ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

อุแม่เจ้า ฝรั่งมันเล่นอะไรกัน กราฟเป็นตัว N เลย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอถามหน่อยครับ

ไม่เล่นสวนเทรน

ดูตรงเส้นไหนครับว่าเทรนกำลังไปทางไหน

อ่านกราฟไม่ค่อยเป็นครับ

อยากไปเรียนอีก คิดถิงอาจารย์

แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยสะดวก เปลี่ยนเวลาทำงาน

เอาไว้รุ่นหน้าจะโดดงานไปให้อาจารย์ครอบครูเพิ่มความขลังอีกที.. :P

น้องทองวันนี้... ใครที่ซื้อ 1610+- แล้วซื้อซ้ำ 1632+- ที่แนะนำ ตอนนี้ เป้าหมายแรกอยู่ที่ 1653+- หากมาก็ปิดทำกำไรสักครึ่งหนึ่งก่อน..แต่หากหลุด 1632+- ก็ปิดทำกำไรทั้งหมด อย่างน้อยตัว 1610+- ก็กำไร ถึงแม้ตัว 1632+- จะไม่กำไร แต่หากไป 1666 เป้าหมายก็ปิดทั้งหมด กำไรกระจาย..... !57

post-725-093408400 1317866398.jpg

set50 ใครซื้อตามที่บอก 585+- แข็งโป๊ก....ตอนนี้คงสบายตัวไป....

post-725-062015600 1317867105.jpg

ขอถามหน่อยครับ

ไม่เล่นสวนเทรน

ดูตรงเส้นไหนครับว่าเทรนกำลังไปทางไหน

อ่านกราฟไม่ค่อยเป็นครับ

ไม่เล่นส่วนเทรนเราต้องดูก่อนครับว่า เทรนใหญ่เป็นอย่างไร แล้วขาเทรนใหญ่กำลังทำขาขึ้นหรือขาลงอย่างตอนนี้เทรนใหญ่เป็นเทรนขึ้นอันยาวนานสีฟ้า....แต่ว่าช่วงนี้เป็นเทรนลงใหญ่...สีแดง...แต่ว่าตอนนี้กำลังทำขารีบาว์ดเพื่อขึ้นไปหา แดงบน...เพราะฉะนั้นสรุป ตอนนี้เราจึงควรเล่นซื้อก่อนขาย เพราะว่าเป็นขารีบาว์ดของเทรนแดง...เพื่อขึ้นไปหาแดงบนครับ สังเกตุ ได้ว่าช่วงนี้ผมเลยให้เล่นซื้อ แต่ก็ย้ำเสมอหากหลุด 1585 ก็ตัวใครตัวมันเพราะมันจะหลุดเทรนเดย์ สีฟ้าล่างที่ขึ้นมายาวนาน...และหาขึ้นไปหาแดงบนและไม่ผ่านฟ้าได้ ก็อาจร่วงยาวๆ ได้...

ปล.แหะๆ เมื่อลงรูปผิด

post-725-066579900 1317868917.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

อยากไปเรียนอีก คิดถิงอาจารย์

แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยสะดวก เปลี่ยนเวลาทำงาน

เอาไว้รุ่นหน้าจะโดดงานไปให้อาจารย์ครอบครูเพิ่มความขลังอีกที.. :P

ว่างๆ ก็มาเรียนซ้ำได้ครับ...ยินดีครับ !Hi

วันนี้ออกเจแล้วค่ะ มาตามดูกราฟขอบคุณมากค่ะ5fc0f220.gif

เรียนอ.จิ๊ว set50 มาถึงุ630+- แล้วควรปิด แล้วขายซื้อหรือเปล่าครับ

วันนี้ไปเรียนกับอาจารย์ สนุกมากครับ อาจารย์เป็นกันเองมากครับ ได้เทคนิคการวาดเทรนแบบอาจรย์มาช่วยตัดสินใจเวลาคับขัน น่าจะช่วยผ่อนหนักเป็นเบาได้บ้างละครับ ต้องขอขอบคุณอาจารย์มากๆครับ