ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

อ้าว แล้วเจ้ทำไงอ่ะ ว่าจะแถมเอส84ให้ด้วยนะเนี่ย

คริคริ เอาเองก็ได้ สู้ๆเนอะ

อ้าว แร้วเจ๊ไม่บอกล่ะคับว่ามีเอส 84 ด้วย อิอิ

งั้นบอยรับเซ้งตัวเอสไว้แร้วกันคับ ส่วนแอล 85 เจ๊อลันเก็บไว้ลุ้นต่อก้อได้คับ

นี่จีน-ญี่ปุ่นกำลังพิพาทหมู่เกาะเซนกากุ/เตียวหยูกันอีกแร้ว ลุ้นเป้า 1300 ไปเรยยย

ตอนเค้าแค่ยิงซ้อมรบเคสซีเรีย เอเชียยังเคยตกจัยจากโลว์ 1276 พุ่งปรี๊ดไป 1320 มาแร้วเรย

ยิ่งพี่ออส.ขี้ตกจัยจาตาย ปล่อยเอส 84 ให้บอยเซ้งต่อนะคับ บอยรับความเสี่ยงตรงนี้แทนเจ๊อลันเอง

* ดีแร้วคับ ไม่คัทก้อต้องล็อค ป้องกันพอร์ทเราไว้ก่อน ค่อยไปว่าอีกทีตอนปลด สู้ๆคับเจ๊

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จานดอด น้องบอย น้องญ่าคะ บีบีนี่ตั้งค่ากันที่เท่าไหร่คะ

ของพี่ในเอคเนส เป็น 20 ถูกมั้ยคะ

แล้วค่าบีบีที่ไดสโต ตั้งค่าเท่าไหร่คะ

รบกวนหน่อยนะคะ

ถูกคับเจ๊ ใช้พีเรียด 20 เรยคับ เป็นค่าเริ่มต้นไม่ต้องปรับรัยคับ

บีบีของสโต.ก้อใช้เดิมๆ คับ พีเรียด 18

สโต.ข้างในค่า 14.3.3 ค่าทั่วๆไป เคยคุยกับจานดอดนะคับ ว่าอยากลองใส่ตัวเร็วกว่าเทสดู

แต่มันยุ่งยากเหมือนกัน เพราะต้องให้สัมพันธ์กับ บีบี 18 และ อีเอ็มเอ 3 เรยยังไม่ได้ทำรัยคับ

อาจต้องใช้เวลาเทสปรับนาน หรือต้องให้จานดอดช่วยเทสด้วยคับ

แต่ค่าเริ่มต้นก้อถือว่าโอเคแร้วคับ ว่างๆ จาแค่ลองเทสไว้สำหรับเล่นเร็ว

พฤ 28 พย. เมกาหยุด วันขอบคุณพระเจ้า (Thanksgiving Day-ทุกพฤหัสที่ 4 ของเดือนพย.)

เสี่ยบอยขอให้คุณพเนจรปิดได้อย่างสมู้ธ แอส ซิลค์นะคับ เอาจัยช่วยคับ

จัยบอยจาห่วงคุณพเนจร กับ คุณหนุ่มจันท์ มากๆเรย ไม่รู้ทำมัย

พูดกับจานดอดกับน้องญ่าบ่อย ถึงว่าห่วงทั้งสองท่าน

เทรดอย่างระมัดระวังนะคับ บอยอยากฟังสองท่านมาบอกว่า ได้กำไร นะคับ

ขอบคุณครับ เสี่ยบอย ปิดออเดอร์นั้นไปแล้วครับที่ 1243 ติดลบนิดหน่อย ไม่อยากเก็บไว้ข้ามวันน่ะครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยว่ากันใหม่ นิสัยเข้าออเดอร์แบบไม่คิดแก้ไม่หายสักที (แบบมือบอนน่ะครับ)

เสี่ยฯครับ เวลาเราจะดูจุดรับ-จุดต้าน เราจะดูจากอินดี้ตัวไหนได้บ้างครับ

จะเอาไว้แก้เรื่องใจง่าย เข้าออเดอร์แบบไม่ค่อยระวังชะที

ขอบคุณครับ เสี่ยบอย ปิดออเดอร์นั้นไปแล้วครับที่ 1243 ติดลบนิดหน่อย ไม่อยากเก็บไว้ข้ามวันน่ะครับ

เดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยว่ากันใหม่ นิสัยเข้าออเดอร์แบบไม่คิดแก้ไม่หายสักที (แบบมือบอนน่ะครับ)

เสี่ยฯครับ เวลาเราจะดูจุดรับ-จุดต้าน เราจะดูจากอินดี้ตัวไหนได้บ้างครับ

จะเอาไว้แก้เรื่องใจง่าย เข้าออเดอร์แบบไม่ค่อยระวังชะที

อ๋อปิดไปแร้วนะคับ ไม่เป็นรัยคับอย่างน้อยยังได้คัทเอสตอนย่อ ขาดทุนเสียหายไม่มาก

บอยก้อว่าจาถามวันและเวลาที่คุณพเนจรเข้าออเดอร์เอสนี้นะคับ อยากเข้าไปเดจาวูดูคับ

ว่าตอนนั้นมันน่าเอสหรือป่าว คือสงสัยที่เอสแค่ 1240 อ่ะคับ

นิสัยที่แก้ไม่หายหมายถึงแบบไหนคับ

ใช่แบบเห็นมันร่วงๆ และยังทำท่าลงต่อไม่มีแรงดีดได้เรย

ก่อนหน้าก้อลงมาให้เห็นตั้งเยอะ เชื่อว่าลงต่อแน่ๆ ไม่รีบเอสเด๋วตกรถเกิดลงต่อยาว

ถึงลงมาต่ำแร้วก้อเสี่ยงดู เรยเอสรึป่าวคับ

ท่องไว้ในจัยนะคับ ทริคๆๆ อย่าลืมคับ เราไม่เอสทริค1 นะคับ

จุดรับ-ต้านดูได้จากหลายอย่างนะคับ เอ็มเอ ฟิโบ เทรนด์ไลน์ ดูได้หมดคับ

อินดี้ก้อไว้ช่วยดูประกอบว่าแนวนั้นน่าเข้ามั๊ยหรือยังไม่สุด รอก่อน

และอย่าลืมดูทริค อย่างน้อยทริคก้อช่วยทำให้ไม่ไปเผลอแอลยอดดอย เอสก้นเหว กำไรหรือป่าวเรื่องทีหลัง แต่เรายังเข้าในจุดที่ไม่น่าเกียดจนเกินไป

ตื่นเช้าเปิดกราฟครั้งแรกบอยไล่จากใหญ่ลงมาเล็กดูแนวโน้ม แร้วไล่จากเล็กขึ้นไปหาใหญ่ตอนจ้องเข้าทำ

อีก 1 ในหลายวิธีการเทรด

เทรดวิธีนี้ไม่ต้องสนจัยในรายละเอียดมากนัก

เสี่ยงเข้าตามแนวรับ-แนวต้านภายใต้สมมุติฐานว่า ไม่มีรัยแน่นอนว่าราคาจาดีดได้จากตรงไหน หรือ เทตรงไหน + มีดีดก้อต้องมีย่อ มีเทก้อต้องมีเด้ง ยืนกรานเล่นหน้าเดียว ยิ่งย่อยิ่งแอล ยิ่งดีดยิ่งเอส

แค่เพียง พอทราบแนวรับ-ต้าน อ่านจากวิเคราะห์ต่างๆ

หัวจัยของวิธีเทรดนี้คือ รันกำไร

ราคาย่อมา แอลไม้แรก ถูกกินเสีย 5 เหรียญ

ราคาลงต่อ แอลไม้สอง เสีย 5 เหรียญ

ไม้สาม สี่ อีก 5+5

แหย่เข้าไปเรื่อยๆ จากี่ไม่ก้อตาม ไม้ที่ถูกทางต้องรันกำไรคัฟเวอร์ที่เสียให้ได้

เคสนี้เสียไป 20 เหรียญ ไม้ถูกทางต้องรันให้ได้มากกว่า 20 เหรียญ

หัวจัยคือ รันกำไรให้คัฟเวอร์ พอร์ทอยู่รอด ถ้าไม่รันพอร์ทเสียหายระยะยาว รันกำไรได้เข้าได้ทุกแนว ไม่ต้องสนในรายละเอียด

ย่อมาแอลๆๆๆๆ ดีดมาเอสๆๆๆๆ ไปเรื่อย คอยรักษาระยะ (นอกจากไปเจอลงยาวแบบสงกรานต์เข้า หรือ ดีดไม่เลิก) แร้วรอไม้ถูกทางมาคัฟเวอร์ รายละเอียดไม่ใช่เรื่องจำเป็น

อาจพิดณาเลือกใช้ ง่ายกว่านะคับ เพราะเป็นการใช้กลยุทธ์นำเทคนิค

(เพิ่มเติม)

ไม่ได้ตั้งจัยบอกว่าวิธีนี้ดีหรือสนับสนุนให้เล่นด้วยวิธีนี้นะคับ แค่เล่าเฉยๆ

บอยเพิ่งกลับเข้ามา เปิดมาอ่านอีกรอบ รู้สึกเหมือนตัวเองสนับสนุนวิธีเรย

เรยรีบเข้ามาเพิ่มเติมห้อยท้าย แค่เล่าให้ฟังเฉยๆ นะคับ ความเสี่ยงมันก้อมี

ขอโทดนะคับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ส่วนมากจะเจอ แอล แล้วโดนกิน แล้วไม่แอล ซ้ำอะจิเพราะนึกว่าผิดทาง แล้วเปลี่ยนเป็นเอสแทน มันดันดีด โดนมันสองทางเลย

สวัสดีตอนเช้าค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด

วันนี้น้องทองจะเลือกขึ้นหรือลงดีเอ่ย ?....มารอแนวคุณดอดกับกราฟคุณญ่าค่ะ :_09

สวัสดีค่ะ คุณญ่า คุณบอย คุณดอด คุณอริสา ย่อตามที่คุณบอยบอกเป๊ะค่ะ :gd รอปิดเอสที่ค้างเหมือนกัน ลุ้นแนวคุณบอยอยุู่ มัวแต่ตกใจกราฟหน้าเวปมันเปลี่ยนราคา คิดว่า มันกระโดดไป 1353 ปิดเอสไม่ทันอะ ลุ้นๆ ย่ออีกรอบ :32

สวัสดีค่ะ มารอแนวทางของคุณดอดค่ะ คุณหญ้าด้วยค่ะ

คุณญ่า...มีกราฟกับแนวทางวันนี้มั๊ยคะ ?

โกลเบฯ.. 29 / 50

ต้นวีคยังไม่น่าดีด ให้ดูปลายวีค

มองซึมลงไป 29-30

ซึมหลักที่ต้องระวังคือ 1180-1200

ถ้าแถวนั้นแล้วยืน 1200 ได้ ก็แอลเล่นสั้น

โกลเบฯ.. 29 / 50

ต้นวีคยังไม่น่าดีด ให้ดูปลายวีค

มองซึมลงไป 29-30

ซึมหลักที่ต้องระวังคือ 1180-1200

ถ้าแถวนั้นแล้วยืน 1200 ได้ ก็แอลเล่นสั้น

ขอบคุณค่ะ...คุณดอด

เป็นกราฟรายวันนะคะ สำหรับคนเล่นยาวๆ หลุด 1277 มา

อาการเลยไม่ค่อยดีอย่างที่เห็นค่ะ ^_^ เดี๋ยวเล่นสั้นในวันขอดูก่อนค่ะ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ยืมป๋าอาวมา ต้องมีแนบท้ายแบบเสียวๆ แฮ่ๆ :P

ขอบคุณวิ คุณดอดด้วยค่ะ :D

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.