ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

วันนี้เฮียมารอบดึก ขอบคุณคะ เฮียกัม

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาทองคำ หลังจากลง test แถว 121x คราวก่อน กลับดีดขึ้นไปทำราคาสูงสุดใหม่ของคลื่นขาขึ้นชุดนี้ได้อีกรอบ โดยทำราคาสูงสุดที่ระดับ 1280 เหรียญ ก่อนจะทรุดตัวลงมาเช้าวันนี้แถว 125x เหรียญ ระดับแถวนี้ ยังคงปลอดภัย แต่หลุดต่อนี่ น่าจะถือว่าจบคลื่นขาขึ้นย่อยแล้วนะครับ

สัญญาณ RSI บอกเราว่า คลื่น 3 ผ่านไปแล้ว ยอดใหม่ที่เพิ่งเกิดเป็นคลื่น 5 แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า มันจะขึ้นต่อไม่ได้แล้ว อาจลากต่อก็ได้ โดยถ้าขึ้นไป เป้าหมายก็น่าจะเป็น 1300 เหรียญ +- นิดหน่อยก่อน

- แนวต้าน กรณีแรงหมด 1260 เหรียญแค่นี้ ก็อาจไม่ผ่าน กรณีผ่าน 1280 เหรียญไปได้ น่าจะมี test 1300 เหรียญเลย

- แนวรับ ดูจากกรอบ sideway up ที่ผ่านมา แถว 1245 เหรียญ น่าจะสำคัญ หากรับไม่อยู่ อาจจบคลื่นขาขึ้นย่อยรอบนี้ก็ได้ ถ้าหลุดยาว เล็งตัวจางๆที่วางไว้ต่อเลยนะครับ แถว 1190 เหรียญลงไปนั่นแหละ

ส่วนตัว เดาว่าไม่จบก็ใกล้จบรอบขาขึ้นย่อยนี้แล้ว

สรุป แนวรับ 1245* 1235 1225 แนวต้าน 1260* 1280 1300

หวัดดีครับ คุณปู่กำพล ขอแจ้งว่า หน้าเวปราคาทอง กราฟไม่แสดงราคาทอง แต่แสดงกราฟอะไรไม่รู้ครับ และราคาน้ำมันด้วยครับ รบกวนคุณปู่กำพลช่วยตรวจสอบให้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับๆๆๆๆ

หวัดดีครับ คุณปู่กำพล ขอแจ้งว่า หน้าเวปราคาทอง กราฟไม่แสดงราคาทอง แต่แสดงกราฟอะไรไม่รู้ครับ และราคาน้ำมันด้วยครับ รบกวนคุณปู่กำพลช่วยตรวจสอบให้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับๆๆๆๆ

รอดูอยู่ครับ เป็นที่ server เขา เดี๋ยวสักครู่ ผมกำลังลองเปลี่ยนอยู่ครับ

ราคาน้ำมันด้านบน ยังเป็น 30 อยู่เลย ตอนนี้น้ำมัน ราคา 37-38แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

ราคาน้ำมันด้านบน ยังเป็น 30 อยู่เลย ตอนนี้น้ำมัน ราคา 37-38แล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

เดี๋ยวต้องขอไปไล่ดูก่อนนะครับ ข้อมูลมันมาจากหลายที่ บางแห่งอาจไม่ update หรือเปลี่ยนแปลงบางอย่าง

ขอบคุณนะครับ ที่แจ้งมา ผมเองไม่ค่อยได้ดูราคาน้ำมัน :32

รบกวนแล้ว รบกวนแล้ว ขอบคุณมากครับๆๆๆๆ

น้ำมัน แก้ไขให้แล้วครับ :32