ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ccczaa

ขอเชิญร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี ปี 2555

โพสต์แนะนำ

ผมร่วมบริจาคไปด้วยคนครับ ขออนุโมทนาครับ

ส่งอีแมวหาอาจารย์แล้วครับ

ผมขออนุญาตโพสต์ในเฟสบุคผมด้วยครับเพื่อมีคนร่วมบริจาก

ขอบคุณครับคุณ Dr.Polar Bear

ได้รับอีแมว แล้วครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เพื่อนๆที่ต้องการสมทบเงินร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี

กรุณาโอนเงิน มาภายในวันที่ 2 พฤศจิกายน 2555 ก่อนเวลา 22.00 น. นะครับ

เพราะจะทอดกฐินในวันที่ 4 พฤศจิกายน 2555 นี้แล้วครับ

โอนมาช้ากว่านี้ เตรียมกฐินไม่ทันครับ

รายชื่อผู้บริจาคเงิน ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี

ตั้งแต่วันที่ 11 ตุลาคม 2555 ถึง 31 ตุลาคม 2555 ครับ

ถ้าต้องการใบอนุโมทนาบัตร

ช่วยแจ้งชื่อ - สกุล และที่อยู่ให้ด้วยครับ

แล้วช่วยแจ้งมาในเมลนี้ครับ เวลาทางวัดออกใบอนุโมทนาบัตร จะได้ส่งให้ครับ

ccczaa@hotmail.com

ถูกแก้ไข โดย ccczaa

เพื่อนๆที่ต้องการสมทบเงินร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี

กรุณาโอนเงิน มาภายในวันที่ 2 พฤศจิกายน 2555 ก่อนเวลา 22.00 น. นะครับ

เพราะจะทอดกฐินในวันที่ 4 พฤศจิกายน 2555 นี้แล้วครับ

โอนมาช้ากว่านี้ เตรียมกฐินไม่ทันครับ

สำหรับเงินที่เพื่อนๆ ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐิน ผมจะแบ่งเป็น 2 ส่วนเท่าๆกัน เพื่อนำไปทอดกฐิน รวม 2 วัด คือ

1. ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี สร้างศาลาการเปรียญ ปฏิบัติธรรมเฉลิมพระเกียรติ

ณ วัดป่าอรัญญาวาส บ้านเหล่าสีแก้ว ตำบลไค้นุ่น อำเภอห้วยผึ้ง จังหวัดกาฬสินธุ์ วันที่ 4 พฤศจิกายน 2555

จำนวน 80,000 บาท(เงินแปดหมื่นบาทถ้วน)

2. ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี เพื่อสร้างอาคารผู้ป่วยโรคเอดส์และโรควัณโรค วันที่ 4 พฤศจิกายน 2555

สำนักสงฆ์ซำสูง อำเภอซำสูง จังหวัดขอนแก่น

จำนวน 40,000 บาท(เงินสี่หมื่นบาทถ้วน)

รายชื่อผู้บริจาคเงิน ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี

ตั้งแต่วันที่ 11 ตุลาคม 2555 ถึง วันที่ 2 พฤศจิกายน 2555 เวลา 16.00 น. ครับ

ส่วนเพื่อนๆที่ โอนเงินมาหลังจากเวลา 16.00 น. วันนี้ ผมขอโพสชี้แจงหลังจากเสร็จงานทอดกฐินครับ

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ

ถ้าต้องการใบอนุโมทนาบัตร

ช่วยแจ้งชื่อ - สกุล และที่อยู่ให้ด้วยครับ

แล้วช่วยแจ้งมาในเมลนี้ครับ เวลาทางวัดออกใบอนุโมทนาบัตร จะได้ส่งให้ครับ

ccczaa@hotmail.com

กฐินสามัคคี ตอนนี้ได้ทำการทอดกฐินเสร็จไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

ตอนนี้ผมขอแจงรายละเอียดการแบ่งเงินที่นำไปทอดกฐินก่อนนะครับ

1. เพื่อนๆ ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐิน รวมเป็นเงินจำนวน 72,360 บาท เงินส่วนนี้ผมได้แบ่งเป็น 2 ส่วนเท่าๆกัน

2. เงินสมทบในส่วนที่ขาด รวมเป็นเงินจำนวน 47,640 บาท

รวมเงินที่ใช้ทอดกฐินสามัคคี จำนวนทั้งสิ้น 120,000 บาท

โดยนำไปสมทบการทอดกฐินสามัคคี

รวม 2 วัด คือ

1. ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี สร้างศาลาการเปรียญ ปฏิบัติธรรมเฉลิมพระเกียรติ

ณ วัดป่าอรัญญาวาส บ้านเหล่าสีแก้ว ตำบลไค้นุ่น อำเภอห้วยผึ้ง จังหวัดกาฬสินธุ์ วันที่ 4 พฤศจิกายน 2555

จำนวน 80,000 บาท(เงินแปดหมื่นบาทถ้วน)

2. ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี เพื่อสร้างอาคารผู้ป่วยโรคเอดส์และโรควัณโรค วันที่ 4 พฤศจิกายน 2555

สำนักสงฆ์ซำสูง อำเภอซำสูง จังหวัดขอนแก่น

จำนวน 40,000 บาท(เงินสี่หมื่นบาทถ้วน)

สำหรับรูปภาพในงานทอดกฐิน ผมขอเวลาหน่อยนะครับ

เพราะทอดกฐินของวัดทั้ง 2 วัดครั้งนี้ จัดขึ้นในวันเดียวกัน

ผมขอเวลารวมรวมรูปภาพ จากเพื่อนๆผมก่อนนะครับแล้วจะมาโพสให้ดูครับ

ส่วนด้านล่างเป็นรายชื่อผู้บริจาคเงิน

ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคีทั้งหมดจนถึงวันที่ 4 พฤศจิกายน 2555 ครับ

ส่วนใบอนุโมทนาบัตร

ผมขอส่งให้หลังจากที่ผมไปแนะนำกราฟในวันอาทิตย์นี้ ให้เสร็จก่อนนะครับ

คาดว่าจะส่งให้ได้ประมาณวันอังคาร หรือ วันพุธ หน้าครับ

และผมขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคนแทนทางวัดมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ส่วนมากอยู่แต่กระทู้คุณ next ไม่ค่อยได้เลื่อนลงมาดูห้องงานบุญเลย

เห็นกระทู้นี้แล้วเสียดายที่ไม่มีโอกาสได้ร่วมทำบุญด้วย สัญญาว่าจะเลื่อนลงมาให้บ่อยขึ้น

คราวหน้าจะได้ร่วมทำบุญด้วยสักครั้ง :D

ปีนี้ ผมไม่ได้ถ่ายภาพงานทอดกฐินเอง ภาพที่ลงมาโพสให้ดูเลยมีน้อยนะครับ

บางภาพผมต้องการนำมาลง แต่ติดขัดตรงที่เจ้าตัวเขาไม่ต้องการให้ลง

โดยให้เหตุผลเรื่องความปลอดภัยของตัวเขาและครอบครัวครับ

ได้ภาพมาแค่นี้หละครับ

ภาพทอดกฐินสามัคคี เพื่อสร้างอาคารผู้ป่วยโรคเอดส์และโรควัณโรค

วันที่ 4 พฤศจิกายน 2555

สำนักสงฆ์ซำสูง

อำเภอซำสูง จังหวัดขอนแก่น

ภาพทอดกฐินสามัคคี

เมื่อวันที่ 4พฤศจิกายน 2555

เพื่อสร้างศาลาการเปรียญ ปฏิบัติธรรมเฉลิมพระเกียรติ

ณ วัดป่าอรัญญาวาส บ้านเหล่าสีแก้ว ตำบลไค้นุ่น

อำเภอห้วยผึ้ง จังหวัดกาฬสินธุ์

สรุปจำนวนเงินที่ได้ร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคี จำนวน 2 วัด

จำนวนเงินที่ร่วมสมทบเป็นเจ้าภาพ 80,000 บาท

จำนวนเงินที่ร่วมสมทบเป็นเจ้าภาพ 40,000 บาท

สมทบเพิ่มเติมในวันงานอีก 10,000 บาท

รวมใช้เงินสมทบร่วมเป็นเจ้าภาพทอดกฐินสามัคคีไปทั้งสิ้น 130,000 บาท

ผมขอขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านที่ร่วมทำบุญในครั้งนี้มา ณ โอกาสนี้ครับ

โดยเฉพาะคุณกัมพล เจ้าของเวปThaiGOLD.info ที่อนุญาตให้ผมได้บอกบุญในเวปครับ

ขอบคุณครับ

ลืมไปนิด

วันนี้มีโอกาสไปพบเจ้าอาวาสที่สำนักสงฆ์ซำสูง อำเภอซำสูง จังหวัดขอนแก่น

ท่านเจ้าอาวาสบอกว่า อาคารที่สร้างน่าจะเสร็จในสัปดาห์หน้า แลัวครับ

และตอนนี้กำลังรวบรวมเงินเพื่อซื้อเตียงผู้ป่วย 7 เตียง ใช้เงินประมาณ 280,000 บาท ครับ

และท่านได้ฝากให้ผมขอบคุณเพื่อนๆชาวไทยโกลด์ที่ร่วมทำบุญ แทนท่านด้วยครับ

ขอขอบคุณเพื่อนๆอีกครั้งครับ

ขอบคุณครับ