ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้อง oil ทำพิษ เอาเทรนใหญ่ให้ดูก่อน

1 หลุด 96 ใครที่เก็บมา ควรปิดทำกำไรให้หมด ใครเล่นขายตามคงได้ค่าขนมบ้าง

2. งานงอกดันหลุดเทรนใหญ่ 83 เหรียญไม่ควรซื้อตาม บวกกับเศรษฐกิจโลกแย่มากทำดึงลงกระจาย

ปล. ผมดันซนเก็บ 80 ไปหนึ่งดอก กะเดังดอยยาวตอนนี้ไปหนึ่งก้อน เดียวเอาเทรน 4 ชม.มาให้ดูต่อ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดีใจที่ได้เห็น อ.จิ๊ว กลับมาโพสต์ต่อนะครับ ยินดีด้วยที่หายจากการบาดเจ็บครับ บาดเจ็บจากเล่นกอล์ฟเหรอครับ กลับมารอบนี้ชวนกันทำบุญอีกนะครับ

น้อง oil 4 ชม

1. เทรนย่อยผมกดซื้อ 53 เหรียญแบบขายบ้านซื้อหมดตูดเลย

2. ขึ้นมา 59 เหรียญ ไม่ผ่านแดงบนงานงอกหลอกให้ดีใจหลายรอบแต่ไม่ผ่านสักที

3. หลุดเทรนลงแล้ว 47 เหรียญ ใครมีเงินซื้อไปเลย แต่ผมไม่มีเงินซื้อแล้วได้แต่ดู

4. ตอนนี้ขึ้นมาเทรน high เก่า 51 เหรียญหากผ่านได้ซื้อเพิ่มไปอีก

5 หากร่วงใครไม่มีของซื้อ 44 ใหม่ น้องออยไงลงจากตรงนี้อีกก็ไม่มากมายแล้ว ถือยาวไงก็กำไร

ปล. ที่ผมซื้อเป็นกองทุน เพราะกำถือยาวดีกว่าฝากแบงค์ได้ดอก 3% ฝากประจำ แต่ตอนนี้เสียวไม่รู้ดอยยาวเท่าไร แต่ในใจหากมีข่าวดีเข้ามา ผมมองค่าการผลิดน้ำมัน น่าจะอยู่ที่ 70-80 เหรียญ ต่ำกว่านี้ซ์้อได้ให้ผมเลยตัดสิ้นใจซื้อถึงไม่ได้ราคาที่ดีที่สุดผมก็พอใจ ใครมีเงินเย็นเล่นยาวน้ำมันตอนนี้ถือว่าเป็นราคาที่เก็บได้ดีเลย โซน 45-50 เก็บไปเหอะไม่เกิน 1-2 ปี 70-80 เหรียญน่าจะมาได้สบายๆ กำไร เกือบ 100% ดีกว่าฝากแบงค์แน่นอน

ถูกแก้ไข โดย clubjew

ขอบคุณทุกคนที่เป็นห่วงครับตอนนี้หายดีแล้วครับ

รอบดีกมีแถม

น้อง Aud....

1. ตอนนี้ราคาน้อง Aud น่าซื้อสุดๆ ติดทั้งแนวรับเทรนเดย์ และเทรน 4 ชม. ซื้อแถว 0.7625 แล้วถือยาวได้เลยก้อนนี้

2. เล่นสั้นปล่อยสักครั้งแถว 0.7887 ได้สบายๆ เลยหากผ่านได้ ซื้อเพิ่มเข้าไปอีกไม่ต้องปิด

3. เป้าหมายหลัก เทรนเดย์ 0.8700 โน้นเลย

ปล. เดียวพรุ่งนี้ทำกราฟเซต ให้น่ะ

ขอบคุณทุกคนที่เป็นห่วงครับตอนนี้หายดีแล้วครับ

หายแล้วกลับมาเป็นขวัญใจ นักลงทุนนะคะ ขอบคุณวิฯค่ะ อ. เคยบอกให้ บริจาค ปฏิทินตั้งโต๊ะให้คนตาบอด ก็รวบรวม เอาไป บริจาคเรื่อยๆ ผลบุญรักษา อ.นะคะ รวยๆเฮงๆ แม่นๆ คร้า

หายแล้วกลับมาเป็นขวัญใจ นักลงทุนนะคะ ขอบคุณวิฯค่ะ อ. เคยบอกให้ บริจาค ปฏิทินตั้งโต๊ะให้คนตาบอด ก็รวบรวม เอาไป บริจาคเรื่อยๆ ผลบุญรักษา อ.นะคะ รวยๆเฮงๆ แม่นๆ คร้า

ไม่แน่ใจว่าที่มูลนิธิคนตาบอดยังรับอยู่หรือเปล่าน่ะครับ ปกติเขาจะรับ 1 ธันวาคม ถึง 25 มกราคม ของทุกปี ผมก็ยังคงเก็บไปบริจาคเรื่อย ใครรวบร่วมได้ก็เอาไปบริจาคได้ครับ ดีกว่าทิ้งหรือชั่งกิโลขาย อย่างน้อยให้เด็กตาบอดได้เอาไปทำหนังสืออ่าน เผื่อเกิดชาติหน้าจะได้ฉลาดๆ ขึ้นไม่โดนพวกกองทุนหลอกเอา :uu

น้องทองก่อนนอน ปรับเทรนล่าสุด บะบายทุกคน

น้องทองก่อนนอน ปรับเทรนล่าสุด บะบายทุกคน

ขอบคุณมากๆค่ะ :D

น้องทองเทรนเดย์ให้ดูก่อน

1. หากปรับฐานอาจลงได้ถึง 1200-1220 ที่เขียวล่าง ตรงนี้ทองแท่งเข้าเก็บได้

2. หาไปต่ออาจไปได้ถึง 1330+- เลย แต่ก็เป็นแนวต้านแข็ง หากผ่านตรงนี้ได้ถึงจะเป็นขาขึ้นเต็มตัว

ปล. ตอนนี้อยู่กลางเทรน 4 ชม. เขียวอาจขึ้นหรือปรับฐานก็ได้ ตรงนี้เดียวทำเทรน 30 นาทีให้ดูอีกที

น้องทองเทรน 4 ชม. กับ 1 ชม.

1. จุดเสี่ยงขาย 1280+- ที่บอกเมื่อวาน

2. หลุดเหลืองล่างขายตามไปเลย 1266

3. รอทำกำไร 1245+- ปิดทำกำไรก่อน เล่นสั้นเสี่ยงซื้อตามไปเลย คัททิ้ง 1235+-

4. จุดซื้อปลอดภัยรอซื้อ 1220+- ที่บอกแถวเขียวล่าง ทองแท่งเก็บได้ทำกำไรได้

ปล. ในใจยังมองว่าทองน่าจะปรับฐานต่อ ที่ก็ยังมีที่เหลือที่สามารถขึ้นต่อได้เหมือนกันที่ 1330+- เทรนเดย์ ไม่รู้มันจะไปทางไหนก่อน

น้อง oil

1. จุดน่าเก็บ 44-45 หลุดเทรนลงแล้วกลับเข้าเทรนไม่ได้ ใครซื้อได้แถวนี้กอดให้ตายไปเลย

2. ผ่าน 51 เหรียญได้ที่บอกใครซื้อเพิ่มอีก กอดยาวได้เลย 2 ก้อนผมมองอย่างน้อยก็ต้องไปเทส low เก่า 75 เหรียญ สองก้อนนี้รอปล่อยตรงนี้ได้เลย กำไรเน้นๆ 50% แน่นอน

ปล. ส่วนใครยังไม่ได้เก็บน้ำมันก็ทะยอยเก็บได้เลยครับ ต่ำกว่า 60 เหรียญ เก็บได้ทุกราคา หากโลกเรารถยังต้องเติมน้ำมันอยู่ ไม่มีเจ๊ง

set50

ตรงนี้น่าสนใจมาก แถว high เก่า เสี่ยงขายมันตรงนี้แหละ 1080+- คัทยาวหน่อย 1100+- เพราะมี high เก่าแถว 1095+- ถ้าหากร่วงก็ทำกำไรกันยาวๆไป แต่หากผ่านได้แล้วพรุ่งนี้ยังขึ้นต่อ ผ่าน1100 ต้องคัททิ้งน่ะครับ เพราะมันอาจปั่นตลาดไปยาว ทั้งที่เศรษฐกิจไม่ดีมาก

น้องทอง...

1. รอเสี่ยงขาย 1280+- เหมือนเดิม คัททิ้ง 1290+- หากไม่กลับเข้าเทรนแดงไล่ซื้อตาม

2 ทำกำไรครึ่งหนึ่งก่อนแถว 1255+-

3. ปิดทำกำไรทั้งหมดก่อน 1240+- แต่หากทะลุแดงล่างได้ รอไปปิดที่เขียวล่างได้เลยแล้วเสี่ยงซื้อตามมาเลย 1225+- คัททิ้ง 1205+-

ปล. ที่บอกเมื่อวานเทรนเดย์ ทองยังมีโอกาสขึ้นไปเทส 1330 ได้เหมือนกัน หรือลงมาปรับฐานแถว 1225+- ที่เทรนเขียวล่าง ไงช่วงนี้เล่นสั้นตามเทรนแดงไปก่อน ส่วนใครที่ติดขาย 1280+- ที่แนะนำไป ยังไม่ได้ออกทำกำไร ก็เล่นตามแผนวันนี้ไปเลย ส่วนใครปิดทำกำไรไปบ้างก็ดีใจด้วยครับ