ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ถึง 1409 นี่ รูปแบบ Head&Shoulder มันไม่ค่อยสวยแล้วนะครับ

จริงๆ ไม่ควรหลุดแถว 1414 เหรียญ รูปแบบถึงจะสวย เมื่อสักครู่ 1409 เหรียญนี่ เรียกว่า ลงมาจนสุดแนวเลย ลองวัดดู เป็น fibo fan + trend low ก่อนหน้าพอดี หวังว่า มันจะรับได้ ถ้าไม่ได้อีก งานนี้ แถว 1400-1395 เหรียญ คงมาให้เห็นครับ

มาถึงแถวนี้ ถ้ายังไม่เข้า รอลุ้นก่อน ถ้าเข้าแล้ว จุดธูปภาวนาไว้ tongue.gif

[/quote

!10 !01 !01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!01 เฮียกำพล ผมรอต่ำกว่า1400วันนี้จะได้เห็นหรือเปล่า !54

!01 เฮียกำพล ผมรอต่ำกว่า1400วันนี้จะได้เห็นหรือเปล่า !54

รอต่ำว่า 1400 เหมอืนกันค่้ะ :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

พรุ่งนี้จะได้เห็นราคาทองแท่งต่ำกว่า 2 หมื่นไหมคะเนี่ย :blink: :blink:

อันนี้พอไหวไหมคะ จะได้เอาอยู่ afd371da.gifafd371da.gif

:wub: :wub: +1 คิดได้งัยนี่ !17 !17 !45 !45

ต่ำกว่า 1400 พรุ่งนี้รอเฮียกัม ชึ้แนะอีกทีครับ

เมื่อวาน นำเสนอ Invert Head&Shoulder ในช่วงเช้า กะว่า เผื่อมันจะ ผ่าน neckline แถว 1429-1431 เหรียญได้ ก็จะเข้ารูปแบบพอดี แต่เอาเข้าจริง พอหลุดแนว stoploss แถว 1409 เหรียญรอบสอง ทีนี้ มันก็ไป test neckline เหมือนกัน แต่เป็น neckline ใหญ่อันล่างแทน afd371da.gif

ลึกขนาดนั้น ส่วนตัว ค่อนข้าง Bull จัด เลยไม่ค่อยจะสนใจมันเท่าไหร่ แต่พอหลุดด่าน 1395 เหรียญ ด่านสุดท้ายของผม เมื่อคืน ราคามันก็ถูกดูดลงไปแตะเส้นนี้อย่างเร็ว เช้านี้ ราคาดีดได้ แต่ยังคงอยู่ใต้ระดับ 1400 เหรียญ ทำให้คนเข้าซื้อด้านบน เริ่มหนาว

วันนี้ เอาภาพใหญ่รายวันให้ดูกันหน่อย

- ราคาเมื่อคืนแถว 1380 เหรียญ เป็นการทดสอบ neckline + fibonacci fan 61.8% + แนวโบลิงเจอร์กลาง ถือเป็นแนวรับสำคัญทีเดียว แนวโน้ม น่าจะดีดขึ้นทดสอบด่านด้านบน

- แนวต้านสำคัญคงเป็นระดับ 1400 เหรียญ ตามด้วย fibonacci number + trend เมื่อวาน แถว 1405 1412 1420 เหรียญ

ความเห็นส่วนตัว สงสัย ราคาต้่องปรับฐานอีกหลายวัน อย่างเก่ง ราคาน่าจะดีดไม่เกินแถว 1405 - 1412 เหรียญ แล้วลงต่อ ส่วนจะทำ low ใหม่หรือเปล่า อันนี้ ยังไม่แน่ใจ แต่แนวต่ำสุดที่เป็นไปได้ ตาม fibonacci number คือราว 1360 เหรียญ

สรุป แนวรับ 1392 1376* 1360 แนวต้าน 1405* 1412 1420

คำแนะนำ ทองจริง ระดับต่ำกว่า 1400 เหรียญ น่าทะยอยเข้าเก็บเพิ่มตามแนวรับ

!01 เฮียกำพล ตอนนี้ผมเริ่มทะยอยเก็บตามที่เฮียแนะนำแล้วครับ !gd

ถูกแก้ไข โดย pck.

+1ค่ะเฮีย ทองจริงทะยอยเก็บตามแนวรับ ขอบคุณค่ะเฮีย