ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ลุ้นขึ้นตามเฮียกัมครับ กลัวอย่างเดียว Sideline เฮ้ย ไม่ใช่ Sideway ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โดนอีกแล้ว ราคาทองคำออกแนวสะสมกำลังจริงๆ เมื่อวานตั้ง stoploss ไว้ที่ 1385 เหรียญ วันนี้ถอยลงมาถึง 1380 เหรียญเรียบร้อย สงสัยต้องตามระเบียบพักจริงๆ หลังจากเที่ยวก่อน ออกอาการแบบนี้เหมือนกัน แต่ผมยังกัดฟันถือต่อแล้วก็เจ็บตัวตามระเบียบ (ที่) ไม่ยอมพัก

หลุดแนวรับ 4 ชม. ก็ถอยมาดูแนวรับรายวัน ที่จริงๆก็ยังพอทนนะครับ พออนุโลมว่ายังไม่หลุดด่านแถว 1380 เหรียญ chart วันนี้ อยากให้เห็นแนว trend หลายๆเส้น เพื่อให้เห็นภาพมุมกว้างสักหน่อย

- ราคาแถวนี้ ยังอยู่เหนือ trend รายวัน แต่หลุดโบลิงเจอร์กลางมาเล็กน้อย

- ด่านแนวรับสำคัญหากหลุดแนว 1380เหรียญลงไป คงเป็นแนวเส้น 61.8% (1368.25) และ 78.6% (1351.18) แถวนี้ มีแนว neckline + โบลิงเจอร์ล่างด้วย เป็นแนวที่น่าสนใจที่สุด ถ้าลงถึง แต่ถ้าหลุดอีกนี่ ในความเห็นผม คือดูแย่มากๆ

- MACD เมื่อวานขึ้นไม่ได้ วันนี้ออกแนวไม่สวยเลย มีโอกาสลงต่อ

ความเห็นส่วนตัว หลุดมาแถว 1380 เหรียญ จะเป็นแนวที่ผมไม่ชอบเล่น เพราะเป็นด่านวัดใจสุดท้าย คงต้องถอนตัวออกมาดูทิศทางจริงๆ ส่วนใครอยากเสี่ยงเข้า หรือทะยอยเข้าเก็บของ ก็ตามแนวรับเลยครับ 1368 1351

สรุป แนวรับ 1380 1368* 1351 แนวต้าน 1392* 1407

เฮียเมื่อวานผมติดอยู่ 1 ขา นั้นผมรอที่เดิมนะครับ 1350

เห็นด้วยครับเฮีย มีความเป็นไปได้ที่ราคาทองจะหลุดแนวรับ 1380 มาทดสอบ 1370 และถ้าหลุดต่อก็ แย้ เลย

ถ้าหลุดเส้น Neckline ที่ผมมองว่าเป็น Triple Top ราคาอาจจะลงไปทดสอบ Low เก่าแถว 1330 และ 1315

ผมสังเกตว่า MACD เกิด ฺBearish Divergence อย่างชัดเจน มาตั้งแต่ ยอด 1387 เมื่อ 15 ตค.53

ตามมาด้วย ยอด 1424 เมื่อ 11 พย.53 ตามมาอีำกยอด 1431 เมื่อ 7 ธค.53

แล้วตอนนี้ ค่า MACD ก็อยู่ใต้เส้นสัญญาณ ลึกพอสมควร

วันนี้อาจมี rebound พอสมควร อาจจะไม่เกิน 23.6 - 38.2 % (1385-1390) จากนั้นก็ต้องสวดมนต์กันเลย

ตอนนี้ยังไม่มีข่าวดีของทองคำด้วย ใกล้สิ้นปีแล้วด้วย เหนื่อยเลยครับ

:wacko:

คุณปู่ กำไรผมหายไป หมื่นนึง งับ

เข้า 19800 50 บาท พึ่งขายออกไปเมื่อกี๊ 19660 งับ

ฮือๆๆๆๆๆๆ

เมื่อคืน ดีดมา 1395 แต่ขายไม่ทัน มั่วแต่อ่านหนังสือสอบ ตื่นมาดูตอนเช้า ไหงมา 1378 โอย

แต่ก็ยังกำไร เยอะงับ ไม่เป็นไร ออกมาดูสถานการณ์ก่อน

ขอบคุณมากนะคับ โดยรวมก็ยังกำไรเยอะงับ รอเก็บ 18xxx ครับ เจอกันปีหน้า บัยบายย

ขอบคุณครับเฮีย...รอเก็บอยู่เหมือนกันครับ ยังไม่มีของเลย !01