ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะ คุณดอด แสดงว่า กรณ๊เกิดแกบ แม้ว่าเราจะเทรดถูกทาง เค้าก็จะไปคืนกำไรให้ใช่ไม๊คะ รอบที่แล้ว แจ้งเคลม เค้าก็ปรับยอดขาดทุนให้เป็นศูนย์ แบบว่างกค่ะ อยากได้กำไรด้วย :32

ขอบคุณค่ะ คุณดอด แสดงว่า กรณ๊เกิดแกบ แม้ว่าเราจะเทรดถูกทาง เค้าก็จะไปคืนกำไรให้ใช่ไม๊คะ รอบที่แล้ว แจ้งเคลม เค้าก็ปรับยอดขาดทุนให้เป็นศูนย์ แบบว่างกค่ะ อยากได้กำไรด้วย :32

ยังได้คืน ยินดีด้วยค่ะ :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
ยังได้คืน ยินดีด้วยค่ะ :gd
ขอบคุณค่ะ คุณญ่า รอลุ้นว่ารอบนี้เค้าจะปรับให้หรือเปล่า เพราะดันไปต่อรองว่า เราควรได้ส่วนที่เป็นกำไรคืนมาด้วย ไม่ใช่คืนเฉพาะส่วนที่ขาดทุน อิอิ อุอุ :32

อ้าว แร้วเจ๊ไม่บอกล่ะคับว่ามีเอส 84 ด้วย อิอิ

งั้นบอยรับเซ้งตัวเอสไว้แร้วกันคับ ส่วนแอล 85 เจ๊อลันเก็บไว้ลุ้นต่อก้อได้คับ

นี่จีน-ญี่ปุ่นกำลังพิพาทหมู่เกาะเซนกากุ/เตียวหยูกันอีกแร้ว ลุ้นเป้า 1300 ไปเรยยย

ตอนเค้าแค่ยิงซ้อมรบเคสซีเรีย เอเชียยังเคยตกจัยจากโลว์ 1276 พุ่งปรี๊ดไป 1320 มาแร้วเรย

ยิ่งพี่ออส.ขี้ตกจัยจาตาย ปล่อยเอส 84 ให้บอยเซ้งต่อนะคับ บอยรับความเสี่ยงตรงนี้แทนเจ๊อลันเอง

* ดีแร้วคับ ไม่คัทก้อต้องล็อค ป้องกันพอร์ทเราไว้ก่อน ค่อยไปว่าอีกทีตอนปลด สู้ๆคับเจ๊

ถูกคับเจ๊ ใช้พีเรียด 20 เรยคับ เป็นค่าเริ่มต้นไม่ต้องปรับรัยคับ

บีบีของสโต.ก้อใช้เดิมๆ คับ พีเรียด 18

สโต.ข้างในค่า 14.3.3 ค่าทั่วๆไป เคยคุยกับจานดอดนะคับ ว่าอยากลองใส่ตัวเร็วกว่าเทสดู

แต่มันยุ่งยากเหมือนกัน เพราะต้องให้สัมพันธ์กับ บีบี 18 และ อีเอ็มเอ 3 เรยยังไม่ได้ทำรัยคับ

อาจต้องใช้เวลาเทสปรับนาน หรือต้องให้จานดอดช่วยเทสด้วยคับ

แต่ค่าเริ่มต้นก้อถือว่าโอเคแร้วคับ ว่างๆ จาแค่ลองเทสไว้สำหรับเล่นเร็ว

ขอบคุณค่ะน้องบอย พี่จะลองตั้งไดในเอคเนสไม่รู้จะใช้ได้มั้ย

เอาแต่เอส84 โห น้ำใจมากหลาย พี่ขายกินเองมะดีก่าหราจ้ะ

ขอบคุณจานดอด กะน้องญ่ามากๆนะคะ :01

สุดยอดเลยค่ะ คุณ dod คุณญ่า และคุณบอย ขอบคุณนะค่ะ เข้ามาแอบอ่านทุกวัน คุณบอยบอกว่า อย่าอ่านเกินวันละสองรอบ อิอิ

สวัสดีคับ คุณเอี้ยง

555 จิงหรอคับ คุณเอี้ยงเข้ามาแอบอ่านทุกวันหรอคับ ดีจัยจังเรย เพิ่งทราบวันนี้

บอยก้อเอฟซีคุณเอี้ยงมานานนะคับ คุณเอี้ยงโพสศุกร์เสริด พุธเสริดทีรัย บอยกับญ่าแอบจดตลอดคับ

ขอบคุณค่ะน้องบอย พี่จะลองตั้งไดในเอคเนสไม่รู้จะใช้ได้มั้ย

เอาแต่เอส84 โห น้ำใจมากหลาย พี่ขายกินเองมะดีก่าหราจ้ะ

ปรองดองๆ เด๋วดองมะม่วงแจก อิอิ

หวัดดีค่ะทุกๆ คน

หายหัวไปหลายวัน แหะๆ ยุ่งๆ ธุระส่วนตัวเยอะค่ะช่วงนี้

วันนี้แวะเข้ามาอ่านได้นานหน่อย กำไรกันเยอะแยะเลย ดีใจด้วยค่ะ

ทาง livechat ตอบกลับมาแล้วครับ :_02 อีก 1 ประสบการณ์ ที่ว่าจังหวะเทแรงๆ ตั้ง SL ก็มีเรื่อง gap ด้วย

Wipa Sawatdee | 13:27

ออเดอร์นี้ปิดด้วยสตอปลอสค่ะ

Wipa Sawatdee | 13:29

รบกวนลูกค้าอ่านเพิ่มเติมเรื่อง ข้อกำหนอช่องว่าค่ะ

https://www.exness.c.../specifications

** จริงๆ ต้องตัดที่ 1235$ ตามที่เราตั้ง ไม่ใช่เหรอครับ

Wipa Sawatdee | 13:31

ยกตัวอย่างนะคะ สมมติว่าเทรดเดอร์วางคำสั่งซื้อขายแบบ Sell Stop (ซื้อขายเมื่อราคาหุ้นอยู่ในขาลง) ที่รอการจับคู่ราคาสำหรับเครื่องมือสำหรับสกุลปอนด์สเตอร์ลิง/ดอลลาร์สหรัฐที่ราคา 1.40280 อีกทั้ง สมมติว่าในบางช่วงเวลา ช่องว่างของราคาปรากฏขึ้นสำหรับเครื่องมือที่กำหนดไว้ (ปอนด์สเตอร์ลิง/ดอลลาร์สหรัฐ) นอกจากนี้ ราคาตั้งซื้อล่าสุดก่อนช่องว่างดังกล่าวคือ 1.40300 และราคาตั้งซื้อแรกหลังช่องว่างดังกล่าวคือ 1.40170 เพื่อกำหนดราคาสำหรับการดำเนินการกับคำสั่งซื้อขายแบบ Sell Stop (ซื้อขายเมื่อราคาหุ้นอยู่ในขาลง) ดังกล่าว เราต้องหาความแตกต่าง (ค่าสัมบูรณ์) ในจุดต่างๆ ระหว่างราคาแรกของเครื่องมือดังกล่าวหลังช่องว่างและราคาของคำสั่งซื้อขายดังกล่าว |(1.40170 — 1.40280)| = 0.00110 = 11 จุด จากนั้น เปรียบเทียบความแตกต่างนี้กับค่าสำหรับระดับช่องว่างสำหรับเครื่องมือที่กำหนดไว้ในตาราง ในตัวอย่างข้างต้น ราคาตลาดราคาแรกจะแตกต่างจากราคาในคำสั่งซื้อขายในจำนวนที่มากกว่าค่าของระดับช่องว่าง (11> 10) ด้วยเหตุนี้ คำสั่งซื้อขายแบบ Sell Stop (ซื้อขายเมื่อราคาหุ้นอยู่ในขาลง) ดังกล่าวจะได้รับการดำเนินการที่ราคาตลาดราคาแรกหลังช่องว่าง ซึ่งเท่ากับ 1.40170

Wipa Sawatdee | 13:32

นี่คือ gap level ค่ะ ค่าระดับช่องว่าง

คู่สกุลเงิน ระดับช่องว่าง ในจุดต่างๆ

EURUSD 8

GBPUSD 10

USDCHF 10

USDJPY 8

EURJPY 10

GBPJPY 15

AUDUSD 10

USDCAD 10

EURGBP 8

เจอแบบเดียวกันเลยค่ะ ถามไปก็ได้คำตอบเหมือนกัน ตอบเหมือนของน้องญ่าด้วย ประมาณว่าเราทำไรไม่ได้ พี่เลยฝากบอกให้ช่วยไปบอกหัวหน้าคุณหน่อยนะ ให้ช่วยไปพิจารณาด้วย

เฮ้อ อย่่างที่คุณดอด กะน้องญ่าว่า คงไม่ต้องไปตั้งมันละ กดสดๆ ละกันเนอะ เซ็ง 10 เหรียญก็เงินนะ โดนกันหลายๆ คนก็หลายตังค์อ่ะ

เกือบลืม ขอบคุณเสี่ยบอยที่ตอบ PM ค่ะ

ขอบคุณ คุณดอด น้องญ่า เสี่ยบอย มากๆค่ะ

ไล่ๆอ่านไป พักหลังทำไม exness ปัญหาเยอะจัง เจ้ก็ชอบกดสด แล้วเฝ้า ถ้าไม่มีเวลาเฝ้าก็ไม่เล่น

ถึง vol เล็ก ก็เจ็บใจนะเฟ้ย ครั้งที่แล้วโดนเพราะ มาร์จิ้นเหลือ 29.5 ยังแค้นอยู่เลย

ฟังเพลงคลายเครียดกันค่ะ

ดีดก็ได้ ลงก็ดี