ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อรุณสวัสดิ์คะเฮียกัมพล

มารอบทวิเคราะห์คะ :wub: :wub: :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มารอคุณปู่ แฮรี่ พอตเตอร์ครับ อิอิ

:lol: :lol: มารอเฮียค่ะขึ้นรอบที่แล้วเฮียรอปล่อยแท่งตอน19500-19800รอบนี้รอปล่อยที่เท่าไหร่ดีคะ :lol: :lol:

สายนิดนึง ติดลูกค้าครับ..

ราคาทองคำ เบรคแนวต้านขึ้นมา เหมือนจะยืนได้เหนือด่าน 1376 เหรียญ อย่างที่เราฝันกันไว้แล้ว แต่ยังนอนใจไม่ได้หรอกครับ วันนี้มาสำรวจด่านต่อไปกัน

- ตอนนี้เรายังมีความเสี่ยงที่ราคาจะทำคลื่น b จากการที่เรายังคงมีแนวต้านสำคัญอีกหลายแนว ทั้งด่าน fibonacci 50% (1376.85) 61.8% (1388.03) 78.6% (1403.96) รวมทั้งหากตี fibonacci fan หรือ ตี trendline จะเห็นว่า ราคากำลังติดแถวนั้นพอดีเลย

- และหากฝ่าขึ้นไปได้ ด่านสำคัญจริงๆ ที่พอจะ confirm การกลับตัวได้ น่าจะเป็นด่าน 78.6% (1403.96) หรือหมายถึงการยืนได้เหนือ 1400 เหรียญอีกครั้งนั่นแหละ

ความเห็นส่วนตัว เชื่อว่าราคาระหว่าง 1380-1388 สำคัญ การจะกลับไปยืน 1400 เหรียญ น่าจะยังไม่สำเร็จในทันที ระวังการถอยลงปรับฐานที่อาจจะเป็นแค่ขา 2 (ไม่มี low ใหม่) หรือหลุดจนทำคลื่น c (ทำ low ใหม่) ส่วนตัวเชื่อว่า ถ้าลง ราคาน่าจะแค่ย่อ แล้วกลับขึ้นต่อได้

สรุป แนวรับ 1370* 1365 1361 แนวต้าน 1380 1388* 1404

คำแนะนำ วันนี้เสี่ยงเพิ่มกว่าเมื่อวาน ใครยังไม่เข้า น่าจะรอดีกว่าครับ ใครเข้าแล้ว อยากลุ้นต่อ ก็แล้วแต่ ประเมินความเสี่ยงตามแนวรับแนวต้านเอาเอง ส่วนตัว ผมเล็งปล่อยออกครึ่งปอด เมื่อราคาดันสูงขึ้น

ความเห็นส่วนตัว เชื่อว่าราคาระหว่าง 1380-1388 สำคัญ การจะกลับไปยืน 1400 เหรียญ น่าจะยังไม่สำเร็จในทันที ระวังการถอยลงปรับฐานที่อาจจะเป็นแค่ขา 2 (ไม่มี low ใหม่) หรือหลุดจนทำคลื่น c (ทำ low ใหม่) ส่วนตัวเชื่อว่า ถ้าลง ราคาน่าจะแค่ย่อ แล้วกลับขึ้นต่อได้

สรุป แนวรับ 1370* 1365 1361 แนวต้าน 1380 1388* 1404

คำแนะนำ วันนี้เสี่ยงเพิ่มกว่าเมื่อวาน ใครยังไม่เข้า น่าจะรอดีกว่าครับ ใครเข้าแล้ว อยากลุ้นต่อ ก็แล้วแต่ ประเมินความเสี่ยงตามแนวรับแนวต้านเอาเอง ส่วนตัว ผมเล็งปล่อยออกครึ่งปอด เมื่อราคาดันสูงขึ้น

ขอบคุณครับ รอปล่อยตามมั่งครับ