ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

มีเรื่องรบกวนทุกท่านอีกแล้ว รบกวนช่วยตอบแบบสอบถามให้ด้วยนะครับ :_087

1.ท่านคิดว่าราคาทองคำในเดือน เมษายน พ.ศ. 2556 (เพิ่มขึ้น / ลดลง)

2.ท่านคิดว่ากรอบการเพิ่มขึ้น / ลดลงของราคาทองคำ เดือน เมษายน จะอยู่ในกรอบเท่าใด

3.เหตุผลที่ท่านคาดว่าทองคำจะปรับตัวจากปัจจัยใด

4.ท่านคิดว่าในช่วง 1 เดือนข้างหน้า จะซื้อทองคำหรือไม่

5.ท่านคิดว่าราคาทองคำในอีก 3เดือนข้างหน้าจะเป็นอย่างไร (เพิ่มขึ้น /ลดลง)

ทุกคำตอบมีค่ามากนะครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าด้วยนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

1 เพิ่มขึ้น

2 1600-1680

3 ปัจจัยด้านการเงินของอเมริกา

4 ไม่ซื้อเพราะซื้อเดือนมี.คแล้ว

5 เพิ่มขึ้น

1 เพิ่มขึ้นค่ะ

2 1600-165+ค่ะ

3 ปัจจัยจากตัวเลขต่างๆของอเมริกา น่าจะเป็นผลบวกกะทองค่ะ

4 ไม่ซื้อค่ะ รอขายดอยค่ะ

5 ไม่แน่ใจค่ะ คิดว่าน่าจะสวิงไปมาอยู่ค่ะ 152+-165+ค่ะ

ขอบคุณครับน้าเคน

1.ลดลงครับ

2.1500-1600

3.ปัจจัยเพราะตัวเลขเศรษฐกิจฝั่ง ยุโรปและ อเมริกาคงแย่เหมือนเดิม

4.รอซืื้อครับ

5.น่าจะลงยาวครับ

6.เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับผิดถูกคงไม่ว่ากันนะครับ

ขอบคุณครับน้าเคน

1.)เพิ่มขึ้นครับ

2.)1600-1700 $

3.)ปัญหายูโรส่งผลต่อทองขึ้น

4.)ซื้อเพิ่ม

5.)เพิ่มขึ้นครับ

1 อาจจะเพิ่มขึ้นแต่ไม่มาก

2 1500-1600

3 ปัญหาศก.เมกา+ยุโรป กำเริบ

4 ซื้อ เพราะเล่นออนไลน์ ถ้าเรายังเล่นอยู่ เราก็ซื้อ แล้วก็ทะยอยออกดอย

5 อยากให้มันขึ้น ถ้ามันลง ก็อยากให้มันลงให้เสร็จภายในปีนี้มันจะได้ขึ้นๆซะที ^^

ปล.ทองเป็นไรที่ลงทุนเยอะ กำไรก็น้อยลง เรื่อยเจ้ากดราคา บาททำพิษอีก ในระยะยาว นลท.ก็คงทะยอยลดพอร์ต เอาตังค์ไปลงทุนในรูปแบบอื่นหมดแหล่ะ เด๋วเราจะเอานุ้งทองไปปล่อยเกาะ อิอิ

สวัสดีครับทุกท่าน

ช่วงนี้ทองอาจจะดูน่าอึดอัดที่ขึ้นน้อยไปหน่อย แต่ก็ต้องรอกันต่อไปสำหรับแท่งนะครับ

เศรษฐกิจยูโรโซนมีแนวโน้มฟื้นตัว

วันพุธ, 13 มีนาคม 2556 07:56 | อัพเดตล่าสุดเมือ วันพุธ, 13 มีนาคม 2556 07:56 | วันเผยแพร่ | printButton.png | emailButton.png

องค์การเพื่อความร่วมมือและพัฒนาเศรษฐกิจ (OECD) เปิดเผยว่า ดัชนีชี้นำกิจกรรมทาง เศรษฐกิจในกลุ่มประเทศสมาชิก OECD ในเดือนม.ค.ยังคงมีการขยายตัวเพิ่มขึ้นในสหรัฐ อังกฤษและญี่ปุน

ขณะที่ยูโรโซนมีแนวโน้มที่จะขยายตัวขึ้นเช่นเดียวกับประเทศชั้นนำทางเศรษฐกิจอื่นๆใน ช่วงหลายเดือนข้างหน้า หลังจากที่ปรับตัวย่ำแย่มาเป็นเวลานาน

OECD ระบุว่า ดัชนีชี้นำกิจกรรมทางเศรษฐกิจในกลุ่มสมาชิก 34 ประเทศของ OECD เพิ่มขึ้นแตะ 100.4 ในเดือนม.ค. จาก 100.3 ในเดือนธ.ค.ปี 2555 ซึ่งบ่งชี้ว่าการขยายตัว ทางเศรษฐกิจมีความแข็งแกร่ง

ส่วนดัชนีชี้นำสำหรับยูโรโซนเพิ่มขึ้นสู่ระดับ 99.7 จาก 99.6 ในเดือนธ.ค. แต่ดัชนีชี้นำ สำหรับจีน อินเดียและแคนาดาส่งสัญญาณถึงการเติบโตทางเศรษฐกิจที่อ่อนแอลง

ดัชนีที่สูงกว่า 100 บ่งชี้ว่าการขยายตัวทางเศรษฐกิจมีแนวโน้มจะสูงกว่าอัตราแนวโน้ม ซึ่งมีความแตกต่างกันอย่างมากในกลุ่มประเทศเศรษฐกิจขนาดใหญ่

ทั้งนี้ เศรษฐกิจยูโรโซนได้หดดตัวลง 0.6% ในช่วงไตรมาสสุดท้ายของปี 2555 ซึ่งนับเป็น ปัจจัยที่ถ่วงเศรษฐกิจโลก โดยนักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าเศรษฐกิจยูโรโซนจะหดดตัว อีกครั้งในปี 2556 แต่ดัชนีชี้นำของ OECD แสดงให้เห็นว่ายูโรโซนอาจจะกลับมาขยายตัว อีกครั้งในปีนี้

มีเรื่องรบกวนทุกท่านอีกแล้ว รบกวนช่วยตอบแบบสอบถามให้ด้วยนะครับ :_087

1.ท่านคิดว่าราคาทองคำในเดือน เมษายน พ.ศ. 2556 (เพิ่มขึ้น / ลดลง)

2.ท่านคิดว่ากรอบการเพิ่มขึ้น / ลดลงของราคาทองคำ เดือน เมษายน จะอยู่ในกรอบเท่าใด

3.เหตุผลที่ท่านคาดว่าทองคำจะปรับตัวจากปัจจัยใด

4.ท่านคิดว่าในช่วง 1 เดือนข้างหน้า จะซื้อทองคำหรือไม่

5.ท่านคิดว่าราคาทองคำในอีก 3เดือนข้างหน้าจะเป็นอย่างไร (เพิ่มขึ้น /ลดลง)

ทุกคำตอบมีค่ามากนะครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าด้วยนะครับ

ที่ว่ามาผมเดา :17

1. ราคาทองคำในเดือน เมษายน พ.ศ. 2556 น่าจะเพิ่มขึ้น

2. กรอบราคาน่าจะอยู่ในช่วง 1580 - 1650

3. ทองคำลงมาเป็นเวลานานและไม่หลุดกรอบ 1550 กอปรกับตลาดหุ้นขึ้นอย่างต่อเนื่องน่าจะมีการขายทำกำไรหุ้นเเละโยกเงินมาลงทุนในทองคำ

บ้าง

4.ยังไม่ซื้อ

5.ราคาทองคำในอีก 3เดือนข้างหน้าน่าจะปรับขึ้นเเบบค่อยๆไต่ขึ้น