ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขำๆ สงสัยไม่ดอยตุงเเล้วมั้งคะเจ๊เเว่น

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

2 วัน ครบทุกรสเลย วันก่อนคาดกาณ์ว่าจะมีดีดแรงๆในวันพฤหัสหรือศุกร์ วันพฤหัส พี่แกทุบซะเละ คิดว่าศุกร์ให้มันยืนได้ก่อน ก็ดีแล้ว ที่ไหนได้ ดีดกลับซะแรงเกินคาด

ราคาระดับเมื่อวาน ดูจะดึงดูดแรงซื้อเอามากๆ และก็ไม่ได้สร้างความผิดหวัง รีบาวด์ได้สวย หลังจากลงมาอย่างต่อเนื่องหลายวัน แต่ราคายังคงอยู่ในกรอบขาลงนะครับ วันนี้ เอาราย 4 ชม. มาพิจารณากันหน่อย

-ดูจากการนับคลื่น วันนี้นับย่อยลงไปอีก เพื่อให้เห็นจุดที่น่าสนใจคือยอดคลื่น i ขาลง (เขียว) ซึ่งอยู่ประมาณระดับ 1352 เหรียญ และตรงนี้ยังใกล้เคียงกับแนว trend ขาลงด้วย ทำให้ตรงนี้ น่าจะเป็นจุดสำคัญครับ ผ่านได้ เท่ากับ การนับคลื่น (ตัวอักษรโรมันสีเขียว) ผิด คือขาลงอาจจะจบแล้ว ไม่ใช่การดีดทำคลื่น iv ก่อนลงต่ออย่างที่คาดไว้ตาม chart

- ส่วนแนวรับ เมื่อราคาดีดตัวขึ้นมาอย่างนี้ ก็ไม่ควรลงต่ำมาให้เห็นอีก และแนวสำคัญจริงๆ น่าจะอยู่ตรง 1322 เหรียญครับ เป็นแนว fibo 161.8% เดิม (ไม่เห็นใน chart) และตรงนั้น ก็คือระดับ low ก่อนหน้าด้วย ถ้าหลุดตรงนี้ไปได้อีก คงได้เห็นแนว 1300-1293 เหรียญ ที่ยังไม่ถึง

ลงมาแรงๆ แล้วก็ขึ้นแรงๆ แต่ยังไม่หลุดกรอบเดิมไปไหน แบบนี้ เราอาจได้เห็นการแกว่งตัวหาทิศทางเช่นเดิม แม้ราคาจะเบรคผ่าน trend ขาลงขึ้นไปได้ ก็เชื่อว่ายังคงสวิงเช่นกัน แต่แนวโน้มจะเปลี่ยนเป็นสวิงขึ้นแทน

ความเห็นส่วนตัว เชื่อว่าราคาจะขึ้นทดสอบระดับใกล้ๆ 1350 เหรียญ แต่ยังไม่น่าจะผ่านได้

สรุป แนวรับ 1328 1322* 1300 แนวต้าน 1344 1352* 1366

คำแนะนำ รักเสี่ยง เล่นสั้น น่าเข้าซื้อได้ ตามแนวรับ ขายตามแนวต้าน

อรุณสวัสดิ์ค่ะเฮียกัมพล วันนี้มาวิเคราะห์แต่เช้าน่ะค่ะ :wub:

อรุณสวัสดิ์หลังจากฝันร้ายก็เข้าสู่ฝันหวานนี่แหละความมันส์ตื่นเต้นยิ่งกว่านั่งรถไฟตีลังกาเสียอีกต้องขอขอบคุณอาจารย์กัมพลมาแนะนำจะขอติดตามผลงานของท่านตลอดไปนะคะ !01 !01 !01

เข้ามา Morning Jub เฮียกัมคะ Jub..Jub.. :wub: :wub:

แฟนคลับทั้งหลายอย่าว่ากันนะคะ

เจ๊แว่น อารมณ์ดีเช้านี้ ทองขึ้นซะที อิอิ