ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

เล่น ที่ exness กันหรือป่าวค่ะ เขาหยุดวันไหนพอทราบไหมค่ะ

ป่าววคับ 5555

คุณมูมู่ดูแร้วแปลให้ด้วยนะคับ

เพราะคุณมูมู่จบนอก ส่วนเสี่ยบอยจบในนี้คับ กร๊ากกกกกกกก+

เวลามาตราฐานกรีนิชนะคับ บวก 7

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทำไม ไม่คิดถึงเจ้บ้างฟะ มีงอล คุงขวดเค้าก็งอล

เจ๊เกี้ยมอี๋ขอร่วมงอลด้วยคนค่ะ

คิดถึงสิคับ ทำมัยเสี่ยบอยจาไม่คิดถึง อย่างอลน๊าๆๆ ขอโทดๆๆ คับ

พอดีโฟกัสไปที่เพื่อนที่มาใหม่ หลายท่านทักทายมาหลายโพส ก้อไม่ได้ทักตอบซักโพสเรยคับ แบบนี้คับ

บางท่านก้อมือใหม่ บางทีถามรัยมาก้อติดค้างๆ แทบไม่ได้อธิบายให้เพื่อนฟังเรย เกรงจัยมากๆ คับ

ส่วนพี่เกี้ยมอี๋ คุณขวด คุณจิ ไม่ใช่มือใหม่แร้ว เล็งกราฟเทรดกันเองสบายเนาะ

ลป. คืนนั้นโพสเสดปิดคอมแร้ว นึกขึ้นได้ว่าลืมคุณอริสาไปได้งัยนะ 555+

ยังแอบคิดเองกัวคุณอริสางอล ไหนได้ กลายเป็นพี่เกี้ยมอี๋ คุณจิ งอล 55555

คุณอริสาเป็นเพื่อนที่ถือว่าสนิทในความรู้สึกนะคับ ไม่รู้ยังงัย รู้สึกสนิท ทั้งที่ก้อไม่ได้คุยกันเยอะ

เพราะตั้งแต่คุณสาเข้ามา บอยก้อติดแต่งาน งานพอดีมากขึ้นไม่ค่อยได้เข้ามานานๆ

อาจเป็นเพราะคุณสาชอบยุให้น้องญ่าเอารองเท้าแก้วเขวี้ยงกะบาลเสี่ยบอยก้อเป็นได้ เรยสนิท แบร่

ส่วนคุณพเนจร คุณหนุ่มจันท์ นี่ เสี่ยบอยยอมรับคับ ว่ารู้สึกห่วงจิงๆจังๆ เพราะสองท่านโพสไม่บ่อย ไม่รู้ว่าผลเทรดเป็นยังงัยบ้าง

---------

นี่เป็นอีกเรื่องของการลุงทุนแบบ gs เป็นวิทยาฐานให้เพื่อนๆ ระมัดระวังด้วยนะค่ะ

Spread Widen....ตามที่เขาอ้าง

:dd

เสียใจด้วยนะคะ คุณณสุวรรณ์ ลองเช็คดูดีๆ ค่ะ

ที่สำคัญ ติดลบเยอะๆ ต้องจดไว้ด้วยค่ะ ว่า balance กับ equity เหลือเท่าไหร่

แต่ถ้ามั่นใจเราถูกนะคะ ลองไปเช็คใน daily report ที่เค้าส่งให้ทางเมลล์อีกทีค่ะ

อาจจะกระจ่างกว่านี้ บทเรียนราคาแพงเนาะ :17 สู้ๆนะคะ

คราวหน้า ถ้าคิดว่าจะไม่คัท ทุกๆ 30-50 เหรียญ ล๊อคไว้เลยมั๊ยคะ

จะได้ไม่เสียหายหนักแบบนี้ค่ะ เอาตัวเลขกลมๆ ก้อได้ค่ะ

1200 1250 1300 1350 อะไรประมาณนี้ค่ะ

บอยขอแสดงความเสียจัยกับพี่ณสุวรรณ์อย่างสุดซึ้งนะคับ

กว่าเอามาตอบกลับ ล่วงเลยไปมากแร้ว พูดไปก้อเป็นไปรื้อฟื้น

มันไม่ใช่เรื่องที่ดี แทนพี่อาจลืมๆมันไปแร้ว แต่บอยอยากพูดบางจุดนะคับ

1. ทำมัยปล่อยมันลากมาขนาดนี้คับ ติดลบ 5000 เหรียญนี่มันเกินไปนะคับ เกินรับ ไม้เดียวแสนห้าทำจัยไม่ได้คับ

2. ถ้าไม่คัททำมัยพี่ล็อคไกลจังเรยคับ ดอย1355 เอสที่ใกล้ที่สุดและ lot ใกล้กัน เอส1213 (บอยมีย้อนไปดูกราฟเดย์วันที่พี่แอล วันที่ 29 ตค. เป็นแท่งแดงแรกถัดจากไฮ) แบบญ่าพูดนะคับพี่ ถ้าไม่ล็อคด้วยเทคนิค ว่าหลุดตรงนี้ต้องคัท ต้องล็อค ก้อล็อคมันแบบตัวเลขกลมๆ ไปเรย ตั้งไว้เรย

3. พี่ใช้อินดี้เยอะจัง บอยใช้อยู่สองหน้าต่าง บางตัวพับไปก้อได้คับ จาดูค่อยยืดขึ้นมาดู หน้าต่างเล็กเกินไปเพราะความแออัดทำให้อินดี้บางตัวมันหลอกตานะคับ อย่างไดนามิคโซนสโตนอกจากที่กราฟเทรดปกติ บอยยังไปเปิดที่อีกกราฟนึงแบบใหญ่ๆ เรย ไว้ดูมันโดยเฉพาะ กราฟนั้นมีแต่ราคากับได.จอใหญ่ๆ

4. พี่เล่น lot เล็กลงมาก่อนนะคับ ไม่เกิน 0.05 lot ก้อน่าจาพอ เรียกความมั่นจัยกลับมาก่อนนะคับ

เป็นกำลังจัยให้พี่นะคับ แต่โดนไม้ละ 5000 เหรียญ มันเกินทำจัยรับได้คับ

ขอบคุณจานดอดมากๆค่ะ :01

ตอนน้ีอลันก็กะลังเมาคลื่นค่ะ เห็นหลายท่านมองข้ึน อลันเลยงง เพราะนับได้ไม่ตรง

อลันยังมองลงต่ออยู่ แต่ก็เริ่มกลัวว่าจะผิดทางค่ะ

เนี่ยอ่ะคับ เจ๊อลันนับเวฟเก่ง

จิงนะคับตอนนั้นส่วนใหญ่มองขึ้นกันมากกว่า ซึ่งก้อน่าให้มองอยู่

เพราะลงมาเยอะแร้ว ลงก้อไม่เคยหลุดลึกเด้งกลับตลอดเหมือนสร้างฐานได้เรย ใกล้แนวรับ+ซับข่าวล่วงหน้า

แร้ววีคหน้าล่ะคับ เจ๊นับเวฟแร้ว 6 ด้วยนะคับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ดีจ้า นู๋ญ่า น้องบอย คุณดอด เจ้เกี้ยมอี๋ ปุยเมฆ อลัน และทุกคน คิดถึงทุกคนนะคะ

ขอบคุณสำหรับวิฯนะคะ เจียงใหม่หนาวมากไม๊คะ นู๋ญ่า

มีความสุขทุกวันนะคะ รักษาสุขภาพด้วยค่ะ

สงสัยนั่งกินลำใย จนไม่มีเสียงกรี๊ดดดดด เลยรอบนี้ 555 ขอบคุณนะค่ะ เงียบจัง :uu

สวัสดีค่ะ น้องญ่า น้องบอย คุณด๊อด และเพื่อนๆที่คิดถึง

ห่างหายไปซะนาน แต่ยังแอบเข้ามาดูบ้างค่ะ

เล่นบ้าง หยุดบ้าง พอได้ค่าขนมนิดๆหน่อยๆ

ช่วงนี้น้องทองโหดมากเลยนะคะ เอาใจช่วยทุกคนค่ะ

ขอให้โชคดี มีกำไร ทุกวัน ทุกวัน คร้าาาาา

สวัสดีคับ พี่พวงชมพูของจานดอด น้องญ่า เสี่ยบอย (เด๋วนี้เป็นเสี่ยแร้วคับ 55+)

คุณเอี้ยง และ พี่นุชคนสวย

คิดถึงเช่นกันนะคับ หายๆกันไปหมดเรย วันก่อนเห็นพี่เกี้ยมอี๋บ่นถึงพี่นุชคับ

อยากให้คุณเอี้ยงสอนดูวันเสริดนะคับ หลายท่านก้อคงอยากรู้วิธี ขอบคุณคับ อิอิ

บอยพักก่อนนะคับ พี่พวงชมพูรักษาสุขภาพด้วยคับ

จานดอด รูปกรวยมีฟามหมายป่าว

กรวย มาจาก กูรวย พูดเร็วๆๆๆๆๆๆๆๆ ค่ะ

ชอบจัง จานดอด มุกเพียบเลย

อ่านแร้วทนหมั่นเขี้ยวมานานหลายวันแร้วคับ

แหม๋ คิดไปได้ กรวย มาจาก กูรวยๆๆๆๆๆ พูดเร็วๆ

ลายเซ็นช้อน ก้อเล่นเอาฮาไปทีแร้ว ดันไปพิมทิ้งไว้เงียบๆ ตอนไหนไม่รู้

แค่คำว่าเห็นหมี ยังเป็นเรื่องได้ จานดอดนะจานดอด ช่างคิดจิง

ชื่อ ดอด ก้อเล่นเอาบอยหัวหมุนไปทีแร้วคับ

ถามที่มา+ความหมาย แทนจาบอกเรย ต้องมีตอบโยกไปโยกมาก่อน ถึงเฉลย 555+

นอนดีกั่ว

LNZOeY.gif ฝันดีค่ะ พี่บอย เพื่อนๆ ทุกคนนนนนน บายค่ะ hlMNA.gif

ฝันดีจ้า น้องญ่า อย่าลืมห่มผ้าตวบโตยเน่อ หนาวๆๆ

ช่วงเช้าแปะกราฟให้พี่ด้วยนะ เช้านี่คือก่อนเที่ยง เข้าจัยนะ ขอบจัยจ้า

เนี่ยอ่ะคับ เจ๊อลันนับเวฟเก่ง

จิงนะคับตอนนั้นส่วนใหญ่มองขึ้นกันมากกว่า ซึ่งก้อน่าให้มองอยู่

เพราะลงมาเยอะแร้ว ลงก้อไม่เคยหลุดลึกเด้งกลับตลอดเหมือนสร้างฐานได้เรย ใกล้แนวรับ+ซับข่าวล่วงหน้า

แร้ววีคหน้าล่ะคับ เจ๊นับเวฟแร้ว 6 ด้วยนะคับ

ไปเขาใหญ่มาค่ะ หนาวผุดๆ เลยค่ะ ไม่คิดว่าจะหนาวขนาดนี้

อย่าเพิ่งชมเลยค่ะ น้องบอย ยังไม่เก่งหรอกค่ะ พี่ยังเพิ่งจะพอหาวิธีเช้คคลื่นด้วยอินดี้ค่ะ กะลังทดลองอยู่

ยังไม่รู้จะผิดถูกยังไง เลยต้องมาคอยขอกราฟน้องญ่าดูเทรนกะไฟโบ กะขอมุมมองจานดอด

กะน้องบอย ประกอบค่ะ

ส่วนตัวนับคลื่นว่ากะลังบาว4 ลง5 ค่ะ

จานดอด น้องบอยน้องญ่าคะ มีสัณญานอะไรที่รายวัน กะรายวีคมั้งมั้ยคะ คือกะลังลุ้นว่า1179 จะเอาอยู่มั้ยค่ะ

ส่วนตัวอินดี้+นับคลื่นยังไม่แน่ใจค่ะ ใจมันไม่อยากให้หลุดเลยกลัวตัวเองมีอคติไปทางไม่หลุด

คริคริ ประสาพวกดอยอินทนนท์

ถูกแก้ไข โดย Alan

คุณขนมมมมม หวัดดีคับ

บ่ด้ายป๊ะกั๋นตั้งเมินเนาะ อ้ายบอยบ่ค่อยว่างเข้ามาเรย

แต่กึ๊ดเติงหาตลอดเนอะเจ้า บ่ด้ายจุ๊เจ้า

ทานบะหมั้นแช่อิ่ม (ฝรั่งแช่อิ่ม) กันคับ 555555+

คุณพี44 คุณพีเอ็นพี คุณเจได คุณมูมู่ คุณมิมิ คุณบล เทรดดีๆ เทรดรวยๆ นะคับ

สะกดคำว่า กำไร ให้คล่อง ยู อาร์ วอท ยู ธิงค์ อิอิ

เทรดไป เรียนรู้ไปเนาะ

คุณพเนจร คุณหนุ่มจันท์ ด้วย คิดถึงนะคับ ห่วงถึงตลอดนะคับ

ไม่ค่อยได้เข้ามาคุย ใช่ว่าไม่คิดถึง เทรดเป็นงัยบ้างคับ ราคาช่วงที่ผ่านมันแรงๆ

http://www.youtube.com/watch?v=6l7b6uO7vuk

ฝั น ดี จ้ า

สวัสดีค่ะ เสี่ยบอย ดีใจมากมายจริงๆๆค่ะ ที่เสี่ยบอยเข้ามาทักทาย ทราบจากคุณดอดค่ะว่าเสี่ยงานยุ่งมาก วันนีี้ตามอ่านทุกโพสของเสี่ยบอย จากที่ง่วงอยู่เหมือนนอนไม่พอ ตาสว่างเลยค่ะ ฮาตลอดเวลา ฮาคงเส้นคงวาเลย 5555

ขอบคุณคุณดอด ที่มาบอกวิเคราะห์ทุกเช้า แนะนำทิศทางกับพวกเรา น้องญ่าที่สละเวลาทำเอากราฟมาให้พวกเราอ่าน เสี่ยบอยที่งานก้อยุ่ง ยังเข้ามาส่งสัญญาณ บางครั้งแอบเอาที่คุณดอดและน้องญ่าคุยกันมาแปะให้เผื่อจะได้มีประโยชน์กับพวกเราบ้าง มีประโยชน์มากๆๆๆๆๆ ค่ะ เข้ามาทีฮาที

ขอบคุณทุกคนด้วยใจจริงอีกครั้งค่ะ

ขอให้บุญที่ทุกท่านกรุณาเสียสละเวลาของท่านมาแนะแนวทาง ส่งสัญญาณการเทรด ส่งบทวิเคราะห์ที่คิดว่าจะเป็นประโยชน์กะพวกเรา มาให้พวกเราตลอดมา

จงน้อมนำสิ่งดีๆๆเข้ามาในชีวิตของทุกคนทุกท่าน มีสุขภาพกายและจิตที่สดใส เสมือนหัวใจที่มีแต่ให้พวกเราเสมอมา โดยไม่หวังผลตอบแทน

ขอให้บุญนี้จงแผ่ไปถึงครอบครัวของทุกคนทุกท่านด้วยเทอญ

คิดถึงสิคับ ทำมัยเสี่ยบอยจาไม่คิดถึง อย่างอลน๊าๆๆ ขอโทดๆๆ คับ

พอดีโฟกัสไปที่เพื่อนที่มาใหม่ หลายท่านทักทายมาหลายโพส ก้อไม่ได้ทักตอบซักโพสเรยคับ แบบนี้คับ

บางท่านก้อมือใหม่ บางทีถามรัยมาก้อติดค้างๆ แทบไม่ได้อธิบายให้เพื่อนฟังเรย เกรงจัยมากๆ คับ

ส่วนพี่เกี้ยมอี๋ คุณขวด คุณจิ ไม่ใช่มือใหม่แร้ว เล็งกราฟเทรดกันเองสบายเนาะ

ลป. คืนนั้นโพสเสดปิดคอมแร้ว นึกขึ้นได้ว่าลืมคุณอริสาไปได้งัยนะ 555+

ยังแอบคิดเองกัวคุณอริสางอล ไหนได้ กลายเป็นพี่เกี้ยมอี๋ คุณจิ งอล 55555

คุณอริสาเป็นเพื่อนที่ถือว่าสนิทในความรู้สึกนะคับ ไม่รู้ยังงัย รู้สึกสนิท ทั้งที่ก้อไม่ได้คุยกันเยอะ

เพราะตั้งแต่คุณสาเข้ามา บอยก้อติดแต่งาน งานพอดีมากขึ้นไม่ค่อยได้เข้ามานานๆ

อาจเป็นเพราะคุณสาชอบยุให้น้องญ่าเอารองเท้าแก้วเขวี้ยงกะบาลเสี่ยบอยก้อเป็นได้ เรยสนิท แบร่

ส่วนคุณพเนจร คุณหนุ่มจันท์ นี่ เสี่ยบอยยอมรับคับ ว่ารู้สึกห่วงจิงๆจังๆ เพราะสองท่านโพสไม่บ่อย ไม่รู้ว่าผลเทรดเป็นยังงัยบ้าง

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คิดถึงคุณบอย คุณญ่า คุณดอด ไม่ค่อยได้เข้ามาหยุดเทรดชั่วคราวป่วยค่ะเข้าออก ร.พ.บ่อยมาก รอให้หายดีจะเข้ามาคุยและขอรับคำแนะนำอีกนะคะ

สวัสดีค่ะทุกคนจะพิมพ์ชื่อลงไปทั้งหมดคงไม่ทันแอบให้เวลางานเดี่ยวเจ้านายมาเจอ

เป็นอันว่ารู้กันเน๊าะขอบคุณเสี่ยบอยมากมากค่ะที่เป็นห่วงน้องใหม่เพิ่งหัดครานขอบคุณ คุณญ่า คุณสา จานดอด

และท่านอื่นที่ได้ชี้แนวทางในการเทรด ขอบคุณอย่างมากจากใจดวงน้อยน้อยนี้ค่ะ

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คิดถึงคุณบอย คุณญ่า คุณดอด ไม่ค่อยได้เข้ามาหยุดเทรดชั่วคราวป่วยค่ะเข้าออก ร.พ.บ่อยมาก รอให้หายดีจะเข้ามาคุยและขอรับคำแนะนำอีกนะคะ

หายไวไวนะคะ

บอยขอแสดงความเสียจัยกับพี่ณสุวรรณ์อย่างสุดซึ้งนะคับ

กว่าเอามาตอบกลับ ล่วงเลยไปมากแร้ว พูดไปก้อเป็นไปรื้อฟื้น

มันไม่ใช่เรื่องที่ดี แทนพี่อาจลืมๆมันไปแร้ว แต่บอยอยากพูดบางจุดนะคับ

1. ทำมัยปล่อยมันลากมาขนาดนี้คับ ติดลบ 5000 เหรียญนี่มันเกินไปนะคับ เกินรับ ไม้เดียวแสนห้าทำจัยไม่ได้คับ

2. ถ้าไม่คัททำมัยพี่ล็อคไกลจังเรยคับ ดอย1355 เอสที่ใกล้ที่สุดและ lot ใกล้กัน เอส1213 (บอยมีย้อนไปดูกราฟเดย์วันที่พี่แอล วันที่ 29 ตค. เป็นแท่งแดงแรกถัดจากไฮ) แบบญ่าพูดนะคับพี่ ถ้าไม่ล็อคด้วยเทคนิค ว่าหลุดตรงนี้ต้องคัท ต้องล็อค ก้อล็อคมันแบบตัวเลขกลมๆ ไปเรย ตั้งไว้เรย

3. พี่ใช้อินดี้เยอะจัง บอยใช้อยู่สองหน้าต่าง บางตัวพับไปก้อได้คับ จาดูค่อยยืดขึ้นมาดู หน้าต่างเล็กเกินไปเพราะความแออัดทำให้อินดี้บางตัวมันหลอกตานะคับ อย่างไดนามิคโซนสโตนอกจากที่กราฟเทรดปกติ บอยยังไปเปิดที่อีกกราฟนึงแบบใหญ่ๆ เรย ไว้ดูมันโดยเฉพาะ กราฟนั้นมีแต่ราคากับได.จอใหญ่ๆ

4. พี่เล่น lot เล็กลงมาก่อนนะคับ ไม่เกิน 0.05 lot ก้อน่าจาพอ เรียกความมั่นจัยกลับมาก่อนนะคับ

เป็นกำลังจัยให้พี่นะคับ แต่โดนไม้ละ 5000 เหรียญ มันเกินทำจัยรับได้คับ

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณดอด คุณญ่า และเพื่อนๆ ชาวเอนจอยทุกๆ คน

พี่อยากให้กรณีของพี่เป็นกรณีศึกษาเนอะ

ฝากคุณบอย คุณดอดและคุณญ่าช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ

ที่จริงมันเริ่มต้นอย่างนี้ค่ะ (กว่าจะมาติดลบเกือบ 5000 ไม้เดียว อิอุอิอุ)

มันเริ่มมาจาก...

1. Sell 1325 ก็มาล็อคขาดทุน ที่ Buy 1329

2. ปิดกำไร 1329 แต่ทองดันขึ้นต่อ เลยต้อง Buy 1333 เพื่อล็อคขาดทุนกับ Sell 1325 (การล็อคเริ่มห่าง)

3. มาคราวนี้ ทองดันลง สามารถปิด Sell 1325 ได้ มาถึงก็ปิดเลย มันดั้นลงเลยไปถึง 1307

เลยต้องกด Sell เพิ่มเพื่อล็อค Sell 1307 กับ Buy 1333 (การล็อคเริ่มห่าง ๆ)

4. พอกด Sell 1307 ปุบ เจ้าก็ลากขึ้นสามารถปิด Buy 1333 ได้ เหมือนเดิมเลยค่ะ รอมานาน มาถึง 1333 ปุ๊บก็ปิดปับ

แล้วเจ้าก็ลากไป 1338 เลยต้องเปิดล็อค Sell 1307 กับ Buy 1338 (การล็อคเริ่มห่าง ๆ ๆ )

5. พอกด Buy 1338 เจ้าก็ลากน้องทองลงมา 1297 ก็ต้องกด Sell 1297 ล็อคกับ Buy 1338

6. พอกด Sell 1297 แล้วเจ้าก็ลากน้องทองลงต่อ ปิดกำไรได้ แต่น้องทองลงมาถึง 1255

เลยต้องกด Sell 1258 ล็อคขาดทุนกับ Buy 1338 (การล็อคเริ่ม ห่าง ๆ ๆ ๆ )

7. คราวนี้เจ้าลากขึ้นพอไปถึง 1338 ได้ ดีใจโคตรๆ รีบปิดเลย

อ้าว เจ้าดันลากไปถึง 1360 แต่มาเปิดล็อคขาดทุนด้วยการกด Buy 1355 ล็อคกับ Sell 1258 (การล็อคก็ ห่าง ๆ ๆ ๆ ๆ)

8. คราวนี้เจ้าลากลง พอลงมาถึง 1258 เหมือนเดิมเลยค่ะ รอมานาน รีบปิดทันทีที่ปิดได้

แต่เจ้าก็ลากลงมาถึง 1210 เลยกด sell 1213 ล็อคขาดทุนกับ Buy 1355 (การล็อคก็ ห่าง ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ)

เรื่่องมันยาวซะเกือบเป็นนิยายเลยอะจ้า แล้วก็มามีปัญหากับ ex... เพราะเข้าใจว่า free margin เหลืออีก 100

แต่ดันเปิด 1 order แค่ 0.04 มันก็ยังมี free margin สบายๆ

แต่เขาก็อ้าง เรื่องของ spread widen ก็จนใจจะไปนั่งเถียง (ก็ free margin ยังมีนี่นาเนอะ)

คืนนั้นนั่งเทรดกับเจ้เกี๋ยมอี๋ เปิดใกล้กัน แต่เจ้ไม่โดนปิด แล้วทำไมเราโดนปิดอะ ก็งง งง เหมือนกันเลยเขียนไปถามเขา

ไอ้ที่ขาดทุนก็ล็อคหมดแล้ว Free margin เราก็มีอีก 70 - 80 เหรียญ (เพราะ order ใหม่ติดลบไป 20 กว่าเหรียญ)

ปัญหาของพี่คือเมื่อก่อนตัดขาดทุนเป็นว่าเล่น cut แล้ว cut อีกถ้าผิดทาง

แต่ด้วยความที่เป็นมือใหม่ กราฟอ่านไม่เก่ง ดูทิงดูหมีแล้วแปลไม่ออกว่ามันมีผลกระทบอย่างไรกับทอง

เช่นรายวันหมี ราย4 ทิง ...แล้วตกลงเวลาอันใกล้ควรทำอย่างไรหว่า ตกลงฉานจะกด Sell หรือ Buy กับหมี กับทิงที่มันต่างเวลา

ฝากคุณบอย คุณดอด คุณญ่าแนะนำหมู่เฮาด้วยนะค่ะ (เรื่องแรกเลยค่ะ ที่ตัวเองงง งง หุหุ)

ปัญหาที่ 2 คือ หลังจาก cut เป็นว่าเล่น เริ่มเสียดายตังค์ ปล่อยจนมันลบจนยาว

แล้วทราบว่ามีวิธีอีกวิธีคือล็อคขาดทุน ก็เริ่มล็อคตามมั่ง

แต่ปัญหาของพี่คือ ปลดล็อคไม่เป็น ยิ่งแก้ยิ่งห่าง มันเลยถ่างล็อคซะห่างขนาดนี้

ฝากคุณบอย คุณดอด คุณญ่าแนะนำหมู่เฮาเรื่องวิธีการแก้การปลดล็อคให้หน่อยซิค่ะ

แบบยกตัวอย่าง ยกตัวเลขให้เห็นภาพอะจ้า (พี่ไม่ได้ช้าธรรมดา หมองพี่ช้าช้า ช้าจริงๆ)

คุณบอยเคยบอกว่าการปลดล็อคมันค่อนข้างยุ่งยาก

มาวันนี้ช่วยอธิบายให้เข้าใจหน่อยเถอะนะ วิธีการปลดล็อคยุ่งยากยังไงก็ยังเป็นประโยชน์กับหมู่เฮา

เพื่อเป็นวิทยาทานนะค่ะ pleasesssssssss : )

ว่างเมื่อไรค่อยแนะนำก็ได้น้า

ถ้าไม่สะดวกตอบด้านหน้า ตอบในห้อง 3 สหายก็ได้น้า

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ

:10

(ยาวไหมเรื่องของพี่ ลำยองสู้ได้ป่าวเนียะอิอิ)

ป่าววคับ 5555

คุณมูมู่ดูแร้วแปลให้ด้วยนะคับ

เพราะคุณมูมู่จบนอก ส่วนเสี่ยบอยจบในนี้คับ กร๊ากกกกกกกก+

เวลามาตราฐานกรีนิชนะคับ บวก 7

ขอบคุณค่ะคุณบอย แปลไม่ออกเหมือนกัน

คุณณสุวรรณ์สู้ๆๆนะัค่ะ :gd

ถูกแก้ไข โดย MooMuu

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณดอด คุณญ่า และเพื่อนๆ ชาวเอนจอยทุกๆ คน

ปัญหาของพี่คือเมื่อก่อนตัดขาดทุนเป็นว่าเล่น cut แล้ว cut อีกถ้าผิดทาง

แต่ด้วยความที่เป็นมือใหม่ กราฟอ่านไม่เก่ง ดูทิงดูหมีแล้วแปลไม่ออกว่ามันมีผลกระทบอย่างไรกับทอง

เช่นรายวันหมี ราย4 ทิง ...แล้วตกลงเวลาอันใกล้ควรทำอย่างไรหว่า ตกลงฉานจะกด Sell หรือ Buy กับหมี กับทิงที่มันต่างเวลา

ฝากคุณบอย คุณดอด คุณญ่าแนะนำหมู่เฮาด้วยนะค่ะ (เรื่องแรกเลยค่ะ ที่ตัวเองงง งง หุหุ)

ปกติถ้าเจอแบบนี้ ขึ้นกับเล่นกับรายไหนนะคะ

ถ้าเล่นมันทุกราย อาจจะมึนและงง จนไม่กล้าทำอะไร

ถ้าเล่น2รายใหญ่ไว้เป็นเทรน คือ ราย4 กับ รายวัน

ดอดจะเอารายใหญ่กว่าเป็นหลักค่ะ ถ้า4 เจอทิง แล้ววันเป็นหมี ดีดก็เอสค่ะ ยิ่งถ้าอินดี้ราย 4 สูงๆคงทิงไปได้ไม่ไกล

เอสในราย 4 ยังไงก็ปลอดภัยกว่าเอสในรายเล็กๆ หมายความว่า ถ้ามันดีด ยัังไงมันก็ลงมาให้ปิดเอสได้ค่ะ

ไม่ทราบว่าคนอื่นเห็นเหมือนดอดมั๊ยคะ แชร์ได้นะคะ