ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

kumponys

สัมมนา กลยุทธ-เทคนิค-จิตวิทยา การลงทุนทองคำอย่างมืออาชีพ

โพสต์แนะนำ

GT จัดงานสัมมนาคอร์สครึ่งวัน ใครสนใจ เชิญนะครับ

งานนี้ ใช้นักวิเคราะห์มืออาชีพมาแนะนำ ไม่ใช่อย่างสไตล์ ThaiGOLD ที่เป็นมุมมองแบบมือสมัครเล่นแบบผมนะครับ :17

ส่วนผม ก็ได้รับเชิญให้ไปแจมด้วย คงเป็นการแนะนำประสบการณ์-เทคนิคส่วนตัวต่างๆ ที่น่าจะพอเป็นประโยชน์กับนักลงทุนมือใหม่ได้บ้างนะครับ รายละเอียด GT เขาส่งมาให้ ดูตามข้างล่างเลย

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------

สัมมนา กลยุทธ์ - เทคนิค - จิตวิทยา การลงทุนทองคำอย่างมืออาชีพ

สถานที่ ห้องสุรศักดิ์ บอลรูม ชั้น 11 โรงแรม อีสทิน แกรนด์ สาทร

วันที่ วันอาทิตย์ที่ 14 ตุลาคม 2555 เวลา 13.00 – 17.30 น.

ค่าใช้จ่าย 300 บาทต่อท่าน

วัตถุประสงค์ - เพื่อเพิ่มทักษะความรู้เรื่องเครื่องมือในการลงทุนให้กับนักลงทุนและกลุ่มที่คาดว่าจะเป็นลูกค้า

- เพื่อสร้างความมั่นใจในการซื้อขายให้กับนักลงทุน

กำหนดการ

12.30 – 13.00 น. ลงทะเบียนเข้าร่วมสัมมนา

13.00 – 14.30 น. ปัจจัยพื้นฐาน และจิตวิทยาการลงทุนทองคำ

โดย คุณกัมพล ยศเรืองสา เจ้าของเว็ปไซต์ www.thaiGOLD.info

14.30 – 15.30 น. MACD , Fibonacci , RSI Trading for Gold and Gold Futures

โดย คุณกมลธัญ พรไพศาลวิจิต นักวิเคราะห์ บริษัท จีที เวลธ์ แมเนจเมนท์ จำกัด

15.30 – 16.00 น. Coffee Break

16.00 – 17.30 น. Gold Technical Analysis (Elliot Wave)

โดย Mr. Don Schellenberg Trader ผู้เชี่ยวชาญด้านการวิเคราะห์และการลงทุนระดับโลก

การชำระเงิน

โอนเงินค่าเข้าร่วมสัมมนาเข้าบัญชี ดังนี้

ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขาตรีเพชร

ชื่อ บช. นายสมบูรณ์ ภุชงค์โสภาพันธุ์

เลขที่ บช. 006-2-77629-9

หรือ

ธนาคาร กรุงเทพฯ สาขาพาหุรัด

ชื่อ บช. นายสมบูรณ์ ภุชงค์โสภาพันธุ์

เลขที่ บช. 104-0-335034

แล้ว Fax เอกสารการชำระเงิน พร้อมชื่อ-ที่อยู่ หมายเลขติดต่อกลับ มาที่โทรสารหมายเลข 0-2673-9815 หรือ e-mail : Patarika@gtwm.co.th

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียกัมมา...เจ๊แว่นแฟนคลับพันธุ์แท้ก็ต้องไปปิดทองขัดเลขอีกซิคะ5555

:Announce เห็นเฮียแบทแมนบอกว่า Mr. Don Schellenberg Trader ผู้เชี่ยวชาญด้านการวิเคราะห์และการลงทุนระดับโลก

เก่งมากขอบอก ส่วนยัยปุยเราเขาติดใจ คุณกมลธัญ พรไพศาลวิจิต นักวิเคราะห์ บริษัท จีที เวลธ์ แมเนจเมนท์ จำกัด

ระดับสุดยอด...มากันทั้งน๊านเลย . :gd .

เรียนเชิญทุกท่านมางานสัมมนาครั้งนี้นะคะ รับรองว่าได้ความรู้กลับบ้านกันเพียบเหมือนเดิม ^__^

GT โชคดีมากๆที่ได้รับเกียรติจากวิทยากรระดับเทพมาบรรยายให้ฟัง ต้องขอบคุณเฮียกัม แล้วก็อาจารย์ดอนด้วยค่ะ

ส่วนสถานที่ครั้งนี้เราเปลี่ยนบรรยากาศย้ายมาจัดที่โรงแรม อีสทิน แกรนด์ สาทร โรงแรมเปิดใหม่ สวย แล้วก็เดินทางสะดวกมากค่ะ

นั่งรถไฟฟ้า BTS ลงสถานีสรุศักดิ์ มีบันไดทางเชื่อมเดินเข้าโรงแรมได้เลย ไม่ต้องกลัวว่าจะเปียกฝนหรือเดินไกลนะคะ

ยังไงสอบถามรายละเอียดเรื่องงานสัมมนาได้ที่จี้นะคะ 0-2673-9911 ต่อ 250 หวังว่าจะได้พบทุกท่านที่งาน วันที่ 14 ต.ค. นี้ค่ะ :D

งานสัมมนานี้เนื่องจากจัดที่โรงแรมระดับ5ดาว ค่าใช้จ่ายแพงจึงจำเป็นต้องจัดเพียงครึ่งวันครับ

และงานนี้เหมาะอย่างยิ่งสำหรับ Beginner ที่กำลังเริ่มศึกษา เทคนิคเคิล นะครับ

คอร์สexcutiveมีรอบหน้าไหมคะสะดวกแต่เสาร์อาทิตย์ไม่มีแล้วอ่ะ :_10

งานสัมมนานี้เนื่องจากจัดที่โรงแรมระดับ5ดาว ค่าใช้จ่ายแพงจึงจำเป็นต้องจัดเพียงครึ่งวันครับ

และงานนี้เหมาะอย่างยิ่งสำหรับ Beginner ที่กำลังเริ่มศึกษา เทคนิคเคิล นะครับ

ต้องเอาโน๊ตบุ๊คไปไหมคะ ขอบคุณค่ะ

ขอตอบคุณ nujeabnarak ว่า รบกวนโทรไปสอบถามที่ GT ดูนะครับ 0-2673-9911 ต่อ 250

ขอตอบคุณ juy ว่า งานนี้คงไม่ลงลึก จะเน้นประสบการณ์ จิตวิทยาการลงทุนของเฮียกัมพลน่ะครับ

เรื่องสอนเทคนิคคงระดับพื้นฐาน คุณ กมลธัญนักวิเคราะห์ของ GT คงไม่ลงลึกมาก

และขอแนะนำ

Mr. Don Schellenberg – นักวิเคราะห์/ เทรดเดอร์ และผู้ชำนาญการลงทุน/ Special emphasis on Chicago Mercantile Exchange (CME)

ท่านพูดภาษาไทย ชัดถ้อยชัดคำ สอนเป็นภาษาไทยครับ

และปกติถ้า Take Course กับแกราคา 35.000 บาท เชียวนะครับ

แกชำนาญทาง (Elliot Wave)

รายละเอียดตามนี้ครับ

http://www.efuturest...%20Workshop.pdf

ถูกแก้ไข โดย Namchiang

ขอตอบคุณ nujeabnarak ว่า รบกวนโทรไปสอบถามที่ GT ดูนะครับ 0-2673-9911 ต่อ 250

ขอตอบคุณ juy ว่า งานนี้คงไม่ลงลึก จะเน้นประสบการณ์ จิตวิทยาการลงทุนของเฮียกัมพลน่ะครับ

เรื่องสอนเทคนิคคงระดับพื้นฐาน คุณ กมลธัญนักวิเคราะห์ของ GT คงไม่ลงลึกมาก

และขอแนะนำ

Mr. Don Schellenberg – นักวิเคราะห์/ เทรดเดอร์ และผู้ชำนาญการลงทุน/ Special emphasis on Chicago Mercantile Exchange (CME)

ท่านพูดภาษาไทย ชัดถ้อยชัดคำ สอนเป็นภาษาไทยครับ

และปกติถ้า Take Course กับแกราคา 35.000 บาท เชียวนะครับ

แกชำนาญทาง (Elliot Wave)

รายละเอียดตามนี้ครับ

http://www.efuturest...%20Workshop.pdf

ผมก็คงต้องขอฟังแกด้วยคนนะครับ :17

ผมก็คงต้องขอฟังแกด้วยคนนะครับ :17

ต่ายทองรอฟังเฮียมาบอกต่อนะคะ :32

ขอความกรุณาท่านที่โอนเงินมานะครับว่า

รบกวนโอนมาเกินกวา300บาทแต่อย่าเกิน 10 บาท

เช่น 301 บาท เป็น้นนะครับ

เพื่อความสะดวกเวลาตรวจสอบชื่อผู้โอนเงินนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ผมโอนเงินสัมมนาให้แล้วนะครับ จำนวน300 บาท วันที่28-9-12 15.17.17

รบกวนช่วยสำรองที่นั่งและแจ้งกลับด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ใครสนใจ ก็ลองโทรเข้าไปสอบถามดูนะครับ เหลือเวลาอีกไม่ถึง 2 สัปดาห์ รับได้ประมาณ 300 ท่าน

เหลือเวลาอีกแค่7วันนะครับ ใครสนใจต้องรีบแล้วนะครับ

เหลือเวลาอีกแค่7วันนะครับ ใครสนใจต้องรีบแล้วนะครับ

คุณส้มโอมือไปไหมคะงานนี้ คิดถึงคร้า :uu