ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ราคาทองคำ เช้านี้ แหย่มาใกล้ด่านแรกของเราคือแถว 1218 เหรียญแล้ว ภาพโดยรวมในราย 4 ชม. ยังไม่ถึงจุดพร้อมกลับตัวนะครับ วันนี้เราเปลี่ยนมาดูรายวันแทน เมื่อวานผมบอกว่ายังดูดี คือมันยังอยู่ในกรอบขาขึ้น แต่สัญญาณ ก็ส่ออาการต้องย่อก่อน

- ราคาที่หลุดแนว 1222 เหรียญลงมา เท่ากับหลุด trend ขาขึ้นรอบนี้แล้ว จึงมีโอกาสที่น่าจะลงลึกพอสมควร ด่านใกล้ๆแถว 1218 เหรียญ น่าจะเอาไม่อยู่

- เด่นชัดที่สุด คือ Stoch ครับ เริ่มตัดลงมาชัดเจน แบบนี้ ไม่มีข่าวอะไรมาดัน ยากที่จะกลับขึ้นทันทีได้ คงต้องถอยไปแนวรับลึกลงไปอีกหน่อยก่อน เพราะตรงนี้ดูจะตื้นไปหน่อย

- โบลิงเจอร์กลางในรายวันอยู่แถว 1203 เหรียญ น่าจะเสริมให้แนวเส้น 38.2% (1206.54) ดูน่าสนใจที่สุด

ความเห็นส่วนตัว ราคาถ้าจะเด้ง น่าจะได้ไม่เกิน 1223-1226 แล้วน่าจะลงต่อ น่าถือหางข้างลงเช่นเดิม

สรุป แนวรับ 1218 1206* แนวต้าน 1226* 1230

รอเข้า 1206 ตามเฮียครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

+1 เฮียกัมพล ทู๊กวันค่าาา ลงก็ซื้อเพิ่ม รอของถูก

ขอบคุณมากค่ะ !thk !031 !thk

ราคาทองคำ เช้านี้ แหย่มาใกล้ด่านแรกของเราคือแถว 1218 เหรียญแล้ว ภาพโดยรวมในราย 4 ชม. ยังไม่ถึงจุดพร้อมกลับตัวนะครับ วันนี้เราเปลี่ยนมาดูรายวันแทน เมื่อวานผมบอกว่ายังดูดี คือมันยังอยู่ในกรอบขาขึ้น แต่สัญญาณ ก็ส่ออาการต้องย่อก่อน

- ราคาที่หลุดแนว 1222 เหรียญลงมา เท่ากับหลุด trend ขาขึ้นรอบนี้แล้ว จึงมีโอกาสที่น่าจะลงลึกพอสมควร ด่านใกล้ๆแถว 1218 เหรียญ น่าจะเอาไม่อยู่

- เด่นชัดที่สุด คือ Stoch ครับ เริ่มตัดลงมาชัดเจน แบบนี้ ไม่มีข่าวอะไรมาดัน ยากที่จะกลับขึ้นทันทีได้ คงต้องถอยไปแนวรับลึกลงไปอีกหน่อยก่อน เพราะตรงนี้ดูจะตื้นไปหน่อย

- โบลิงเจอร์กลางในรายวันอยู่แถว 1203 เหรียญ น่าจะเสริมให้แนวเส้น 38.2% (1206.54) ดูน่าสนใจที่สุด

ความเห็นส่วนตัว ราคาถ้าจะเด้ง น่าจะได้ไม่เกิน 1223-1226 แล้วน่าจะลงต่อ น่าถือหางข้างลงเช่นเดิม

สรุป แนวรับ 1218 1206* แนวต้าน 1226* 1230

ขอบคุณครับ แท่งครับ รอ 1207 ครับ

!thk !thk !thk

ขอบคุณเฮียกัมสำหรับบทวิเคราะห์ค่าาาาา

สอบถามเฮียกัมเพิ่มเติมเกี่ยวกับน้ำย่านางค่ะว่าทานติดต่อกันได้เรื่อยๆเลยหรือเปล่า? มีข้อจำกัดไหมว่าไม่ควรทานเกินวันละเท่าไหร่ หรือไม่ควรทานติดต่อกันนานเกินกี่วันกี่สัปดาห์

พอดีว่าญาติของแฟนทักมาว่าไม่ควรทานติดต่อกันนานๆ แต่ไม่ได้บอกว่านานแค่ไหนน่ะค่ะ

ขอบคุณครับ อาเฮีย :)

วันนี้จะกินขนมเทียนเผื่อนะครับ :lol:

5fc0f220.gif 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif

ขอบคุณเฮียกัมสำหรับบทวิเคราะห์ค่าาาาา

สอบถามเฮียกัมเพิ่มเติมเกี่ยวกับน้ำย่านางค่ะว่าทานติดต่อกันได้เรื่อยๆเลยหรือเปล่า? มีข้อจำกัดไหมว่าไม่ควรทานเกินวันละเท่าไหร่ หรือไม่ควรทานติดต่อกันนานเกินกี่วันกี่สัปดาห์

พอดีว่าญาติของแฟนทักมาว่าไม่ควรทานติดต่อกันนานๆ แต่ไม่ได้บอกว่านานแค่ไหนน่ะค่ะ

น้ำย่านาง ทานได้เรื่อยๆนะครับ สำคัญคือทานมากเกินไป อาจเกิดอาการหนาวสะท้านได้ ช่วงนี้อากาศเย็น ฝนตก ผมกดน้ำร้อนใส่แล้วค่อยทาน

มี case เล่าให้ฟังอีก case

พอดีผมมีลูกค้าคนนึง เป็นต่อมไทรอยด์โตข้างคอด้านซ้าย ผมเห็นมาสัก 2 เดือนก่อนได้มั๊ง แล้วพอดีผมไปหมอเขียวช่วงเดือนก่อน ผมเห็นตอนเขาเข้าค่าย มีเปิด VDO case ต่างๆ แล้วมี case เหมือนแก คนนั้นทา่นน้ำย่านางโดยไม่ได้ทำอะไรอย่างอื่น แล้วหายภายใน 6 เดือน ทั้งที่รักษาหมอปัจจุบันมาหลายปี

พอแกมาอีกที ผมเห็นบวมกว่าเก่าอีก ถามแก แกบอกว่าหมอบอกเป็นโรควัยทอง ผมล่ะแปลกใจ วัยทองมีต่อมไทรอยด์โตด้วยเหรอ ผมก็เลยแนะนำแกว่ากินน้ำย่านางแทนน้ำดู ตอนนั้น ผมยังไม่ได้ศึกษามาก เห็นแต่ case ก็บอกต่อโดยไม่ได้บอกอะไรมากไปกว่านั้น

เมื่อเช้านี้เอง ลูกค้ารายนี้เข้ามาอีกที คอยุบไปเกือบหมดแล้ว แล้วก็ดูแกสดชื่นกว่าเดิมเยอะแล้วครับ อันนี้ถือเป็นอีก case ที่เห็นกับตาว่าได้ผล