ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ดีจ้า นู๋ญ่า น้องบอย คุณดอด เจ้เกี้ยมอี๋ ปุยเมฆ อลัน และทุกคน คิดถึงทุกคนนะคะ

ขอบคุณสำหรับวิฯนะคะ เจียงใหม่หนาวมากไม๊คะ นู๋ญ่า

มีความสุขทุกวันนะคะ รักษาสุขภาพด้วยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดีจ้า นู๋ญ่า น้องบอย คุณดอด เจ้เกี้ยมอี๋ ปุยเมฆ อลัน และทุกคน คิดถึงทุกคนนะคะ

ขอบคุณสำหรับวิฯนะคะ เจียงใหม่หนาวมากไม๊คะ นู๋ญ่า

มีความสุขทุกวันนะคะ รักษาสุขภาพด้วยค่ะ

ดีจ๊า พี่พวง คิดถึงเหมือนกัน หายไปกันหลายคนเลย สงสัยเบื่อแม่ทองกันหมดแล้ว คุณนุชก็หาย

โกลเบฯ... 20 / 56

รอประกาศตี2

ถ้าคงคิวอี จะเห็น 60++

ลดคิวอี 20 น่าจะเอาไม่อยู่ จะไปเทส 00 ตรงนี้รอดูแรงซื้ออีกที

........

ออสฯ.. 20 30 / 50 60 เน้นย่อแอล

ถ้าภายในวันย่อ 20 ให้แอล เพื่อเก็งกำไรคืนนี้

คืนนี้ถ้าลงไม่หลุด 10 ให้แอล

โพลบลูมเบิร์กและหลายค่าย ออกมาว่า คิวอีจะลดปีหน้า

........

ออสฯ.. 20 30 / 50 60 เน้นย่อแอล

ถ้าภายในวันย่อ 20 ให้แอล เพื่อเก็งกำไรคืนนี้

คืนนี้ถ้าลงไม่หลุด 10 ให้แอล

โพลบลูมเบิร์กและหลายค่าย ออกมาว่า คิวอีจะลดปีหน้า

ขอบคุณมากค่ะ คุณดอดแปลว่าคงคิวอีกใช่ไหมค่ะ

ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ มันเป็นโพลน่ะค่ะ

ถ้าคืนนี้เค้าพูดแบบมีกำหนดเวลาชัดเจนว่าลด เดือนไหนของปีหน้า ไม่รู้ว่าทองจะเป็นยังไง ไม่มั่นใจก็ปิดสถานะก่อนตี 2 ละกันค่ะ

ธ.ก.ส.ซัด"ยรรยง"บิดเบือนข้อมูลจำนำข้าว

วันพุธ, 18 ธันวาคม 2556 12:48 |

สหภาพฯ ธ.ก.ส.ซัด"ยรรยง"บิดเบือนข้อมูลจำนำข้าว ยัน ขณะนี้ ธ.ก.ส. มีเงินจ่ายแค่ 12,000 ล้านบาท ไม่ใช่ 60,000 ล้านที่กระทรวงพาณิชย์ระบุ

นายประสิทธิ์ พาโฮม ประธานสหภาพแรงงานรัฐวิสาหกิจ ธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร หรือ สร.ธ.ก.ส. กล่าวว่า ขณะนี้พนักงานระดับปฏิบัติการของสาขา ธ.ก.ส.ทั่วประเทศ กำลังได้รับผลกระทบรุนแรง จากความเข้าใจผิดของเงินที่ได้มาใช้ในโครงการรับจำนำข้าว เนื่องจาก นายยรรยง พวงราช รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงพาณิชย์ ออกมาให้ข่าวเมื่อวันที่ 13 ธันวาคมว่า กระทรวงพาณิชย์ได้นำส่งเงินให้กับ ธ.ก.ส.ไปแล้ว แต่ว่า ธ.ก.ส.ไม่จ่าย ทำให้เกษตรกรจำนวนมากเข้ามาทวงถามเงินตามสาขา ทั้งที่ความเป็นจริงแล้วตามหลักฐานเอกสาร มีเงินสำหรับใช้จ่ายค่าจำนำข้าวอยู่ที่ ธ.ก.ส.เพียงแค่ 12,000 ล้านบาท ซึ่งก็ไม่เพียงพอจ่ายให้กับเกษตรกร ซึ่งขณะนี้มีใบประทวนมารอแล้วทั้งสิ้น 1 แสนล้านบาท

ส่วนเงินที่กระทรวงพาณิชย์ระบุว่า 60,000 ล้านบาทนั้น ยังไม่ใช่เม็ดเงินจริง ต้องรอการขายข้าวในสต๊อกของรัฐบาลก่อน และขณะนี้ชาวนากำลังเดือดร้อน เพราะว่าหาก 2-3 เดือนยังไม่ได้รับเงินค่าจำนำข้าว จะส่งผลต่อการชำระหนี้ที่ครบกำหนดคือ วันที่ 31 ธันวาคมนี้ และอาจจะมีการเคลื่อนไหวประท้วงได้ด้วย

ขอบคุณจานดอด มากๆค่ะ :01

จานดอดคะ อลันรบกวนขอมุมมองราย4 กะรายเดย์ ของจานดอดหน่อยค่ะ

แบบส่วนตั๊วส่วนตัวก็ดีเลยค่ะ อลันจะเอาไปเทียบกะคลื่นที่นับเพื่อดูเทรนค่ะ

รบกวนจานดอดหน่อยนะคะ

ขอบคุณจานดอด มากๆค่ะ :01

จานดอดคะ อลันรบกวนขอมุมมองราย4 กะรายเดย์ ของจานดอดหน่อยค่ะ

แบบส่วนตั๊วส่วนตัวก็ดีเลยค่ะ อลันจะเอาไปเทียบกะคลื่นที่นับเพื่อดูเทรนค่ะ

รบกวนจานดอดหน่อยนะคะ

เดาส่วนตัวจากกราฟราย 4 รายวันนะคะ

ราย4 30 / 43 ยังไม่ตัดขึ้น ต้องยืน 36 ให้ได้ จะไป 60+-

รายวัน ก็ยังไม่ตัดขึ้น ต้องยืน 40 ให้ได้จะไป 55 70+-

ถ้ายืนแต่ละจุดไม่ได้ ก็ร่วงต่อ ไป 10 00 ... ค่ะ

คืนนี้มีเฟดพูดตี 2 ไม่รู้ว่าจะออกมายังไง จะเหวี่ยงแค่ไหน ไม่รู้เหมือนกันค่ะ

เดาส่วนตัวจากกราฟราย 4 รายวันนะคะ

ราย4 30 / 43 ยังไม่ตัดขึ้น ต้องยืน 36 ให้ได้ จะไป 60+-

รายวัน ก็ยังไม่ตัดขึ้น ต้องยืน 40 ให้ได้จะไป 55 70+-

ถ้ายืนแต่ละจุดไม่ได้ ก็ร่วงต่อ ไป 10 00 ... ค่ะ

คืนนี้มีเฟดพูดตี 2 ไม่รู้ว่าจะออกมายังไง จะเหวี่ยงแค่ไหน ไม่รู้เหมือนกันค่ะ

ขอบคุณจานดอดมากๆค่ะ :01

ตอนน้ีอลันก็กะลังเมาคลื่นค่ะ เห็นหลายท่านมองข้ึน อลันเลยงง เพราะนับได้ไม่ตรง

อลันยังมองลงต่ออยู่ แต่ก็เริ่มกลัวว่าจะผิดทางค่ะ

กลายเป็นที่ฮือฮาในโลกออนไลน์ หลังมีการส่งต่อภาพของ เซบาสเตียน เคิร์ส (Sebastian Kurz) วัย 27 ปี หนุ่มหล่อหน้าใส รัฐมนตรีต่างประเทศคนใหม่ ของประเทศออสเตรีย ทีเพิ่งเข้ารับตำแหน่งไปเมื่อวันที่ 12 ธันวาคมที่ผ่านมา แทนที่นายไมเคิล สปินเดอเลกเกอร์ (Michael Spindelegger)

สวัสดีค่ะ คุณดอด คุณญ่า คุณบอย คุณอลันและทุกคนค่ะ ทองลง คนในบ้านหายหมดเลย

ขอบคุณจานดอดมากๆค่ะ :01

ตอนน้ีอลันก็กะลังเมาคลื่นค่ะ เห็นหลายท่านมองข้ึน อลันเลยงง เพราะนับได้ไม่ตรง

อลันยังมองลงต่ออยู่ แต่ก็เริ่มกลัวว่าจะผิดทางค่ะ

ลงมาแล้วคุณอลัน คิดว่าจบยังค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณดอด คุณญ่า คุณบอย คุณอลันและทุกคนค่ะ ทองลง คนในบ้านหายหมดเลย

ยินดีกับทุกคนด้วยนะคะ

คุณญ่าคอมเสีย เสี่ยบอยงานยุ่ง มาแวบๆโกยๆแล้วก็ไป กว่าจะไ้ด้คุยกันก็รอบค่ำค่ะ

อยากกรีสแต่เกรงใจค่ะ รวยๆๆๆทุกคนนะคะ

เจ้ๆๆ เรื่องนายกกับฉันก็สนุกดีนะคะ

พระเอกแก่ไปหน่อย แต่นางเอกน่ารัก