ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณเฮียใหญ่ ราคาลองไม่ปราณี Stop Loss กันเล้ย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาทองคำ ยังไม่หลุดแนวสำคัญ วันนี้ เอารายสัปดาห์มาให้ดูกันยาวๆสักหน่อยนะครับ

- กรอบสี่เหลี่ยมแดง เปรียบเทียบการ correction เที่ยวก่อน ซึ่งนับดูคลื่นใหญ่ ก็จำนวนเท่ากัน ช่วงเวลาก็พอๆกัน เพียงแต่เที่ยวนี้ แกว่งตัวไกลกว่ากันมาก ทำให้เสียตังค์กันซะมากกว่า

- หลุด 1660 เหรียญไป คือ ประมาณแถว 1620 เหรียญ แต่จริงๆ มันดูไม่ค่อยดีนะครับ เพราะเท่ากับมันหลุด trend ใหญ่อาจเอาไม่อยู่ แนวต่อไปลึกถึง 1520 เหรียญ แนว tripple bottom โน่น

เฮียค่ะกิ๊บเก๋จะรบกวนถามค่ะ ทำไมทองลงขนาดนี้กองทุน SPDR ถึงได้นิ่งเงียบค่ะ แทบจะไม่มีการซื้อเข้าหรือขายออกมาเลยค่ะ ถ้าลงมาขนาดนี้กองทุนเขาก็น่าจะมีการเทขายออกมาบ้าง ใช่หรือไม่่ค่ะ รบกวนขอความรู้หน่อยค่ะขอบพระคุณค่ะ

ขอบคุณครับเฮีย...

สงสัยเรากำลังเจอ...หน้าผาทางการทอง ดิ่งเลย..ฝรั่ง.ทิ้งก่อนคริสมาส ...อีก :_10

เฮียค่ะกิ๊บเก๋จะรบกวนถามค่ะ ทำไมทองลงขนาดนี้กองทุน SPDR ถึงได้นิ่งเงียบค่ะ แทบจะไม่มีการซื้อเข้าหรือขายออกมาเลยค่ะ ถ้าลงมาขนาดนี้กองทุนเขาก็น่าจะมีการเทขายออกมาบ้าง ใช่หรือไม่่ค่ะ รบกวนขอความรู้หน่อยค่ะขอบพระคุณค่ะ

แรงเทขายเฮดจ์ฟันด์กดทองดิ่งลงกว่า 1% -- ราคาทองสปอตที่ตลาดสหรัฐดิ่งลง 19.42

ดอลลาร์ สู่ 1,647.14 ดอลลาร์ต่อออนซ์ในช่วงท้ายตลาดวันพฤหัสบดี โดยรูดลงกว่า 1% จากวันพุธ

และลงไปแตะจุดต่ำสุดนับตั้งแต่เดือนส.ค.ที่ 1,635.09 ดอลลาร์ ในขณะที่กองทุนเฮดจ์ฟันด์เทขายทอง

ออกมาเป็นจำนวนมาก และราคาทองได้รับแรงกดดันจากสัญญาณบ่งชี้ว่าเศรษฐกิจสหรัฐปรับตัวดีขึ้น ทั้งนี้

ราคาทองส่งมอบเดือนก.พ.ที่ตลาด COMEX ปิดดิ่งลง 21.80 ดอลลาร์ ที่ 1,645.90 ดอลลาร์/ออนซ์

และราคาโลหะเงินส่งมอบเดือนมี.ค.ปิดดิ่งลง 143.80 เซนต์ ที่ 29.678 ดอลลาร์/ออนซ์ ส่วนที่ตลาด

NYMEX ราคาพลาตินั่มส่งมอบเดือนม.ค.ปิดดิ่งลง 46.70 ดอลลาร์ ที่ 1,546.20 ดอลลาร์/ออนซ์ และ

ราคาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนมี.ค.ปิดร่วงลง 18.10 ดอลลาร์ ที่ 680.25 ดอลลาร์/ออนซ์--จบ--

ข่าวจากน้าเคน กองทุนเทขายทิ้งกระจาย มองทรงแล้วได้เห็น 15xx แหง่มฯ

โชคดีคัตทิ้งไปและไม่งั้นหายไปอีกหลายหมื่น พอดีกันชาตินี้ไม่รู้จะได้ใช้เงินที่จมอยู่กองทุนทองเมื่อไร่

ถูกแก้ไข โดย vitman