ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หาเจอแร้วจับส่งDSI ดีมั้ยคะคุณปุยคริคริ

อย่าไปทำเค้า indicater ผู้เสียสละ จะว่าไปเสียดายแทนนุ่น รอวันหน่อย ก็ลงมาใกล้ ๆ เนินหน่อยแล้ว

เอาน่า จิ๊บ ๆ ตอนนึ้ยังลงไม่ต่ำกว่า 1600 เลย 30+40 spot เอาขึ้นไปแล้ว ก็ต้องลง ลงแล้วก็ขึ้นใหม่

ว่าแต่เฮียกัมหาขาเจอหรือยังคะ ชักอยากดูอีกแล้ว สาว ๆ จะได้เล่นถูกขากันหน่อย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เข้ามาปูเสื่อรอเฮีย

ราคาไปไม่ถึงไหน เมื่อคืนถ้ายืน 1640$ นาน กะเสี่ยง L

ดีนะ ที่ไม่แข็งแรง 555+

เมื่อคืน ราคาดีดขึ้นทดสอบแนว trend สำคัญพอดี และยังไม่ผ่าน เช้ามาถอยร่นกลับมาที่เก่าเมื่อวานช่วงเช้า วันนี้ จับตาดูด่านแถว 1616-1614 เหรียญ ซึ่งเป็นแนวรับระยะสั้นช่วงนี้ ถ้าเอาไม่อยู่ คงได้เห็นการปรับฐานย่อยลงไปแถว 1600 เหรียญ หรือต่ำกว่าอีกครั้ง

แนวโน้ม ช่วงต่อจากนี้ ราคาน่าจะมีกรอบแนวรับอยู่แถว 1586-1599 เหรียญ และแนวต้าน น่าจะอยู่แถว 1637-1655 เหรียญไปอีกสักระยะ

ส่วนตัว เดาๆว่า วันนี้ น่าเห็น test ถึง 1600 เหรียญหรือต่ำกว่า หลังจากราคาติดด่านสำคัญเมื่อวาน

สรุป แนวรับ 1614 1599* 1586 แนวต้าน 1630* 1637 1655

เฮียคะ osma ที่เห็นเมื่อวาน ว่าเริ่มลง แล้วที่ทองขึ้นจาก 1612 ไป 1641 osma ยังลงข้างล่างตลอดเลย ใน ราย 4 ชม.

OSMA นี่บอกอะไร ได้บ้างคะเฮีย มันบอกล่วงหน้าขนาดนี้เลยหรือ

เคยบอกแล้วว่า OsMA คือ MACD Histogram นั่นแหละ ก็แค่บอกเราว่า ราคาหมดแรงแล้ว ค่าเฉลี่ยระยะสั้น ต่ำกว่า ค่าเฉลี่ยระยะยาว แม้ราคาจะยังขึ้นอยู่

สวัสดีครับ สอบถามพี่ Kumponys นิดนึง

พอดีมีเงินอยู่ก้อนหนึ่ง สามารถใช้ก้อนนี้ได้ 1 เดือน (กลางเดือนหน้าถึงจะต้องใช้จริง)

ราคาเช้าวันนี้ 1622$ +/- พอจะซื้อเก็บรอกำไร แล้วขายออกช่วง 1 เดือนนี้ได้ไหมครับ(เสี่ยงไปไหมครับ)

ก่อนหน้านี้ก็จะซื้อ จะซื้อ แต่กลัวลงไปมากแล้วออกไม่ทันช่วงที่จะใช้เงิน(กลางๆเดือน ก.ค.)

ซื้อตอนนี้ดีไหมครับ เสี่ยงไปไหม ขอคำแนะนำด้วยครับ

ปล. อยากได้ค่าขนม 1-200 บาท/ทอง ก็ยังดี

ขอบคุณครับ

ตอนต่ำไม่กล้า มากล้าตอนนี้เนี่ยนะ ผมเพิ่งปล่อยไปก้อนแรก ส่วนที่เหลือยังดอยอยู่

ถ้าให้แนะนำ ก็รอก่อนครับ คิดว่ายังไม่น่าไปไหน (เดานะ)

ตอนนี้เค้าขายเพื่อรอฟัง Fed ถ้ามี QE3 ก็คงเด้งผ่าน 1637 ป่าวครับ ตอนนี้ย่อลงมา รอ 1600 หรือเกบแถว 161x ครับอาจารย์

เดาว่า ยังไม่น่าออก QE3 นะ

อย่าไปทำเค้า indicater ผู้เสียสละ จะว่าไปเสียดายแทนนุ่น รอวันหน่อย ก็ลงมาใกล้ ๆ เนินหน่อยแล้ว

เอาน่า จิ๊บ ๆ ตอนนึ้ยังลงไม่ต่ำกว่า 1600 เลย 30+40 spot เอาขึ้นไปแล้ว ก็ต้องลง ลงแล้วก็ขึ้นใหม่

ว่าแต่เฮียกัมหาขาเจอหรือยังคะ ชักอยากดูอีกแล้ว สาว ๆ จะได้เล่นถูกขากันหน่อย

ที่เจอ เจอแต่เฮียขา ส่วนขาเฮียนี่ อยู่กะตัว ถ้าขากราฟ น่าจะที่เดิมนะ ยังไม่ได้ดู

เข้ามาปูเสื่อรอเฮีย

ราคาไปไม่ถึงไหน เมื่อคืนถ้ายืน 1640$ นาน กะเสี่ยง L

ดีนะ ที่ไม่แข็งแรง 555+

เมื่อวาน ถ้าเลย ผมก็ไม่กล้า เพราะ 1650 ก็ไม่น่าหมูนะ มีคนมาถามเมื่อวาน ผมยังแนะนำให้ Short ตรงนั้นเลย :uu

เคยบอกแล้วว่า OsMA คือ MACD Histogram นั่นแหละ ก็แค่บอกเราว่า ราคาหมดแรงแล้ว ค่าเฉลี่ยระยะสั้น ต่ำกว่า ค่าเฉลี่ยระยะยาว แม้ราคาจะยังขึ้นอยู่

:32อ้าว"...ลืม :17ก็มันตั้งไว้ วิ่งไม่เหมือน mac นี่คะ ดีเลย ตั้งไว้แบบนี้แหละ เอาไว้เป็นสัญญาณเตือนล่วงหน้า

ผมน้องใหม่ขอรบกสวนขอกความเห็นเฮีย กัม หน่อยครับ

แบบว่าตอนนี้ผมเล่นกองทุนทองครับ ติดอยู่ราคา 1628 เฮืยคิดว่าผมควรขายทิ้งวันนี้ขาดทุนบ้างแล้วไปรอซื้อในราคาตํ่ากว่านี้ดีไหมครับ หรือว่าถือรอไปครับ

เพราะส่วนอีกก้อนติดอยู่สูงครับ 1725 ได้ครับ

แบบว่าจํานวนเงินติดอยู่สูงทั้ง 2 ก้อนเลยครับ คิดไม่ออกจะเอาไงดีครับ

อยากทราบว่าโอกาศคืนนี้ลุงเบนแกแถลงแล้วมันจะวิ่งหรือมันจะร่วงครับ เปอร์เซนต์

ขอบคุณครับ