ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เฮียไม่มีเวลาโม้ แสดงว่าเฮียขายดีมากแน่เลย

ขอบคุณมากสำหรับคำวิเคราะห์

ขอให้เฮียมีเงิน มีทองเพิ่มพูนเยอะ ๆ นะคะ

ถูกแก้ไข โดย Prima

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียไม่มีเวลาโม้ แสดงว่าเฮียขายดีมากแน่เลย

ขอบคุณมากสำหรับคำวิเคราะห์

ขอให้เฮียมีเงิน มีทองเพิ่มพูนเยอะ ๆ นะคะ

ขอบคุณครับ สำหรับคำอวยพร

จริงๆ ก็ไม่ถึงขนาดขายดีหรอก มันมีหลาย case ปนๆกันมากกว่าครับ

- บางที ก็มีมีลูกค้าเข้ามาเยอะจริง โดยเฉพาะ ช่วงกำลังอิน มันจะทำให้หมดมู๊ดเขียนได้เหมือนกัน

- ช่วงนี้เฝ้าบ้านคนเดียว เวลาเลยจำกัดนิดนึง

- ราคามันนิ่งด้วย เขียนไป ก็มุกซ้ำเก่า เลยใช้เป็นข้ออ้าง พักสักหน่อย

ราคาพุ่งสูงไปยอมถอย ไอ้จะเชียร์เข้าเต็มตัว ก็เกรงพิษกองทุนมันจะเล่นงาน พาสวิงกลิ้งเอากันหมดพอร์ทเสียก่อน ค่อยขึ้น เลยปล่อยให้ย่างสามขุม เล่นกันเองตามสะดวกน่าจะดีกว่า ส่วนของผม ก็อย่างที่ผมบอกไป เก็บยาวตาม trend ใหญ่ไว้ก่อน เพราะดูมันจะคุ้มค้า ถ้ามันไหลขึ้นจริง

สวัสดีครับเฮีย ผมมือใหม่ครับผม เพิ่งเล่นได้ไม่นาน คือตอนนี้เล่นแต่กองทุนรวมของธนาชาตอ่ะครับ (G-H) ผมก็พอรู้ งูๆปลาๆ อยากขอคำแนะนำอ่ะครับ

1.ผมอยากเล่นเป็นแบบ real time ต้องทำอย่างไรบ้างอ่ะครับ ยากไหม

2.บลจ.ไหนบ้างอ่ะครับหรือว่าต้องซื้อกับโปรเกอร์เหมือนหุ้น (ต้องเมทเหมือนหุ้นรึป่าว)

3.แหล่งข้อมูลศึกษาอ่ะคับ อยากดูว่าราคา กับปริมาณซื้อขายเดูยังไงอ่ะครับ

4.กราฟเทคนิคอ่ะครับอย่างดูเป็นทำเป็นต้องทำอย่างไรครับ

ปล.ทุกวันนี้เล่นตามกระแสข่าว+ข่าวจากคอมเม้นตางๆในนี้

รบกวนด้วยนะครับผม ^^ มือใหม่คับ

ขอบคุณค๊าฟ

สวัสดีครับเฮีย ผมมือใหม่ครับผม เพิ่งเล่นได้ไม่นาน คือตอนนี้เล่นแต่กองทุนรวมของธนาชาตอ่ะครับ (G-H) ผมก็พอรู้ งูๆปลาๆ อยากขอคำแนะนำอ่ะครับ

1.ผมอยากเล่นเป็นแบบ real time ต้องทำอย่างไรบ้างอ่ะครับ ยากไหม

2.บลจ.ไหนบ้างอ่ะครับหรือว่าต้องซื้อกับโปรเกอร์เหมือนหุ้น (ต้องเมทเหมือนหุ้นรึป่าว)

3.แหล่งข้อมูลศึกษาอ่ะคับ อยากดูว่าราคา กับปริมาณซื้อขายเดูยังไงอ่ะครับ

4.กราฟเทคนิคอ่ะครับอย่างดูเป็นทำเป็นต้องทำอย่างไรครับ

ปล.ทุกวันนี้เล่นตามกระแสข่าว+ข่าวจากคอมเม้นตางๆในนี้

รบกวนด้วยนะครับผม ^^ มือใหม่คับ

ขอบคุณค๊าฟ

1. ยังไม่เก่ง อย่าเพิ่ง realtime เลยครับ เล่นแท่งไปก่อน อย่างมาก ก็สมัครซื้อทองคำ online มีหลายเจ้าให้เลือก ลงทุนยาวนิดนึง ผมเอง ทุกวันนี้ ยังเล่นแท่งเป็นหลัก GF เล่นพอสนุก เพราะไม่ได้กินตังค์มันสักที ได้มา เดี๋ยวก็คืนไป

2. ทองแท่งออนไลน์ ก็มีหลายเจ้านะครับ GT Goldbullion, YLG, ออสิริส, แม่ทองสุก, TDC, ฮั่วเซ่งเฮง และอีกหลายเจ้า เดี๋ยวนี้เยอะครับ ถ้าเป็น Gold Futures (GF) ก็ตามโบรกเกอร์ เช็คที่ settrade ดู น่าจะได้แทบทุกเจ้า อย่าไปหลวมตัวเล่นของเถื่อนของนอกก่อนละกัน

3. 4. ในเวปเราก็มีให้ศึกษาครับ ค่อยๆแกะดู อย่าใจร้อน แล้วถ้ามีที่ไหนเปิดสัมมนา ที่เชื่อถือได้ ก็ไปเปิดหูเปิดตาหน่อย ช่วยกระตุ้นต่อมความรู้ได้เยอะทีเดียวครับ เร็วๆนี้ GT ก็จัด เชิญผมไปพูดด้วย และยังมี แบบ style thaigold ที่จัดมาแล้ว 4 ครั้ง และพยายามจะจัดให้ทุกปี วัตถุประสงค์หลัก เพื่อไม่ให้สมาชิก ที่อยากเรียนเทคนิคแต่ไม่รู้จะไปไหนดี ถูกหลอกไปทำมิดีมิร้ายที่อื่น

3. 4. ในเวปเราก็มีให้ศึกษาครับ ค่อยๆแกะดู อย่าใจร้อน แล้วถ้ามีที่ไหนเปิดสัมมนา ที่เชื่อถือได้ ก็ไปเปิดหูเปิดตาหน่อย ช่วยกระตุ้นต่อมความรู้ได้เยอะทีเดียวครับ เร็วๆนี้ GT ก็จัด เชิญผมไปพูดด้วย และยังมี แบบ style thaigold ที่จัดมาแล้ว 4 ครั้ง และพยายามจะจัดให้ทุกปี วัตถุประสงค์หลัก เพื่อไม่ให้สมาชิก ที่อยากเรียนเทคนิคแต่ไม่รู้จะไปไหนดี ถูกหลอกไปทำมิดีมิร้ายที่อื่น

เฮียกัมน่ารักเสมอเลยคะ :wub: :wub: ..เป็นอาจารย์คนแรกของเจ๊แว่นเลยแหละคะ

จัดสัมนาทีไรก็ต้องไปกระตุ้นต่อมความรู้ทุกที เรียกว่าแฟนคลับพันธ์แท้เลยก็ว่าได้ อิอิ :047

เฮียกัมน่ารักเสมอเลยคะ :wub: :wub: ..เป็นอาจารย์คนแรกของเจ๊แว่นเลยแหละคะ

จัดสัมนาทีไรก็ต้องไปกระตุ้นต่อมความรู้ทุกที เรียกว่าแฟนคลับพันธ์แท้เลยก็ว่าได้ อิอิ :047

เวลามีงานสัมนาไทยโกลด์ น้องๆ สังเกตุได้ค่ะ ผู้หญิงแถวหน้าสุด คือ พี่แวนตา แน่นอน :uu ส่วนพี่น้องรี ชอบนั่งหลับ เลยต้องหลบอาจารย์ มักนั่งริมประตู จักได้ออกไปรับประทานอาหารได้สะดวกด้วยฮะ :32

วันนี้ต้องขอตัวนะครับ มีธุระ แนวโน้มเดิม วันนี้วันศุกร์ปกติ มักมีขยับ แต่ไม่เห็นมีข่าวสำคัญอะไร ไม่รู้จะขยับหรือจะนิ่งต่อไป

เวลามีงานสัมนาไทยโกลด์ น้องๆ สังเกตุได้ค่ะ ผู้หญิงแถวหน้าสุด คือ พี่แวนตา แน่นอน :uu ส่วนพี่น้องรี ชอบนั่งหลับ เลยต้องหลบอาจารย์ มักนั่งริมประตู จักได้ออกไปรับประทานอาหารได้สะดวกด้วยฮะ :32

ครั้งหน้าถ้าเฮียกัมจัดอีก :Announce ...ช่วยจับน้องรีไปยืนคาบไม้บรรทัดหน้าห้องทีนะคะเจ๊แว่นจะได้ชมความงามเธอหน่อย(เพราะเห็นความงามของจิตใจในเวปแล้ว)

ส่วนที่เจ๊แว่นชอบไปนั่งหน้า...เพราะยัยปุยแฟนคลับอีกคนของเฮียบอกว่าไปนั่งหลังๆ เห็นเฮียกัมตัวนิ๊ดดดเดียว ปีนึงได้เจอหนเดียวเขาไม่หายคิดถึงคะ :Dh หุหุ