ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

DonJuan

เชียร์ออนไลน์. ทายทองแท่ง.. แล้วเล็งฟิวเจอร์...

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับท่านเจ้าบ้าน+พี่เบบี๋+พี่นำ้ใส

ไม่มีกราฟนะครับ

มองทองเหมือนท่านเจ้าบ้านครับคือ44-55

44น่าจะมาแน่ครับ 55ไม่แน่สำหรับdailyลูกนี้แต่ก็อยู่ในวิสัยที่จะไปถึงไดครับ

เตรียมทยอยปล่อยของแล้วครับ โดยธรรมดาที่dailyขึ้นสุดแล้วลงเพื่อจะขึ้นdailyลูกที่2 ทองมักลงมาประมาณfibo50 โดยชอบมีหางมาแตะ61.8ด้วยครับ 50%ถ้าขึ้นไปสูงสุดที่50ก็เท่ากับว่าน่าจะลงมา1,110+-5ประมาณนั้นครับ

เชื่อว่าน่าจะมีdailyลูกที่2 แล้วค่อยไปรอช้อนแถวนั้นครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับท่านเจ้าบ้าน+คิดถึงพี่เบบี๋กับคติคำสอนของพี่+คิดถึงพี่นำ้ใสของท่านเจ้าบ้านครับ

มองทองนะครับ

มาแรงกว่าที่คิดมากครับ มองว่าสูงสุดของdailyนี่ไม่เกิน1,180ครับ แต่คิดว่าขึ้นไปสุดแล้วเมื่อเช้าและอย่างมากคือขึ้นไปทำดับเบิ้ลท้อปครับ หลังจากนั้นdailyจะลงคิดว่าด่านแรกคือfibo38.2@1,130ครับซึ่งคิดว่ารับไม่อยู่ครับโดยในตอนแรกอาจจะทำเหมือนรับได้แล้วรีบาวขึ้นไปสั้นๆครับ หลังจากนั้นลงไปfibo50@1,120ซึ่งตรงนี้จะรับอยู่รึไม่คิดว่ามีโอกาส50%ครับ สุดท้ายจะลงไปfibo61.8@1,111ซึ่งตรงนี้น่าจะรับอยู่ครับโดยอาจจะลงมาไม่ถึงดีหรือมีแค่ไส้เทียนเฉียดๆมาครับ หลังจากนั้นเมื่อdailyลูกที่2ขึ้นก็น่าจะขึ้นไปที่ประมาณ1,189ซึ่งจะเป็นยอดสูงสุดของweeklyนี้ครับโดยอาจจะมีไส้เทียนโผล่เลยขึ้นไปครับ หลังจากนั้นถ้าdailyลูกที่2นี้ตัดลงก็คิดว่าweeklyก็น่าจะหันลงละครับแล้วพบกันที่new lowครับ คิดว่าน่าจะประทาณ1,030ของท่านเจ้าบ้านครับ ซึ่งอาจจะเป็นnew lowสุดท้ายรึเปล่าก็ยังไม่รู้เช่นกันครับ แต่ก็ใกล้จุดสิ้นสุดเข้าไปเต็มทีแล้วล่ะครับ

ปล.ถ้าweeklyลูกนี้ยังไม่ลงก็ต้องระวังค่าเงินหากจะshortนะครับ

ถูกแก้ไข โดย มือใหม่เหมือนกัน

สวัสดีครับ ทุกท่าน

ทองขึ้นมาแรงได้ทถึงแนวต้านสุดท้ายที่ให้ไว้ แถมเลยป้ายไปสักหน่อยนะครับ เป็นผลมาจากการลงทีเดียว 7 แท่งในรายสัปดาห์ เวลารีบาวด์ก็แรงดีไม่มีตก วันนี้มีมุมมองสัปดาห์นี้ให้ดูนะครับ .... / แนวต้านรายสัปดาห์อยู่แถว 1175 และ 1188*** เชื่อว่ายังไม่น่าผ่าน 2 แนวนี้ในสัปดาห์นี้(ยกเว้นมีเหตุการณ์สุดวิสัยนะครับ) ขึ้นมามากก็ควรย่อย้ำฐานสักหน่อย สัปดาหฺนี้ย่ออาจได้เห็นอย่างต่ำๆ 1136 หรือ 1125 นะครับ ทองจะขึ้นต่อไม่ควรหลุดแนว 1109 ครับผม

สำหรับมุมมองวันนี้ ราคาขึ้นมาเยอะ STO ขึ้นมากแล้วควรย่อ ให้จับตาดูแนว 1155 แถววๆนี้หากหลุดเกิน 4 ชั่วโมงมีโอกาสลงย้ำแนวรับ 1145*** และ 1136(1130)/1125 หรือราคาไม่ทะลุ 1165 ก็จ้องย่อนะครับ ดูแนวรับแรกไว้ก่อน เพราะทองจะขึ้นต่อมักไม่ย่อมากครับผม

ส่วนตัวมีเอสมาแถวๆ 1160 รอปิดแถวๆ 1145/1136 ครับผม จากนั้นดูไม่หลุดแนวสัปดาห์ค่อยหาโอกาสเก็บของลุ้นขารีบาวด์นี้ต่อนะครับ ทั้งหมดผมเดานะครับ :047

สวัสดีครับท่านเจ้าบ้าน+พี่เบบี๋+พี่นำ้ใส

คิดว่าจะไม่ได้เข้ามาหลายวันแต่ว่ามีสัญญาณบางอย่างครับ

เมื่อครู่ทองขึ้นไปติดเส้นเทรนตามที่เคยเดาไว้เมื่อ2วันก่อนครับ ต้องดูว่าจะหักด่านขึ้นไปและจะทำให้หน้าแตกรึเปล่าครับ แต่ที่สำคัญยังไม่ใช่ช่วงนี้ครับ แต่ที่เคยเดาไว้เมื่อตอนปลายปีที่แล้วว่าทองจะจบขาลงและเข้าสู่ขาขึ้นคือช่วงเช็งเม้ง2016 แต่ตอนนี้มีสัญญาณบางอย่างบอกว่าขาลงของทองถูกเร่งและเลื่อนเข้ามาอยู่ตอนใกล้สิ้นปีนี้ครับ

ยังพอมีเวลาไปทำการบ้านครับ

รู้สึกว่าหัวใจเต้นเร็วครับ

ระยะสั้นยังมองเหมือนเดิมครับ ตามท่านเจ้าบ้านครับ

กราฟยังไม่มีเวลาทำในตอนนี้ครับ

คิดว่าจะไม่ได้เข้ามาหลายวันแต่ว่ามีสัญญาณบางอย่างครับ

เมื่อครู่ทองขึ้นไปติดเส้นเทรนตามที่เคยเดาไว้เมื่อ2วันก่อนครับ ต้องดูว่าจะหักด่านขึ้นไปและจะทำให้หน้าแตกรึเปล่าครับ แต่ที่สำคัญยังไม่ใช่ช่วงนี้ครับ แต่ที่เคยเดาไว้เมื่อตอนปลายปีที่แล้วว่าทองจะจบขาลงและเข้าสู่ขาขึ้นคือช่วงเช็งเม้ง2016 แต่ตอนนี้มีสัญญาณบางอย่างบอกว่าขาลงของทองถูกเร่งและเลื่อนเข้ามาอยู่ตอนใกล้สิ้นปีนี้ครับ

ยังพอมีเวลาไปทำการบ้านครับ

รู้สึกว่าหัวใจเต้นเร็วครับ

ระยะสั้นยังมองเหมือนเดิมครับ ตามท่านเจ้าบ้านครับ

กราฟยังไม่มีเวลาทำในตอนนี้ครับ

อ่า...โพสเบิ้ลมา2เลยครับ จะลบยังไงลบไม่เป็นครับ ขอโทษครับ

ถูกแก้ไข โดย มือใหม่เหมือนกัน

สวัสดีครับ ทุกท่าน

ราคาย่อแล้ว หากรีบาวด์ไม่ผ่าน 1145*/1149*** ราคาจะลงไป 1120*/1109*** แต่ถ้าราคายืน 1150-1152 ได้ถึงค่ำๆ ราคาจะขึ้นไปเทส 1175/1188***

แนวทางส่วนตัว เล่นปลอดภัยรอซื้อ 1120/1109 หรือไม่ผ่าน 1145 ก็ขาย แล้วไปซื้อแนวรับ ในกรณีราคาทะลุ 1152 จะขึ้นไป 1175/1188*** ตรงนี้น่าเอสครับ ทั้งหมดเดานะครับ

ปล. ขออภัยไม่มีกราฟครับผม