ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับเฮีย ไม่ได้เข้ามาทักทายซะนาน :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคะเฮียกัม...จุ๊บ จุ๊บ :wub: :wub:

(ไม่ได้เข้ามาส่งจุ๊บซะนานเหมือนกัน แต่แอบส่งในใจนะคะ หุหุ) :32

- ผมไม่เคยคิดว่า SPDR มีทองจริงมานานแล้ว

- ผมเชื่อว่า SPDR ยิ่งขายมาก อิทธิพลของทองกระดาษที่ส่งผลต่อราคาทองคำของจริง จะน้อยลงเรื่อยๆ

- ลองคิดดูว่า ถ้าเขาขายหมด ราคาทองคำ จะอยู่ที่เท่าไหร่ ร่วงเละไปเรื่อยๆตามแรงเท หรือดีดขึ้นสวนทาง เมื่อถึงจุดนึง

ขนาดขายไม่หยุดทองยังกลับตัวขึ้น ถ้าไม่มีกระดาษขายแล้วละก้อ .... บรื๊อออออส์ ทองน่าจะติดจรวดนะครับ

เฮียครับ รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมมือใหม่ หัดเล่น มีอบรม หรือ สอน เกี่ยวกับเขียนกราฟ หรือ วิธีเล่นหรือเปล่าครับ เพราะว่า ผมติดตาม อ.มา ร่วม 6 - 8 เดือนได้แล้วครับผม

เฮียครับ รบกวนสอบถามหน่อยครับ ผมมือใหม่ หัดเล่น มีอบรม หรือ สอน เกี่ยวกับเขียนกราฟ หรือ วิธีเล่นหรือเปล่าครับ เพราะว่า ผมติดตาม อ.มา ร่วม 6 - 8 เดือนได้แล้วครับผม

ปกติ ช่วงก่อน ก็พยายามจะเปิดสอนเรื่อยๆ สนองความต้องการสมาชิก+กันมิจฉาชีพเข้ามาหากินจากความอยากรู้ของพวกเราไปในตัว

แต่เดี๋ยวนี้ พวกเราในเวป ถือว่าเก่งกันเยอะมากแล้ว แถมก็มีคนเปิดคอร์สสอนเยอะแล้วเหมือนกัน เลยไม่ได้คิดที่จะเปิดคอร์สต่อไปสักเท่าไหร่

ยังไง ถ้าสนใจ รีบร้อน ก็ลองดูแถวนี้แหละครับ ผมเห็นมีเปิดสอนเรื่อยๆ แต่ยังไง อ่านคำเตือนในเวปให้เยอะๆ ระวังลูกเกรงใจ ระวังโบรกเถือน เห็นอะไรไม่ชอบมาพากล ก็สอบถามเข้ามาได้ครับ

คิดอะไรไม่ออกก็จำไว้ว่า ห้ามโอนตังค์เปิดพอร์ทให้ใครก่อน จนกว่าจะได้ปรึกษาคนอื่นที่เราไว้ใจได้ก่อน

ปกติ ช่วงก่อน ก็พยายามจะเปิดสอนเรื่อยๆ สนองความต้องการสมาชิก+กันมิจฉาชีพเข้ามาหากินจากความอยากรู้ของพวกเราไปในตัว

แต่เดี๋ยวนี้ พวกเราในเวป ถือว่าเก่งกันเยอะมากแล้ว แถมก็มีคนเปิดคอร์สสอนเยอะแล้วเหมือนกัน เลยไม่ได้คิดที่จะเปิดคอร์สต่อไปสักเท่าไหร่

ยังไง ถ้าสนใจ รีบร้อน ก็ลองดูแถวนี้แหละครับ ผมเห็นมีเปิดสอนเรื่อยๆ แต่ยังไง อ่านคำเตือนในเวปให้เยอะๆ ระวังลูกเกรงใจ ระวังโบรกเถือน เห็นอะไรไม่ชอบมาพากล ก็สอบถามเข้ามาได้ครับ

คิดอะไรไม่ออกก็จำไว้ว่า ห้ามโอนตังค์เปิดพอร์ทให้ใครก่อน จนกว่าจะได้ปรึกษาคนอื่นที่เราไว้ใจได้ก่อน

สนใจ ครับ รบกวนชี้แนะ หรือส่งข่าวการติวหน่อยนะครับผม

COT รายใหญ่ short ต่อ แต่แท่งเขียวสัปดาห์นี้มาแบบนี้ สงสัยสัปดาห์หน้า น่าจะเห็นเริ่มถอนกำลังกันบ้างแล้ว

ราคาทองคำ ตั้งแต่ดีดขึ้นมาวันก่อน ก็เอาแต่แถข้างไปเรื่อยมาหลายวันแล้ว แต่ดูอาการ ดูสัญญาณ เหมือนพยายามจะลงมาปิด gap ที่เปิดอยู่แถว 126x เหรียญให้ได้ก่อน

- แต่ปิด gap ก็เท่ากับหลุดกรอบสามเหลี่ยมลงมาด้วย ดังนั้น ถ้าหลุดแถว 1273 เหรียญลงมาได้อีก อาจต้องเล็งแนวรับถัดไปลึกหน่อยแถว 125x เหรียญต้นๆเลย

- แนวต้านแถว 1290-1300 เหรียญ ยังถือเป็นแนวต้านสำคัญ ผ่านยากหน่อย แต่หลุดไปได้ มีโอกาส test ต่อแถว 1323-1330 เหรียญแบบไม่ยากเย็น

ส่วนตัว เดาสัปดาห์นี้ -> 1253 -> 1330

สรุป แนวรับ 1273 1264* 1273 แนวต้าน 1290 1302* 1323