ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะทุกท่าน

ปกติเล่นแต่ทองแท่งเป็นหลัก

แต่ตอนนี้สนใจ gold future แต่ยังเล่นไม่เป็น

ใครมีอะไรแนะนำบ้าง ช่วยแนะนำกันหน่อยนะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

คำแนะนำ คือใจเย็นๆ ค่อยๆศึกษาครับ คนที่จะพาเสียตังค์ คือตัวเราเอง คนทีี่จะพาได้ตังค์ก็คือตัวเราเองเช่นกัน

ข้อมูลที่นี่ มีให้พร้อม นำมาช่วยพิจารณา ลดความเสี่ยง ช่วยในการตัดสินใจในการลงทุน ไม่ว่าจะเป็น GF หรือทองคำแท่ง

GF มีข้อดีคือ เข้าๆออกๆได้ง่ายกว่า แต่ก็นั่นแหละ ทำให้เราไขว้เขวได้ง่ายเช่นเดียวกัน ผมเองก็ยังเป็นและกำลังฝึกอยู่เหมือนกัน

สรุป การวางแผน มีวินัย เพื่อคุมตัวเองนี่แหละครับ สำคัญที่สุด

สวัสดีค่ะเฮียกัมพล

ปกติ Pa_nong ทยอยสะสมแต่ทองแท่ง ยังไม่เคยศึกษาเรื่อง GFและเรื่องกราฟเทคนิคเลย ที่จริงอยากจะเข้าอบรมกับไทยโกล์ดในครั้งนี้

แต่บังเอิญติดธุระสำคัญ จึงไม่สามารถเข้าอบรมได้ หวังว่าโอกาสหน้าเฮียคงจัดอีกนะคะ

ขอเรียนปรึกษาเฮียว่า ถ้าสะสมทองแท่ง อยากเข้าซื้อในราคาที่ต่ำหน่อย กลัวซื้อแล้วลงอีก ไม่ทราบว่าภายในสิ้นเดือน ก.พ.54 นี้ มีโอกาสที่ราคาจะตกลง

มาก ๆ มั้ยคะ เพราะได้ข่าวว่าพวกขาใหญ่เมืองนอกอาจจะทุบราคาเพื่อปิดสถานะช๊อตภายในสัปดาห์สุดท้าย จะรอช้อนแต่กลัวเข้าซื้อผิดจังหวะ

ขอคำแนะนำเฮียผู้รู้หน่อยนะคะ ขอบพระคุณค่ะ

Pa_nong

ไม่มีใครรู้จริงหรอกนะครับ ว่าเวลาไหนจะเกิดอะไร เราได้แต่เดาทั้งนั้นแหละ แต่เรามีข้อมูล เราก็เดาอย่างมีเหตุผล มีหลักการ โอกาสถูกก็มากกว่าผิดหน่อย

ทองแท่ง ควรจะเข้า เมื่อราคามันลงต่ำ ส่วนจะต่ำเท่าไหร่ ไม่มีใครรู้นะครับ ที่ผมทำอยู่คือหาแนวรับสำคัญสัก 2-3 step แล้วทะยอยเข้าตามแนวนั้น

อย่างรอบนี้ ถ้าผมจะซื้อ ผมรอที่แถว 1330 ครับ ไม่มา ก็นิ่งๆก่อน

--------------------------------------

วันศุกร์ ราคายังอยู่ในกรอบนะครับ วันนี้ ไม่รู้จะขึ้นหรือลงเหมือนกัน แต่ส่วนตัว เอียงลง รอดูว่า 1351 เอาอยู่รึเปล่า ค่อยว่ากัน

สรุป แนวรับ 1351* 1341 1334 แนวต้าน 1360* 1367 1379

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณในข้อมูลและความรู้ ขอบคุณมากมากครับ

!01 !01 !01

ที่ช่วยให้ผมสามารถตัดสินใจในการลงทุนได้ ! ! !(เสีย !น้อย)

ขอบคุณค้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาบ

ขอบคุณเฮียกัมพลมากค่ะ ที่ให้คำแนะนำเป็นแนวทางค่ะ จะยึดหลัก ตามที่เฮียแนะนำค่ะ

ทำให้มีความมั่นใจมากขึ้น

Happy Valentine ค่ะ ขอให้เฮียและอาซ้อมีความสุขมาก ๆ ค่ะ

Pa_nong

ขอบคุณและhappy valentine's day ค่ะ ซ้อเฮียเยอะมากแล้วคงไม่รบกวนต่อแถวนะคะ ขอชื่นชมห่างๆละกัน

ขอบคุณค่ะอ.กัมพล สุขสันต์วันวาเลนไทน์นะคะpost-2284-093835200 1297668482.gif

:wub: :wub: วันแห่งความรัก..แบ่งปันเพื่อนๆทุกคนขอให้มีความรักที่ชุ่มชื่นหัวใจ และสมหวังนะคะ..รัก :wub: :wub:

ขอบคุณค่ะเฮียกัมพล สุขสันต์วันวาเลนไทน์จ้า ^^