ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณอาจารย์กัมพลมากๆครับ ขาใหญ่เอาแต่ขาย ราคายิ่งขึ้นยิ่งขาย จะไม่เก็บของคืนบ้างเลยหรือ?? หรือกะเก็บทีเดียวตอน 1500-1400??

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หวัดดีค่ะอาจารย์ อย่างนี้แสดงว่าอาทิตย์หน้ามีโอกาสย่อลงอีกใช่มั้ยคะ เพราะขาใหญ่ไม่เก็บ เมื่อคืนขายออกอีกเกือบ 4 ตัน

วันนี้ คงไม่ว่างทำกราฟนะครับ

คร่าวๆ ราคาทองคำ ติดแนวต้านหลัก 1627 ของเราจริงๆ แต่ก็ยังไม่หล่นไปไหน แนวโน้มจึงยังดูดี แต่ยังไง ก็ระวังย่อแรงไว้ด้วย

ส่วนตัว เมื่อวานปล่อยตรง 1627 แล้ว แต่ก็กลับมาเก็บต่อแถว 1619 เพราะดูท่า มันจะไม่ยอมลงง่ายๆเหมือนกัน

ถ้าหลุดไปยืนเหนือ 1630 เหรียญได้ หรือ ถอยไปแถว 1610 เหรียญ คิดว่า คงสอยเพิ่ม

ขอบคุณอาจารย์กัมพลมากๆครับ ขาใหญ่เอาแต่ขาย ราคายิ่งขึ้นยิ่งขาย จะไม่เก็บของคืนบ้างเลยหรือ?? หรือกะเก็บทีเดียวตอน 1500-1400??

ไม่นะครับ ช่วงนี้ ราคาขึ้นลงตามทิศทางขาใหญ่อยู่ครับ อย่าลืมว่า ข้อมูลที่เราได้ มันของสัปดาห์ที่แล้วครับ

หยั่งงี้วันจันทร์มันจะย่อเลยป่าวคะยังไม่ได้ปล่อยเลยT-Tกะจะรอ1640 ขอบคุณนะคะเฮียกัม สุขสันต์วันหยุดค่า

ขอบคุณค่ะอาจารย์ หนูยังไม่ได้เก็บเลย เมื่อคืนรอที่ 1610 แต่ยังลงมาไม่ถึง เด๋วลุ้นวันจันทร์ อังคาร อีกทีเผื่อฟลุ๊คได้ที่ตั่ากว่า อิอิอิ

ติดตามอ่านบทวิเคราะห์ราคาทองคำของพี่ kumponys ทุกวัน (คหสต) แม่น 80-90% เลย ชอบมากวันไหนไม่ได้อ่านเหมือนขาดอะไรบางอย่างที่ยังไม่ได้ทำในวันนั้นๆ

อยากสอบถามพี่ kumponys นิดนึงครับ เส้นในกราฟ ที่เป็น สีแดง,สีน้ำเงิน ตัวนี้เป็น indicators ตัวไหนหรอครับ

ขอบคุณครับ

แม่น 80-90% จริง ผมก็ไม่ต้่องทำอะไรแล้วล่ะ รวยอย่างเดียว :57

ผมว่า เทคนิค ใครๆก็ดู ตัวเลขมันเลยออกมาค่อนข้างตรง โดยเฉพาะช่วงที่ไม่มีขาใหญ่เข้ามาทุบ

จากประสบการณ์ ผมว่า กว่าเราจะกำไรกับมันได้จริงๆ ก็ไม่ง่ายเลย ต้องใช้ประสบการณ์ ความนิ่ง จังหวะการตัดสินใจ ที่ดี ซึ่งตรงนี้ ต้องเรียนรู้ด้วยตนเอง ไม่โดนไม่รู้

เส้นกราฟแดงน้ำเงิน เป็นเส้น Simple Moving 150 วัน และ 50 วันตามลำดับครับ

สำหรับกราฟวันนี้ คงไม่มีการเปลี่ยนแปลงอะไรอย่างมีนัย ราคาติดแนวต้านเราพอดี แต่ยังไม่หล่นไปไหนไกล เท่ากับว่า ราคายืนได้เหนือ trend ขาลงได้อย่างแข็งแกร่ง ยังไงก็ต้องมองในมุมดีไว้ก่อน

กรอบราคาที่เป็นไปได้ ที่ผมคาด คงเป็นแนวที่ใช้ตัวเลขที่เขียวสด คือ 1600-1658 เหรียญ วันนี้ คงไม่น่าหลุดออกจากกรอบนี้

ส่วนตัว เชื่อว่า ราคาคงลงไม่หลุด 1609 เหรียญ ก่อนจะดีดขึ้นสู่แนวต้านใหญ่แถว 1672-1689 เหรียญต่อไป รับข่าวเฟดเริ่มโยนหินถามทาง เรื่องมาตรการ QE3

สรุป แนวรับ 1616 1609* 1600 แนวต้าน 1627* 1640 1658

ขอขอบคุณครับ