ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีคับทุกท่าน

เมื่อวานกองทุน SPDR แจ้งตัวเลขการเข้าซื้อเพิ่มอีก 7.9ตัน

พึ่งมาแจ้งเมื่อวานแต่ซื้อเมื่อไหร่ไม่แน่ใจ อาจซื้อมาแล้วตั้งแต่วันก่อนที่ราคาพุ่ง

เมื่อเมกาประกาศตัวเลขเริ่มสร้างบ้านเพิ่มขึ้น

ดัชนี PPI (ดัชนีราคาผู้ผลิต)เพิ่มขึ้นทั้งดัชนีทั่วไป และดัชนีพื้นฐานไม่รวมราคาอาหารพลังงาน

ตัวเลขความเชื่อมั่นผู้บริโภคเพิ่มขึ้น จาก -47 เป็น -45 ในสัปดาห์ก่อน

ทำให้ดาวโจนพุ่งทะยานขึ้นไปยืนเหนือ 10400 ได้อีกครั้ง

น้ำมันราคาปิดบวกขึ้นมาได้อีก 53 เซน

มาดูกราฟบ้าง

ราคายังวิ่งในกรอบ วนเวียนหาทางหาทิศไม่ได้ซะที

กรอบวันนี้ยังคงมองที่เดิม 1220 - 1227

ทะลุ 1227 ไป 1232 1238

หลุด 1220 ไป 1215 1210

ส่วนตัว - ยังมองว่าราคาไม่น่าไปไหนได้ไกล ยังวิ่งในกรอบไม่ไปไหน ปิดสถานะได้ก็ปิดคับ ออกมาดูข้างนอกก่อนดีก่า

ทองแท่ง

ช่วงนี้ราคายังมึนๆ เอาแน่ไม่ได้

ราคาอาจย่อลงมาแล้วค่อยไปต่อคับ

โชคดีนะคราบ

ที่ว่ามาผมเดา!ee

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณน้าเคนมากค๊า :lol:

อ้อ! ลืมไป +1 ให้ด้่วยคะ

ถูกแก้ไข โดย anjukosang

ขอบคุณมากครับ น้าเคน ผมมองที่ลูกศรสีแดงที่แท่งกราฟสุดท้าย ปรากฎขึ้นมา รีบไปร้านทองปล่อยของทันทีเลยครับ

วันนี้ เลยโชคดีที่ได้ราคาที่สูงที่สุดของวันนี้ เพราะสรุปในตอนเย็น ลงมาถึง 100 บาท ต้นทุนขาย เท่ากับ ราคาที่เราขายออกไปเลยครับ

!gd !gd

สวัสดีคับทุกท่าน

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กยังคงเดินหน้าปิดบวกเมื่อคืนนี้

เพราะได้แรงซื้อของกลุ่มกองทุนและเงินดอลลาร์ที่อ่อนค่าลง

อย่างไรก็ตาม ภาวะการซื้อขายที่ซบเซาอันเนื่องมาจากความกังวลเกี่ยวกับเศรษฐกิจโลก

ได้ฉุดสัญญาโลหะมีค่าประเภทอื่นๆร่วงลง รวมถึงพลาตินัมและพัลลาเดียม

ราคาน้ำมันปิดลดลง หลังเมกาเผยสต็อกน้ำมันดิบสัปดาห์ที่แล้วลดลงน้อยกว่าที่นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดการณ์ไว้

มาดูกราฟบ้าง

ราคาเมื่อวานย่อลงก่อนที่จะพุ่งขึ้นไปต่อจิงๆ

ที่แย่คือ มันย่อและไปตอนตลาดเราปิดทุกที

กรอบวันนี้มองไว้ 1225 - 1233

หากทะลุ 1233 ไป 1240 1245

ถ้าหลุด 1225 ไป 1219 1215

ส่วนตัว - ราคายังวิ่งในกรอบทั้งวันไม่ไปไหนจากค่าเงินบาทที่ยังแข็งโป๊ก ราคาอาจย่อแล้วไปต่อได้อีกคับ

ทองแท่ง

ช่วงนี้ไม่อยากให้ไล่ราคาตามเลย

แต่ถ้าจะไล่ราคา รอย่อค่อยเข้าดีก่านะคับ

โชคดีทุกท่าน

ที่ว่ามาผมเดา !ee