ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Miss Stalking

อจ้งเตือนภัย!!ระวังตกเป็นเหยื่อโบร็คเกอร์ขี้โกงรายนี้!!

โพสต์แนะนำ

แจ้งเตือนภัยที่ปรึกษาหัวหมอ

สวัสดีคะ มาแบ่งปันข้อมูลจากประสบการณ์ตรงของเพื่อนเราคะ. ไม่อยากให้เพื่อนๆนักลงทุน หลงตกเป็นเหยื่อเดินซำ้รอยเพื่อนของเราคนนี้นะคะ

เริ่มเลยล่ะกัน เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อหลายเดือนที่แล้ว แฟนเพื่อนของเราได้ไปลงทุนทองคำกับบริษัททองรายนึง(ไม่ขอพาดพิงถึงชื่อบริษัทเค้าให้เสียหายนะคะ)

โดยมีผู้หญิงโทรมาแนะนำตัวเอง โดยอ้างว่าเป็นที่ปรึกษาของบริษัทนี้. ชื่อว่าจ๊ะจ๋า ดำรงตำแหน่งผจก.มา5-6ปีแล้ว. มีความสามรถดูแลเรื่องข่าวการวิเคราห์มาก ขอนัดพบเพื่อเอาข้อมูลการลงทุนมาพรีเซนต์. โดยให้ลงทุนขั้นต่ำกะเค้า350000 แต่ถ้าเปิดวีไอพีกะเค้าประมาณ1.5ล้าน เค้าจะดูแลเป็นพิเศษ.

จากวันที่ไปพบ ผู้หญิงคนนี้ก็คอยโทรมารายงานข่าว โทรมาตื๊อเรื่อยๆ. แฟนเพื่อนเราก็เลยใจอ่อนตัดสินใจลองดูก่อนขั้นต่ำ. เพื่อนเราก็ไม่ได้ว่าอะไรเพราะไม่รู้เรื่องลงทุนอยู่แล้ว. ซื้อขายกันได้สักรพักขาดทุนเกือบหมด350000 คุนจ๊ะจ๋าคนนี้ก็โทรมาบอกให้เติมเงินเข้าไปอีก350000โดยอ้างเหตุผลยาวเหยียดต่างๆนานาตามที่เทอนึกได้ ว่าราคาขึ้นแน่นอน แต่ตอนนี้เงินในพอตไม่พอที่จะแก้เกมอะไรของเค้าสักอย่างนี่แร่ะ เพื่อนเราก็เริ่มเอะใจ. เลยเบรคสามีว่ายอมขาดทุนเท่านี้พอดีก่ามั้ยก ลัวเติมเงินเข้าไปจะหายไปอีก. แต่สามีบอกอยากลองวัดอีกสักครั้งเผื่อจะได้คืน.

***** มีอยู่วันนึงเพื่อนเรายิมมือถือสามีมาใช้เพื่อจะโทรสับ แต่ระหว่างนั้น เธอเจอเมสเสจไลน์เด้งขึ้นมาพอดีชื่อว่าjajarเธอเลยลองเข้าไปอ่านดู ช็อคอัป!!ข้อความที่พิมพ์ในนั้นแทบไม่เกี่ยวกะการลงทุนหรือการรายงานข่าวใดๆลย เป็นการคุยเหมื่อนเชิงกำลังจีบกันอยู่. เวลายัยจ๊ะจ๋าคนนี้ไปไหนก็จะส่งรูปร้านรูปอาหารมาให้แฟนเพื่อนเราดู แล้วก็ชวนนัดไปทานข้าว ถ้าบอกไม่ไปเทอก็บอกว่าใจร้าย และข้อความอื่นๆอีกเยอะแยะ.

******* แล้วก็มาพบว่าพอตของแฟนเพื่อนเรา ยัยจ๊ะจ๋าคนเน้ก็เปนคนอ้อนขอพาสเวิร์ดเพื่อเข้าไปซื้อขายให้แทนคะ.สรุปว่าไอที่ขาดทุนเกือบหมดพอตก็คงจะเป็นฝีมือของยัยจ๊ะจ๋าคนดีนี่เอง มันน่าเจ็บใจมากเพื่อนเราเลยนำเรื่องต่างมาเเล่าให้ฟังอย่างละเอียด. ปรึกษากับเราซึ่งพอจะรู้เรื่องอยู่บ้างว่าควรจะทำอย่างไรดี มีแบบนี้ด้วยหรา. เราเลยแนะนำให้เธอเอานามยัตรไปเช็คชื่อยัยจ๊ะจ๋าคนนี้ว่าเป็นตัวแทนจริงรึป่าว. แล้วก็แนะนำให้มาโพสต์เตือนเพื่อนนักลงทุนด้วยกันแต่เพื่อนเราไม่เก่งเรื่องคอมเราเลยอาสามาโพสต์เตือนเอง. เพราะเด๋วนี้มิจฉาชีพแฝงตัวมากับธุรกิจเยอะ หรือถ้าเป็นที่ปรึกษาจิงมาแอบใช้วิธีสกปรกแบบนี้โดยที่บริษัทไม่รู้ ก็สมควรจะเอามาประจานไม่ให้คนอื่นตกเป็นเหยื่อ ทางบริษัทจะได้พิารณาให้ปรับปรุงตัวซะใหม่. หรือถ้าเทออยากจะใช้วิธีหากินแบบนี้จิงๆดิชั้นคิดว่าอาชีพที่ปรึกษาการลงทุนคงไม่เหมาะกะเทอ เทอควรจะไปเป็นอาชีพที่ปรึกษาเรืีองอื่นมากก่า ที่โพสต์ตรงนี้ไม่มีเจตนาที่จะทำลายชื่อเสียงไคนะคะจึงไม่ขอเอ่ยนามบริษัท แต่อยากมาประนามผู้หญิงที่ไม่รักศักศรี ทำให้วงการการลงทุนทองคำเค้าเสื่อมเสีย. ไม่อยากให้มีเหยื่อรายต่อไปที่ เสียทั้งเงินแล้วยังจะต้องมาเสียแฟนอีก

พร้อมกันนี้ขออนุญาติลงรูป ชื่อและ เบอรโทรสับของที่ปรึกษาหัวหมอคนนี้อนะคะ และฝากเพื่อนๆที่ใจดี ช่วยกันส่งข้อความต่อๆกันไปเตือนภัยในเว็บต่างๆด้วยคะ เพราะเราลงคนเดียวอาจจะลงไม่หมด ขอบคุนคะ^^

ชื่อ. ----- censor ---

รูป ------- censor ---

ฝากช่วยๆกันหน่อยนะคะ อย่าให้คนไม่ดีรอยนวล

ถูกแก้ไข โดย kumponys
เสี่ยงถูกฟ้อง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถ้าไม่มีคดีความเป็นชิ้นเป็นอัน มาขึ้นชื่อ เบอร์โทร แถมรูปเขา เสี่ยงไปหน่อยนะครับ

เดี๋ยวผมจะโดนหางเลขด้วย

เตือนพฤติกรรมได้ ถ้าฟ้องแล้วมีคดี ความผิดชัดเจน ก็เอามาเผยแพร่ได้ แต่ต้องระบุตัวตนคุณด้วยนะครับ เดี๋ยวผมจะเป็นแพะ

โอเครคะ ขอบคุณคะ ที่แนะนำ

แต่ถ้าไม่ลงก็ไม่มีไคทราบคะว่าบุคคลคนนี้เป็นไค เค้าก็จะแอบอ้างตัวเองไปหลอกลวงคนอื่นแบบนี้อีกเรื่อยๆ

คนชื่อจ๊ะจ๋าไม่ได้มีจ๊ะจ๋าเดียว แต่ถ้าลงรูปทุกคนจะได้รู้และระวังตัวกันได้. เเงินที่เค้าเสนอให้เปิดมันสูงนะคะไม่ใช่น้อยๆ

ขอบคุณมากนะคะ

งั้นเอาเป็นว่านักลงทุนท่านไหนอยากทราบว่าผู้หญิงที่เราพูดถึง คนนี้เป็นไคร

เพื่อมีใครเคยเจอเทอโทรไปชวนมาลงทุนแล้วก็มาแชร์ประสบการณ์ หรือสอบถามวงนอกกะเราได้นะคะ.

คุณแอดมินจะได้ไม่ลำบากใจด้วย. ยังไงก็ต้องขอบคุณมากๆนะคะ ที่ให้ลงกระทู้เตือนคะ^^

ข้อมูลเพิ่มเติมคะ. กดลิงค์. http://www.thongcome.com/goldwebboard.html