ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

5555555555555 เจ๊แว่นขา ช่างเป็นซ้อ 2 ที่ผดุงความยุติธรรมซะจริง

รู้จักปกป้องเรียงลำดับให้บรรดาอาซ้อเล็ก ๆ ซะด้วย

คุยกันไม่ได้ต้องการให้มาเผานา เขิลเป็นเหมียนกันค่ะ

แหมจาเป็นซ้อห้าชื่อเรียกก็ไม่ค่อยเพราะ...งั้นหนูไปสมัครเป็นซ้อสองพี่หัวหน้ายามก็ได้ ฮือฮือ

ส่วนพี่วิศวะคะเราเป็นกิ๊กกันนะ (อยากเก็บไว้ทุกคนเล้ยยยย อิอิ) !30

อ๊ะ อ๊ะ ... เดี๋ยวก่อนอย่าคิดว่าหนูเป็นนางไซซีนะ.เพราะหนูเป็นนางสาวไซซีคะ 55555 (แต่หนูก้อยังร๊ากเฮียกัมนะ จุ๊บ จุ๊บ)

ถูกแก้ไข โดย tiny

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:rolleyes: วันนี้แปะเปิดราคาเท่าเดิม เฮ้อ...โล่ง.... :)

อ่านกระทู้มาหลายวันแล้ว ขอออกความเห็นบ้าง ไม่ได้เข้าข้างฝ่ายไหนนะคะ

เฮียกัมพลมีความเป็นผู้ใหญ่สูงมาก น่าเคารพนับถือ สุขุมนุ่มลึกมีคุณธรรม มีความประนีประนอมสูง ถ้าเราได้ผู้ดูแลเวปที่มีบุคคลิกเดียวกับเฮียก็คงจะดีมาก เหตุที่เวปร้อนเป็นไฟแบบนี้ก็เพราะหัวหน้ายามอารมณ์ร้อนมาก พร้อมจะพะบู๊กับใครหน้าไหนก็ได้อยู่ตลอดเวลา บางเรื่องเราอ่านแล้วก็ไม่เห็นว่ามันจะอะไรสักเท่าไร ก็แค่ความเห็นต่างกัน หัวหน้ายามก็ยอมไม่ได้โต้ตอบแบบทันควัน แบบนี้ความสงบสุขจะเกิดขึ้นได้อย่างไร

เราก็เข้าใจว่ากฏก็ต้องเป็นกฏ ผิดก็ต้องผิด ใครเข้ามาแสดงความคิดเห็นต่าง หัวหน้ายามก็ควรชี้แจงด้วยความนุ่มนวลถึงเหตุและผลที่ต้องทำอย่างนั้น สร้างความเข้าใจอันดีต่อกันแบบที่เฮียกัมทำน่าจะดีกว่าเอาแต่โต้ตอบด่ากันไปกันมาแบบนี้ เฮียกัมเป็นคนมีธรรมะ น่าจะหาคนมีธรรมะในหัวใจแบบเฮียมาดูแลเวปเพื่อบรรยากาศสร้างสรรค์และเป็นธรรมค่ะ

อ่านกระทู้มาหลายวันแล้ว ขอออกความเห็นบ้าง ไม่ได้เข้าข้างฝ่ายไหนนะคะ

เฮียกัมพลมีความเป็นผู้ใหญ่สูงมาก น่าเคารพนับถือ สุขุมนุ่มลึกมีคุณธรรม มีความประนีประนอมสูง ถ้าเราได้ผู้ดูแลเวปที่มีบุคคลิกเดียวกับเฮียก็คงจะดีมาก เหตุที่เวปร้อนเป็นไฟแบบนี้ก็เพราะหัวหน้ายามอารมณ์ร้อนมาก พร้อมจะพะบู๊กับใครหน้าไหนก็ได้อยู่ตลอดเวลา บางเรื่องเราอ่านแล้วก็ไม่เห็นว่ามันจะอะไรสักเท่าไร ก็แค่ความเห็นต่างกัน หัวหน้ายามก็ยอมไม่ได้โต้ตอบแบบทันควัน แบบนี้ความสงบสุขจะเกิดขึ้นได้อย่างไร

เราก็เข้าใจว่ากฏก็ต้องเป็นกฏ ผิดก็ต้องผิด ใครเข้ามาแสดงความคิดเห็นต่าง หัวหน้ายามก็ควรชี้แจงด้วยความนุ่มนวลถึงเหตุและผลที่ต้องทำอย่างนั้น สร้างความเข้าใจอันดีต่อกันแบบที่เฮียกัมทำน่าจะดีกว่าเอาแต่โต้ตอบด่ากันไปกันมาแบบนี้ เฮียกัมเป็นคนมีธรรมะ น่าจะหาคนมีธรรมะในหัวใจแบบเฮียมาดูแลเวปเพื่อบรรยากาศสร้างสรรค์และเป็นธรรมค่ะ

ก่อนอื่น คุณอาจจะต้องรับความแตกต่างของคุณกับคุณยามก่อนค่ะ และหากคุณรู้ข้อมูลมากมายอย่างที่คุณยามรู้ คุณอาจจะเป็นมากกว่านี้ก็ได้ ดูกันที่เจตนาดีกว่านะคะ

ความเชื่อถือเป็นสิ่งที่สร้างมาโดยยาก แต่พังทลายก็แวปเดียว

ทำดีมาเป็นร้อยพัน เผลอพลาดทำชั่วแค่ครั้งเดียว....เออ....เอ็งชั่วมาก

อยู่ด้วยกัน หากไม่นักหนา สาหัสจนเกินไป ให้อภัยกันไม่ดีกว่าหรือ ยังไง คนเคยทำดีมาก่อน ลืมๆไปซะ เริ่มต้นกันใหม่......

ไม่ได้เข้าข้างอะไร ใคร ทั้งนั้น แต่อยู่ร่วมกัน การอะลุ่มอะล่วย อภัยให้กันเป็นสิ่งจำเป็น ผิดนักพลาดหน่อยลืมๆกันไป

หากเขาเจตนาจะหลอกเอาเงินตอนแรกก็คงไม่มาโพสตั้งหลายปี โพสแค่ไม่กี่เดือนก็คงเอาแล้ว ลืมๆกันไปเถอะ ท่านทั้งหลาย รักกันดีกว่า

ในตลาด "จำเป็นที่จะต้องใช้ความรู้ทุกคน ช่วยกัน เพื่อการอยู่รอด"

มาอยู่สังคมนี้ด้วยกัน มีคนที่เสียสละ ก็ต้องพยายามรักษาน้ำใจเอาไว้ รักษาความดีซึ่งกันและกันเอาไว้

แม้บางครั้ง อาจจะเผลอแสดงเจตนาบางอย่างที่ไม่ดี แต่ใช่ว่าเขาจะไม่ดีทั้งหมด

เริ่มต้นกันใหม่.....เรื่องแค่นี้เอง ชั่งมันเถอะ

คนนึงก็ต้องชมเชยว่าทำหน้าที่ได้ดีเยี่ยม เฝ้าคอยดูความเรียบร้อยเสมอ เยี่ยมยอด

อีกคนก็เพลอพลาดไปนิด กิเลสครอบงำเล็กน้อย มาขอโทษแล้ว รับผิด ก็ควรให้อภัยกัน อย่างน้อยเขาก็ยังแสดงความดีในตัวคือการ รับผิดชอบที่ตัวเองพลาดไป อย่างนี้ก็ยังใช้ได้

เราๆท่านๆ ไม่เคยหรือที่ไม่เพลอหน้ามืดตามัว ที่โลภ ไปซื้อ ไปลงทุน มันก็มีกันทั้งนั้น

เข้าใจกัน อภัยให้กัน มันไม่มีคนที่สมบูรณ์แบบในโลกหรอก

ถูกแก้ไข โดย Prin

ท่านประธานคร๊าบบบบบ.. ผมขอเสนอให้จบเรื่องของคุณ PG ได้แล้วละคร๊าบบบบบ กระทู้ก็ปิดไปแล้ว BLOG ใหม่ก็แจ้งให้ทราบแล้ว โต ๆ ด้วยกันแล้วเกรงว่าโต้ตอบกันไป ๆ มา ๆ จะแตกแยกกันมากขึ้นน่ะคร๊าบบ มองทิศทางทองกันต่อดีกว่าครับ ขอเสียงสนับสนุนด้วยคร๊าบบบบบบบบบ.....

:wub:ขอให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดี ขอให้รอยยิ้มกับทุกคนในบ้านหลังนี้คะ :wub: em0009.gif

ขอนุยาดเฮียค่ะ

คุณเอ๊ย...เคยอ่านนิทานเรื่องชาวนากะงูเห่ามั้ย ...ถ้าเกิดไม่ทันจะเล่าให้ฟัง มีชาวนาใจดี เห็นงูเห่า กะลังจะถูกหลอกไปเชือด อุตส่าห์เข้าไปแย่งมีดแย่งไม้ตัดมือตัดเท้าคนที่จะมาเชือดงูเห่า พอกำจัดไปได้ สุดท้ายงูเห่าเหล่านั้นกลับมาแว้งกัดชาวนา แต่ชาวนาเดี๋ยวนี้เค้าไม่ธรรมดาแล้วค่ะ พอถูกงูเห่าฉกชาวนาใส่รองเท้าบู๊ตไล่ตื้บ ซ้า เลย จ๊บแหล่ว... หนุกม๊า !30

ถูกแก้ไข โดย araya41

เห็นด้วยครับ อยากปลดก็โหวตมาเลยครับ ผมร่วมด้วยคนนึง

เห็นด้วยครับ อยากปลดก็โหวตมาเลยครับ ผมร่วมด้วยคนนึง

ไม่ปลด ค่ะ ขอใช้สิทธิ์

โหวตหรือ ไม่เอา เดี๋ยวคะแนนผีเพียบ

เอาแบบเสนอชื่อดีก่า หรือ ใครจะเสนอตัว ต้องมีผลงานมา การันตี นะ

ขอเสนอ คุณ div king เหมือนเดิม

หรือเอางี้... เอาไงดี คุณ mor lek น้อง tiny คุณ dak dae

ใครนะที่มีความรู้ หลากหลาย จะมาทำอะไรให้ฟรีๆ ยุคนี้หาได้ยากจัง เสียเวลาทำมาหากินนะคุณ ที่ผ่านมาน่าจะพิสูจน์ผลงานได้ดี

นี่จะเป็นวิธี ที่จะไล่คนดีๆออกไปจากสังคมตรงนี้ ใช่ใหม ???

เรื่องนี้น่าจะจบได้อย่างไม่ยากเย็น ถ้ามีวุฒิภาวะพอ การออกมาแสดงความคิดเห็นที่แตกต่างย่อมเป็นสิทธิเสรีภาพของทุกคนในโลกประชาธิปไตย

กรณีที่โพสต์ไปที่ Dakdae เพราะเธอเข้ามาร่วมโพสต์กระแทกแดกดันตอบโต้กระทู้ทั้งที่ฉันไม่เคยรู้จักและไม่เคยเสวนาด้วย การแสดงความคิดเห็น

ในครั้งนี้ไม่มีเจตนาจะเป็นศัตรูกับใคร ฉันเข้ามาโพสต์แสดงความเห็นโดยตรงกับคุณยาม และคุณพริ้งค์โกล ซึ่งถ้าไม่มีพวกว่างจัดเข้ามาสร้างกระแส

กระแทกแดกดันก็คงไม่เกิดเหตุการณ์บานปลายเกิดการด่ากันไปมาในกระทู้ หากทุกคนรู้จักการรับฟังความคิดเห็นของผู้อื่นเยี่ยงผู้มีการศึกษาเขาทำกัน

และไม่ใช้ถ้อยคำที่รุนแรงหยาบคายในการโต้ตอบผู้อื่น ซึ่งคนที่เจริญแล้วเขาไม่ทำกัน ขอจบการโพสต์เรื่องนี้แต่เพียงเท่านี้

หวัดดีครับ ผมรอเฮียกัมอยู่นะครับ เด่ววันจันทร์ไม่รู้ทิศทาง5555555555

ผมเชื่อเฮียอยู่คนเด่ว5555