ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

เห็นสะบัดขึ้น สะบัดลงแบบนี้ แต่บีบีราย 15 ยังนิ่งอยู่นะ ยังไม่เลือก

48-47 อาจเหนียว เพราะ 200ราย30 / 100ราย1 สองคู่หูดักอยู่

ต้องออกแรงเยอะหน่อย ถึงหลุดสองเส้นนี้

สองเส้น สองราย แต่ชอบดักที่เดียวกัน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เจ้ๆๆๆ เราไม่ผิดปกติแล้วล่ะ มีแต่คนรักพระรอง หุหุหุ

(The Heirs)ชาอึนซังเธอพลาดแล้วล่ะ! เหตุผลที่เธอสมควรเลือกชเวยองโด

1. ยองโดไม่มีแม่ หมดปัญหาเรื่องแม่ผัวลูกสะใภ้

2. ยองโดไม่มีพันธะผูกพัน แต่คิมทันมีคู่หมั้นแล้ว

3. ยองโดไม่มีพี่น้อง(ตามกม.)แม้จะมีน้องซึ่งเป็นลูกนอกสมรส แต่พ่อยองโดก็ไม่เหมาหมดเหมือนพ่อคิมทัน

4. คบกับยองโดเธอจะไม่มีทางมีปัญหากับเพื่อนๆที่โรงเรียน เพราะยองโดนี่แหละตัวสร้างปัญหาของแท้เลย

5. ยองโดเป็นผู้ชายมีบาดแผล ผู้ชายมีบาดแผลมักจะทำตัวก้าวร้าว กราดเกรี้ยว แต่ความจริงแล้วอ่อนไหวมาก ถ้าได้ผู้ชายแนวนี้มาทำฝาละมีล่ะก็ เธอจะอยู่เหนือมันทั้งปีทั้งชาติ

6. ถึงจะเลวยังไง แต่ยองโดก็เป็นคนทำงาน

7. เป็นแฟนยองโดกินอยู่สุขสบาย นอนโรงแรมหรูหรา แดรกอาหารภัตคาร แม้ยองโดจะชอบกินมาม่าตามร้านสะดวกซื้อ ในกรณีนั้น แนะนำว่า ให้ออดอ้อนมัน ชวนแดรกอาหารดีๆ จะได้มีแรงไปเล่นยูโดกับพ่อ แดรกแต่มาม่านี่แหละ ถึงได้แพ้พ่อตลอด

8. ยองโดนเป็นคนสุนทรีย์มาก(มันชอบวาดรูปนะ555) แม้ว่าบุคลิกจะออก ดิบ เถื่อน ไม่โรแมนซ์ติกเหมือนคิมทัน แต่เห็นได้ชัดว่าเป็นคนอ่อนโยนมาก แถมยังรักสัตว์อีกต่างหาก มีเมตตาสุดๆ แม้ว่าหมาที่มันเลี้ยงจะเป็นประเภทที่ชอบขบหัวชาวบ้านก็เถอะ

9. อยู่กับยองโดไม่ต้องห่วงรถติด เพราะมีแมงกะไซค์เป็นของตนเอง

10. เรื่องบนเตียงแซ่บกว่าเห็นๆ เนื่องจากยองโดเป็นคนที่ออกกำลังกายอยู่ตลอดเวลาแถมยังเป็นกีฬาตัวต่อตัว เน้นการกอดรัดฟัดเหวี่ยงอีกต่างหาก รับประกันคุณภาพความเร้าจาย อึด ทน ถึก แน่นอนฮร่าาาาเอา

เอามาจากพันทิพค่ะ 55555

ถูกแก้ไข โดย dod

เง้อ! จานดอดบรรยายซะ ชักอยากเกาด้วยคน :87

" เทคนิคในการเทรด 9 ข้อ ของ Richard Donchian "

1. ให้สังเกตการณ์เคลื่อนไหวของราคา

- ถ้าหาก ราคาเคลื่อนตัวเป็น uptrend อย่างชัดเจน..แล้วหลังจากนั้นเกิดการพักตัว

ออกด้านข้าง >> ให้สันนิษฐานว่า ราคาจะขึ้นได้ต่อ

- ถ้าหาก ราคาเคลื่อนตัวเป็น downtrend อย่างชัดเจน..แล้วหลังจากนั้นเกิดการพักตัว

ออกด้านข้าง >>ให้สันนิษฐานว่า ราคาจะลงได้ต่อ

------------------------------------------------------------------------

2. ถ้าหากราคามีการ Side way อยู่ในกรอบเป็นเวลานาน ให้สังเกต จุดที่เป็นแนวรับ

และ แนวต้านของกรอบนั้นไว้

เมื่อไหร่ก็ตาม ที่ราคาทะลุแนวต้านขึ้นไปได้ >> ให้สันนิษฐานว่า แนวต้านนั้น

จะเปลี่ยนเป็นแนวรับ ในช่วงราคาถัดไปทันที

และ เมื่อไหร่ก็ตาม ที่ราคาทะลุแนวรับลงมา >> ให้สันนิษฐานว่า แนวรับนั้น

จะเปลี่ยนเป็น แนวต้าน ในช่วงราคาถัดไปทันทีเช่นกัน

------------------------------------------------------------------------

3. ให้หาจังหวะในการ "เข้าซื้อ" เมื่อราคาปรับตัวลงมาแตะ Trend line

และให้ "หาจังหวะขาย" เมื่อราคาปรับตัวขึ้นไปแตะ Trend line

(ก่อนจะใช้วิธีนี้ได้ เราต้องเข้าใจหลักในการตี Trend lines ให้ถูกต้องก่อนนะครับ)

4. ถ้าราคาทะลุ Trend line ที่เป็นแนวรับ ลงมาเมิ่อไหร่ ให้สันนิษฐานว่า หมด Uptrend แล้ว

ถ้าราคาทะลุ Trend line ที่เป็นแนวต้าน ขึ้นไปเมิ่อไหร่ ให้สันนิษฐานว่า หมด downtrend แล้ว

ถ้ามีการพักตัวที่ Trend line แล้วหลายๆ ครั้ง ยิ่งเพิ่มโอกาสที่ราคาจะทะลุ

Trend line ได้

5. Major Trend lines เป็นตัวแทนของเทรนด์ใหญ่

Minor trend lines เป็นตัวแทนของเทรนด์เล็กๆ

วิธีการเทรดคือ " ให้ดูเทรนด์ใหญ่ว่าเป็น Uptrend หรือ Downtrend "

ถ้าเป็น Uptrend ... ให้ลาก Minor trend line ให้เป็นแนวต้าน

>> แล้วหาจังหวะ ที่ราคา Break minor Trend line ขึ้น แล้วค่อย Long ตาม

ถ้าเป็น Downtrend ... ให้ลาก Minor trend line ให้เป็นแนวรับ

>>แล้วหาจังหวะ ที่ราคา Break minor Trend line ลง แล้วค่อย Short ตาม

วิธีการแบบนี้ คือการเลือกเล่นทางเดียว คือ เล่นในทางหลัก วิธีการนี้ จำเป็นต้องใช้

ความอดทน

ซึ่งตรงกันข้าม กับที่รายย่อยส่วนใหญ่กำลังทำ คือ เล่นหมดทุกทาง ทั้งขึ้น แล้วลง

โดยไม่สนใจเทรนด์ใหญ่

6. รูปแบบชาร์ท แบบสามเหลี่ยม ในความเป็นจริง ราคามันสามารถ Break ไปได้

ทั้งสองทาง

...แต่ถ้าเราสังเกตดีๆ มากกว่า 70% ราคาทะลุไปทางเส้น Horizontal ยกตัวอย่างเช่น...

>>> เมื่อเกิด ascending triangle ราคาก็มักจะ ทะลุขึ้นไปด้านบน

>>> และเมื่อเกิด descending triangle ราคาก็มักจะ ทะลุลงมาด้านล่าง

(ทั้งนี้ต้องดู Volume ประกอบด้วย เพื่อความแม่นยำในการวิเคราะห์)

7. ให้สังเกต Volume climax เมื่อไหร่ก็ตามที่มี Volume สูงมากๆ ผิดปกติ จุดนั้น

มักจะเป็นจุดกลับตัว ของการเคลื่อนไหวที่มีมาอย่างยาวนาน

เนื่องจาก แรงระเบิดที่รุนแรงของการที่สะสมของมาอย่างยาวนาน ราคาอาจจะ

ยังสามารถขึ้นไปได้อีกนิดหน่อย

8. หลายๆคนเข้าใจว่า Gaps ที่เกิดขึ้นทุกๆครั้ง จะต้องถูกปิดเสมอไป แต่จริงๆแล้ว Gaps

บางชนิด อาจจะเป็นการเริ่มใหม่ของ Trend เลยก็ได้ และ มันก็จะไม่ถูกปิด ในระยะเวลาอันสั้น

9. ในช่วงที่ตลาดเป็น Uptrend ...เงื่อนไขในการเปิด Long position เพิ่มของผม

ก็คือ...

- จะ Long หลังจากวันที่ตลาดปรับตัวลง โดยไม่สนว่าจะ ปรับลงน้อย หรือ ปรับลงมาก

- และจะมั่นใจมากขึ้น ถ้าหากการปรับตัวลงครั้งนั้น มี Volume น้อย

***ในช่วงที่ตลาดเป็น Downtrend ...เงื่อนไขในการเปิด Short position เพิ่มของผม

ก็คือ...

- จะ Short หลังจากวันที่ตลาดปรับตัวขึ้น โดยไม่สนว่าจะ ปรับขึ้นน้อย หรือ ปรับขึ้นมาก

- และจะมั่นใจมากขึ้น ถ้าหากการปรับตัวขึ้นครั้งนั้น มี Volume น้อย***

ขอบคุณ Traveller's trade ที่นำมาแชร์แบ่งปันกันค่ะ :D

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++

เอามาจากห้องเก่า แปะให้อ่านอีกที เผื่อใครกำลังศึกษาเรื่องเทรนไลน์ค่ะ

ดูแค่รูปแบบ ตัวเลขในภาพ อาจจะไม่ใช่ทองนะคะ :D

เง้อ! จานดอดบรรยายซะ ชักอยากเกาด้วยคน :87

คุณจิยังไม่เคยเกาเหรอคะ ไม่ได้แล้วนะคะ ตกรถไม่ว่า แต่อย่าพลาดเกาค่ะ

ตามดูด่วนๆๆๆๆ

ดอด ต้องหลุด 48 เนอะ ไม่งั้น ทิงอีก

ดอด แถมลงไม่หลุด 30 ก็ทิงอีก

ดอด โอ๊ะ ไดราย 1 บีบ

ดอด ลงซัก 15 เหรียญไหวป่าว

ญ่า rsi ตัดลงด้วย จริงสัญญานพร้อมลงนะ

ดอด ดอดก็พร้อมค่ะ

บอย 555+

ญ่า แต่ แรงซื้อก้อเยอะนะ ห่วงก้อซูริค

ดอด นั่นดิ

ย่อไม่หลุด 48 มีโอกาสทิง ถึงหลุด 48 แต่ไม่หลุด 30 ก้อทิงอีก

เท่ากับมีเด้งได้ตลอด ถึงหลุดก้อมีจุดให้ลุ้นเด้งอีก

ลุ้นลงวันนี้เหนื่อยกว่าวันก่อนๆ ที่ ไม่ต้องลุ้นเรย เทรนด์พาลงไปรวย

แต่อินดี้ก้อฮีทเอามากๆ ลองดูไดราย1 คับ บีบซะน่าเกียดมากเรย ส่วนราย4 บานเป็นพัด

แต่ถ้าแรงซื้อแรงดันตลาดมากจิง บีบแบบนี้ก้ออาจย่อลงมาหน่อย แร้วตวัดขึ้น

ตวัดขึ้นไปแถ (อินดี้แถ แต่ราคาขึ้นนะคับ) แร้วรอเวลาลงจิงจังทีหลัง เมื่อแรงหมด

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

บอยนอนซักตื่นนะ จานดอด น้องญ่า ห้ามปลุกด้วย จานอนเต็มตื่น อิอิ

สวัสดีค่ะทุกท่านแอบอ่านอยู่นานแล้วขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนค่ะ

ปล. โดนน้องทองหลอกกินไปมากแล้ว

สวัสดีคับ คุณคนอ่อนหัด

ดีแร้วนะคับที่สมัครออนเข้ามา บอยได้เก็บตังถูก แอบอ่านเก็บตังไม่ค่อยจาได้คับ

คือห้องเรามีค่าใช้จ่ายนะคับ เวลาปรึกษาหรือถามปัญหาเทคนิคการเทรดต่างๆ

ที่เห็นถามๆ เสียตังกันทุกคนนะคับ (non-free of charge)

อัตราค่าบริการสอบถามที่คุณอริสาอีกทีนะคับ (กร๊ากกกกกกกกกกกกก+ เชียน้องญ่าเอารองเท้าเขวี้ยงหัวเราจัง เอาคืนซะมั่ง)

ยินดีต้อนรับจ้า YZexSx.gif

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ขอบคุณทุกท่านค่ะแล้วเก็บอย่างไรคะรายเดือนหรือรายปีถ้าแพงมากกกกกกกกกกจาได้ถอยยยยยย

คุณบอย....งก อ่ะป่าว 555++++ :53 :53(ล้อเล่นนะคะอย่างอนหละ )

ยินดีตอนรับ..คุณคนอ่อนหัด เช่นเดียวกันค่ะ....อย่าเพิ่งตกใจนะคะ คุณบอยสุดหล่อ..แฟนสวย..แถมใจดี

ชอบแจ้งอัตราค่าบริการทุกครั้ง.....( แต่สาวๆคุณบอยจะยกเวันให้เป็นกรณีพิเศษค่ะ ) ช่ายมั๊ยคะคุณบอย 555+++

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

ยังไม่ได้กาแฟ ซักแก้วเลยค่ะ .. เจอลากเมื่อคืน ก้อเซ็งแล้วค่ะ :mad:

รอ 1220 ไม่มาซะได้ 55+ คราวหน้าไม่รอดีกว่า

ให้มาแบบไม่รู้เนื้อ รู้ตัวเอาเนาะ :P

เมื่อวานก้อยังเตือน มีทิงเล็กๆที่รายวัน นึกว่าจะกระชากลงไป 1210 ซะอี๊กกก

ลงมาแค่ 1224 ป้าดดดดดโธ่ :P เศร้าเลย

:21 :21 :21

พี่ก็เหวค่ะ เพราะเดาว่าจะมีคลื่นย่อย5 ก่อนข้ึนค่ะ เลยรอเหมือนกัน มะได้ตั้งคัตด้วย

ตอนน้ีลุ้นย่อสุดตัวค่ะ อ่านน้องบอย กะวิจานดอด แล้วก็หนาวๆ

ขอบคุณวิจานดอด น้องบอย น้องญ่ามากๆนะคะ :01

พี่ก็เหวค่ะ เพราะเดาว่าจะมีคลื่นย่อย5 ก่อนข้ึนค่ะ เลยรอเหมือนกัน มะได้ตั้งคัตด้วย

ตอนน้ีลุ้นย่อสุดตัวค่ะ อ่านน้องบอย กะวิจานดอด แล้วก็หนาวๆ

ขอบคุณวิจานดอด น้องบอย น้องญ่ามากๆนะคะ :01

ญ่าปิดไป สองตัว แล้วค่ะพี่อลัน ถ้าดีด เล็งเอสอีกที คง 1258-60 ตัดขาดทุน 1265

เพราะถ้าทะลุ 1265 ได้ คงวิ่งไปเทส 1277-78 ค่ะ รอดูท่าทีเค้าก่อนค่ะ :D