ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

น้องทอง

ลงรูปไม่เป็น ใครช่วยสอนหน่อยครับ หรือขอลิงค์ คู่มือหน่อยครับ

ถูกแก้ไข โดย clubjew

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รอรูปอยู่น๊า..ครายก้อดั้ย..ช่วยจารจิ๋วโหน๋ยจิคร๊าบบ !10

เป็นแล้ว เตรียมตัวอยู่บ้านใหม่แล้วเย้ๆๆๆ แล้วตัวการ์ตูนเก่าๆ อ่ะครับ ลงยังไง ที่มีให้มันไม่ตลกเลยอ่ะ ใครทำเป็นสอนหน่อยครับๆๆๆ

post-725-046766700 1277127444_thumb.jpg

อ้าว ไม่ใช่นี่หว่า คนที่ 36 :mellow:

การ์ตูนแบบเก่าให้คลิกตรง แสดงทั้งหมด ค่ะ จะอยู่ด้านล่าง

ขอบคุณนะคะสำหรับกราฟและความพยายาม !gd

หู้ เพิ่งรู้ว่า..อ.จิ๋ว..ชอบตาหล๊กกก อิอิ

นี่แน๊ะๆๆ... !53 !uu !_01 !_08 ...ตลก ล้วนๆ..คิกๆๆ

หวัดดีคับ ขอเรียกจารย์จิว ระกันนะคับ

ผมแอบอ่าน บทวิเคราะห์ของจารย์ เช้าเย็นทุกวัน แม่นมากๆๆๆ ติดตามตั้งแต่บ้านเก่าแล๊วค๊าบ

ขอบคุนมากคับ

ตาม อ.จิ้วมาบ้านใหม่ครับ อาจารย์ไม่มีกราฟหรือครับ !01

น้องทองสุดท้ายก็ไปไม่รอด !54

เมื่อวานมีคนโทรหาผมว่า จะขายทองแท่งดีไหมผมบอกว่าดี กำไรไม่ออกจะกำดอยใช่ไหม เพราะผมบอกเลยว่า เมื่อไรที่มี new high มักจะลงแรงเสมอ เมื่อกำไร ก็ออกไปก่อน

1. จุดที่ผมให้ขายซ้ำ ใครที่ซื้อ 1245+- ให้ขายซ้ำ 1260+- ที่ผมบอก แล้วก่อนหน้านี้ที่ผมบอกการสร้างเทรนซ้อนเทรนอย่าไปกลัวมันไปได้ไม่ไกลหลอก เพราะเจอมาเยอะแล้ว นี้ยังแค่ เทรนซ้อนเทรน ที่เคยเจอ เทรนซ้อนเทรนแล้วยังซ้อนเทรนอีก สุดท้าย สวิงแรงมากๆ นี้เป็น อีกประสบการณ์หนึ่งที่ต้องจำครับ ผมเลยบอกนักเรียนเสมอให้กลับไปย้อนดูอดีตทุกจุด ในหัวเราจะมี pattern มากมายซึ่งตรงนี้มันสอนกันไม่หมดอยู่ที่ประสบการณ์และการสังเกตุครับ

2. นี้คือจุดที่ผมบอกว่า ถ้าหลุดร่วง เพราะอะไรถ้าดูเทรนชมพูจะเห็นได้ว่า 1260+- เป็น ขา 3 แล้วนี้ลง 4 ตรงนี้แล้วขึ้นไม่ได้ เลยเป็น ขา 5 ที่ดูยากที่สุดว่ามันจะเล่น 5 อะไร สุดท้ายมันเล่น 5 กุดแล้วหลุดเลย ใครที่ขายตรงนี้ 1255 ถือว่าคุณมีวินัยมากๆ ผมสอนนักเรียนว่า การเล่นที่ปลอดภัยคือการเล่นตอนหลุดเทรน แต่การนับขาจะทำให้ได้ราคาที่ดี แต่ก็เสี่ยงผิดเล่นตอนหลุดเทรนง่ายที่สุด ใครขายตรงนี้ผมยกนิ้วนให้เลย

3.มันดันหลุดเทรนฟ้าอีกใครขายซ้ำตรง 1243+- ถือว่า เยี่ยมมากๆ แต่ผมนอนหลับไปแล้วอด แต่ตรงนี้ถ้าขายซ้ำอีกต้องออกเร็วมากๆ เพราะถือว่า กำไรมาหลายตัว ตัวหลังๆ ก็ค่อยๆออกไป ตัวแรกก็รอตามเป้า

4. เป้าหมายแรก 1223+- ถ้าไม่หลุด มันจะติดเทรนเขียว ควรออกอย่างน้อย 60% แต่ถ้าหลุดก็ไม่ต้องออก รอต่อไป

post-725-025901900 1277159798_thumb.jpg

ว๊าววววว ขอบคุณสำหรับกราฟ + อีโม !gd

มะวานเย็นขายไปหมดแล้วค่ะ(ทองแท่่ง)ไปไม่ทัน 19150 เพราะปรับลงอย่างรวดเร็ว !17

รอเก็บของถูกขึ้นขบวนต่อไปค่า ให้รอดูที่ 1223 ใช่หรือเปล่าคะอาจารย์จิ้ว !thk !thk !thk

ขอบคุณค่ะคุณจิ๊ว 5fc0f220.gif ดีที่เมื่อวานอ่านวิเคาะร์แล้วจดไว้ ไม่โดดขึ้นดอย ม่ายงั้นวันนี้มีหนาววววafd371da.gif