่งเป็นเส้นโบลิงเจอร์กลางพอดี +fiboย่อย 23.6% ซึ่งถ้าดูตามสัญญาณ น่าจะหลุดไม่ยากเย็นเท่าไหร่

- แนวต้านด้านบน น่าจะอยู่ที่ 1197 เหรียญ บริเวณ เส้น EMA200 วัน + fibo รอง 38.2% หลุดไปได้ แนวต้านถัดไป น่าจะเจอกันที่ fibo 50% (1210.08)

- รายวัน ยังคงดูดี มีทิศทางขึ้นอยู่ ราคาจึงน่าจะออกแนวถอยเพื่อขึ้นต่อ

ความเห็นส่วนตัว เชื่อว่า น่าจะเห็นสัก 1185 เหรียญ หรือต่ำกว่า ก่อนไปต่อ แต่กรณีขึ้นเลย น่าจะเป็นการขึ้นเพื่อจบคลื่นแล้วลงต่ออยู่ดี คงไม่น่ารอดแถว 1210 เหรียญ

สรุป แนวรับ 1191 1185 1180 แนวต้าน 1197 1202 1210

คำแนะนำ เห็นสัญญาณแล้ว อยากซื้อก็ต้องกลืนน้ำลายไปก่อน ต้องมองว่าลงไว้ก่อน ดังนั้น รอต่อไป ส่วนใครอยาก Short ก็ประเมินความเสี่ยงเอานะครับ อาจจะพอได้ แต่ออกให้ทันละกัน

เฮียขา คำว่าหลุดของเฮีย หนูขอเพิ่มเป็นหลุดขึ้น กับหลุดลง ไม่งั้นก็พุ่งขึ้น กับหลุดลง

ได้ไหมคะ อ่านทีไร ชอบนึกว่าหลุดลงทู๊กทีเลยค่ะ ต้องคอยดูตัวเลขที่ตามมาเปรียบเทียบว่าหลุดขึ้นหลุดเปล่า งงงงงงงงงงงงงงงงงมากค่ะ :P :wacko: :wacko:

เฮียขา คำว่าหลุดของเฮีย หนูขอเพิ่มเป็นหลุดขึ้น กับหลุดลง ไม่งั้นก็พุ่งขึ้น กับหลุดลง

ได้ไหมคะ อ่านทีไร ชอบนึกว่าหลุดลงทู๊กทีเลยค่ะ ต้องคอยดูตัวเลขที่ตามมาเปรียบเทียบว่าหลุดขึ้นหลุดเปล่า งงงงงงงงงงงงงงงงงมากค่ะ :P :wacko: :wacko:

เห็นด้วยก๊าบ หลุดลง หลุดลง ทะลุขึ้น ทะลุขึ้น :D