ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ยุ่งๆ เห็นราคาไม่ค่อยขยับ ว่าจะไม่เขียนแล้ว เพราะไม่รู้จะเขียนอะไร เผลอแป๊บเดียว โผล่ขึ้นมาแถว 1200 เหรียญ แนวโน้มมีโอกาสจะกลับตัวเป็นขาขึ้นได้ วันนี้มาดูแนวรับแนวต้านระยะกลางๆล่าสุดกันหน่อย

แนวรับน่าสนใจ น่าจะเป็นแถว 1180 เหรียญ บริเวณ 61.8% ขณะที่แนวต่ำสุดที่ยังดูดี ไม่เสียเทรน น่าจะอยู่เหนือ 1129 เหรียญขึ้นมาแล้ว คิดว่าแถวๆนี้ น่าจะมีนักลงทุนที่ตกเทรนรอบก่อน เข้ามาเสี่ยงเก็บกัน

แนวต้าน สังเกตว่า ราคารอบนี้ ขึ้นไปชน trend แนวต้านใหญ่ ซึ่งเป็น trend sideway down ยาวๆรอบนี้ 126x เหรียญเลย ก่อนจะทิ้งตัวลงมาต่อเนื่องจน หลุด 1200 เหรียญเช้านี้ ดูแบบนี้ แนวต้านหลักคงอยู่ในกรอบ 1216-1262 เหรียญนี่แหละ

สัญญาณ oversold เกิด divergence ขึ้นแล้ว ส่วนตัว คาดว่า ราคาคงจะออกแนว side way ในกรอบ 115x - 126x ไปสักพัก และน่าจะเบรคขึ้นต่อได้ในที่สุด

สรุป แนวรับ 1180* 1155 1129 แนวต้าน 1216 1263*

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากๆค่ะ กำลังรอ บทวิเคราะห์ ของเฮียอยู่เลย

ขอบคุณคะเฮีย คิดถึงเฮียมาก ไม่ได้เข้ามานานมาก จนหาที่ล็อคอินเกือบไม่เจอ 555

หวัดดีครับ หน้าเวปไม่อัพเดทเลย คุณ ปู่กำพล ตรวจสอบให้ด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

หวัดดีครับ หน้าเวปไม่อัพเดทเลย คุณ ปู่กำพล ตรวจสอบให้ด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

อยากให้ update อะไร บอกมาเลย ตื้อ :033

ขอบคุณคะเฮียยยน

เฮียไม่มา คลำทางไม่ถูกจริงๆ

ราคาอยู่ในกรอบอยู่นา เห็นแบบนี้ เลยไม่ได้วิต่อ ขี้เกียจฉายหนังซ้ำอ่ะครับ :17

นิดหน่อยละกัน ระยะสั้นๆ ดีดขึ้นเกือบ 1260 แล้วถอยมา ก็ดูแนวรับ 121x เหรียญ คิดว่ามีย้ำอีก

ส่วนตัว เดาว่า น่าจะมีลง test ต่ำกว่า 1200 เหรียญอีกสักรอบสองรอบ นะครับ

เหมือนจะไม่มีเหตุผล เดี๋ยวตลาดมันก็หาเหตุมาสนับสนุนเอง

ไม่หลุด 1180 แล้วกลับขึ้น 1200 เหรียญได้อีก ทีนี้ ผมเดาว่า ราคาน่ายืนมั่นคงได้แล้ว เตรียมเล็งยอดใหม่ต่อไป

แต่หากหลุด 1180 ไป ก็ไม่น่ากังวล แค่กลับขึ้นไปช้าอีกหน่อย ถึงตรงนั้น ค่อยเล็งใหม่