ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

DonJuan

เชียร์ออนไลน์. ทายทองแท่ง.. แล้วเล็งฟิวเจอร์...

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ ท่านเจ้าบ้าน+พี่เบบี๋+พี่นำ้ใส สบายดีทุกๆท่านนะครับ

ในที่สุดทองก็จบขาลงรอบใหญ่และเข้าสู่ขาขึ้นรอบใหญ่เต็มตัวแล้วนะครับ ที่จริงเดือนที่แล้วก็คิดว่าทองจะย่อเหมือนท่าเจ้าบ้านนะครับ แต่ทองยืนยันว่าจะไม่ย่อแรง ตอนนี้ัเส้นma5ได้ตัดขึ้นมาจากเส้นma20ในmonthlyแล้วครับเมื่อเดือนที่แล้วครับ ในอดีตเส้นma5ตัดเส้นma20แค่4ครั้งใน20ปีครับ

5/1996ตัดลง

9/2001ตัดขึ้น

4/2013ตัดลง

3/2016ตัดขึ้น

มองระยะยาวครับ ลุ้นให้ถึง1,550เหรียญที่ปี2019ครับ

ช่วงนี้เล่นขึ้นครับ สังเกตุเส้นma4ของmonthlyนะครับ ตั้งแต่ปี2000ถึง2013ช่วงที่ทองเป็นขาขึ้นนะครับ 150เดือนมี6เดือนเท่านั้นที่ราคาไม่ลงมาแตะหรือตัดเส้นma4 เท่ากับ96%ที่ทองต้องแตะเส้นma4 ดังนั้นหากจะshortจึงควรให้ราคาสูงกว่าเส้นma4อย่างน้อย50เหรียญเพื่อความปลอดภัยครับ หากเดือนนั้นราคาไม่ลงมาที่เส้นma4 อีกเดือนถัดไปราคาก็ต้องลงมาที่เส้นma4 ซึ่งหากในเดือนถัดไปราคามาที่ma4แม้ขายไม่ได้อะไรแต่ก็จะไม่ขาดทุนครับ แต่โดยแนวทางน่าจะย่อลงทาที่เส้นma4แล้วเปิดlongจะดีกว่าครับ(ดูdailyและ4hrsประกอบ) ถ้าหากสิ้นเดือนนี้ราคาปิดที่1,275 เดือนหน้าเส้นma4จะอยู่ที่ประมาณ1,254ครับ

ตอนนี้monthlyขึ้น weeklyลง dailyขึ้น ส่วนตัวถือlongต่อไปรอจนกว่าmacdของ4ชั่วโมงตัดลงจึงจะปิดlongบางส่วนครับ

ถูกแก้ไข โดย มือใหม่เหมือนกัน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับท่านเจ้าบ้าน+พี่เบบี๋+พี่นำ้ใสครับ

ราคาทองในdailyตัวสุดท้ายAUDได้ขึ้นมาแล้วครับ(macd) spotตัวอื่นขึ้นนำกันไปก่อนแล้วทั้งusd eur inr chf 9ล9

ทองจะขึ้นไปไหนไม่รู้ครับ แต่อาจจะมีนิวไฮ ปลอดภัยสำหรับขาSก็ควรจะต้องมี1315ขึ้นไปครับ แต่จะให้ดีคือย่อแล้วLจะดีกว่าครับ

สวัสดีครับ

สวัสดีครับท่านเจ้าบ้าน+พี่เบบี๋+พี่นำ้ใสครับ

ทองตแนนี้อาจจะขึ้นweeklyลูกใหม่แล้วก็ได้นะครับ ถ้าเป็นเช่นนั้นจริงแนวต้านเหล่านี้คงต้านไม่อยู่ครับ ยกเว้นว่ายังอยู่ในweeklyลูกเก่าครับ monthly weekly daily 4hrsทุกตัวหันขึ้น จึงยังคิดว่าขึ้นต่อครับ

สวัสดีครับท่านเจ้าบ้าน+พี่เบบี๋+พี่นำ้ใส รู้สึกเงียบเหงาจังเลยครับ คิดถึงทุกๆท่านครับ

เล่นตามสูตรเดิมครับ ย่อทยอยเปิดLครับ

1280ของเส้นma4ของmonthlyมีโอกาส96%ที่จะมาถึงครับ เส้นmaบอกว่าราคามันเวอร์เกินไปครับ ถ้าไม่ใช่ตอนย่อแรงที่ราคาจะตัดma20ลงมา ราคาก็จะประมาณma5ครับ

ช่วงที่ทองเป็นขาขึ้นประมาณ150เดือนมี8เดือนใน2คั้งที่ราคาตำ่กว่าเส้นma20ครับ

ว่ากันตามสถิตินะครับ

เมื่อเดือนที่แล้วราคาไม่ลงมาที่เส้นma4นะครับ

ในส่วนของเดือนนี้นะครับ ตอนนี้1335 ในอดีต150เดือนมี6เดือนเท่านั้นที่ราคาไม่ลงมาที่เส้นma4ของmonthlyนะครับซึ่งเดือนที่แล้วก็เกิดเช่นนั้นด้วยครับ หากราคาไม่ลงมาที่ma4เดือนถัดไปก็ต้องลงมาที่ma4ซึ่งในสถิติ6ครั้งไม่เคยมีที่ราคาไม่ลงมาที่ma4สองเดือนติดต่อกันครับ ดังนั้นหากว่ากันตามสถิติอย่างน้อยเดือนนี้ราคาก็ต้องลงมาที่ma4(1310)ร้อยเปอร์เซนครับ โดยส่นตัวเชื่อว่าราคาน่าจะย่อลงมาตำ่กว่าแนวของma5ในmonthlyนิดหน่อยครับซึ่งก็ราวๆ1290ครับ มี+-นิดหน่อยครับ

ค่าเงินตอนนี้macd+stochในweeklyสวนทางกับราคาทองครับ โดยส่วนตัวก็ไม่รู้ว่าจะดูอย่างไรดีครับ แนะนำว่าเล่นสั้นเข้าไวออกไวก็แล้วกันครับ

สวัสดีครับท่านเจ้าบ้าน+พี่เบบี๋+พี่นำ้ใส

ทองร่วงแรงเลยนะครับ มาดูกันว่า1240จะรับอยู่หรือเปล่าครับ ตั้งแต่ปี2001-2013เส้นma20ของmonthlyเป็นแนวรับที่แข็งแกร่งและมีเพียงครั้งเดียวคือปี2008ที่เส้นนี้รับไม่อยู่ครับ ดังนั้นโดยส่วนตัวยังคิดว่าเส้นนี้จะรับอยู่ มาลองดูกันนะครับ

สวัสดีครับท่านเจ้าบ้าน+พี่เบบี๋+พี่นำ้ใส ครับ

ราคานิ่งๆวิ่งกรอบแคบมาหลายวันครับ ตอนนี้มีสัญญาณรีบาวในราย4hrsครับ ต้องลองดูว่าจะผ่านแนวต้าน1255แล้วขึ้นไปยืนเหนือ1260ได้รึเปล่าคนับ มาดูกันนะคาับ

สวัสดีครับท่านเจ้าบ้าน+พี่เบบี๋+พี่นำ้ใส

ค่าเงินบาทนะครับ

macdยังไม่ตัดนะครับ แต่ส่วสตัวมองว่ทจะตัดในอีกไม่กี่วันนี้นะครับ

สวัสดีครับท่านเจ้าบ้าน คิดถึงท่านเจ้าบ้าน+พี่เบบี๋+พี่นำ้ใสครับ

เส้นสีเขียวเป็นแนวต้านแข็งของปีสี้ครับ เทสไปแล้ว5ครั้งยังไม่ผ่านสักที เชื่อว่าเร็วๆนี้จเผ่านไปได้ครับ ส่วส่วนfibo2เส้นเชือว่าถึงแนวรับทีweeklyไปแล้วครับเพียงแต่จะลงมายำ้รึเปล่านั่นแหล่ะครับ

ระยะยาวมองขึ้น ระยะกลางและระยะสั้นมองตั้งไข่เพื่อขึ้นครับ มีแนวต้านที่เส้นเขียวใคือ1330-1340ครับ

สวั

พอดีไลนหายคะ แอดเข้ากลุ่มหน่อยคะ

ถูกแก้ไข โดย @@ iñ-lövé @@

ส่งรูปมาให้เพื่อนๆช่วยกันพิจรณาตามมุมมองของแต่ละท่านนะครับ

สวัสดีท่านเจ้าบ้าน+พี่เบบี๋+พี่นำ้ใสครับ

สวัสดีครับ. ทุกท่าน

ผมมีห้องเดาทองใน App LINE นะครับ. กดตามลิ้งค์เพื่อเข้าห้อง. หรือทางคิวอาร์โค้ดครับผม

http://line.me/ti/g/kAw8V6G9o5