ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

!49 สวัสดีคับ พอดีไม่สบายเลยไม่ได้มาโพส ขออภัยด้วยคราบ

ดอลล่าแข็งค่าขึ้นหลังจากที่ร่วงมานาน

จากการที่ทั่วโลกวิตกต่อภาวะเศรษฐกิจที่ยังไม่มั่นคง

การลงทุนในสกุลเงินดอลจึงมีความเสี่ยงต่ำ

จึงฉุดราคาทองให้ร่วงลงมาหลังจากที่ขึ้นมาทั้งสัปดาห์

มาดูกราฟบ้าง

ราคาที่ร่วงลงมายังคงติดอยู่ที่เส้นกรอบสีฟ้า

กรอบวันนี้มองไว้ที่ 1225 - 1230

หากทะลุ 1230 ไป 1235 1241

ถ้าหลุด 1225 ไป 1220 1216

ส่วนตัว - ราคาอาจมีโอกาสรีบาวขึ้นมาได้ แต่ถ้าหลุด 1225 รีบปิด L จะปลอดภัยกว่าคับ

ทองแท่ง

ตอนนี้อยากให้รอดูว่าจะทะลุ 1230 ได้หรือไม่

ถ้าไปไม่ถึง รอเก็บของถูกได้เลยคับ ยาวแน่

โชคดีทุกท่าน

ที่ว่ามาผมเดา !ee

หายป่วย..ไวๆ คร้า

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณครับเฮียเคน หายป่วยไวไวนะครับ:lol: :lol:

ขอให้หายป่วยไวไว นะครับ พักผ่อนมากๆ นะครับ ขอบคุณที่ยังมาทำกราฟและวิเคราะห์ให้อ่านครับ

!01

ขอบคุณทุกความห่วงใยคับ

ตอนนี้อาการดีขึ้นมากแล้วคับ

สวัสดีคับทุกๆท่าน

ค่าเงินยูโรร่วงลงเมื่อเทียบกับสกุลเงินดอลลาร์เมื่อคืนนี้

หลังจากมีรายงานว่า ดัชนีภาคบริการและภาคการผลิตของยุโรปขยายตัวในอัตราที่ชะลอตัวลง

และหลังจากคณะกรรมการกำหนดนโยบายของธนาคารกลางยุโรป (อีซีบี)

แนะนำให้อีซีบีขยายระยะเวลาการใช้นโยบายผ่อนปรนทางการเงินออกไปอีก

จึงมีแรงเทขายทองเพื่อนำไปเกร็งกำไรจากค่าเงินดอลลาร์ที่แข็งค่าขึ้นแทน

มาดูกราฟบ้าง

เมื่อวานได้บอกไปถ้าไม่ทะลุ 1230 ให้ใส่ S

ราคาในวันนี้ยังคงวิ่งในกรอบสีแดง

กรอบวันนี้มองไว้ที่ 1216 - 1224

หากทะลุ 1224 ไป 1228 1232 1237 (จะเป็นการกลับเข้าเทรนขาขึ้นอีกครั้ง)

ถ้าหลุด 1216 ไป 1211 1204 1190 (อันนี้ป่าช้าแตก ผีร้องโหยหวน)

ส่วนตัว - ใครค้าง L ไว้ คัตออกบางส่วนแล้วรอดู หากหลุด 1216 อีก หนีให้ไว ถ้ายืนได้ค่อยลุ้นรีบาว

ทองแท่ง

ใจร่มๆรอของถูกดีกว่าคับ

โชคดีทุกท่าน

ที่ว่ามาผมเดา !ee

ขอบคุณค่ะไม่สบายยังอุตส่าห์คิดถึงแฟนคลับอีก ขอให้หายเร็วๆสุขภาพแข็งนะค่ะ :P :P !thk !thk !thk