ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากค่ะ เสี่ยบอย น้องญ่า คุณdod วันหยุดของเจ้ามือใหญ่ก็เลยเงียบเหงากันไป

แต่ก็ได้นิ่งๆกันไปบ้าง หลังจากลั้นลาเล่นน้ำและเดินทางกันมาแล้ว มีความสุขกันนะค่ะ

สวัสดีปีใหม่ไทยค่ะทุกคน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่บอยยยยยยยยยยย อยู่ป่าวคะ มีเรื่องปรึกษาด่วนๆค่ะ

พี่บอยยยยยยยยยยย อยู่ป่าวคะ มีเรื่องปรึกษาด่วนๆค่ะ

ต๋าาาาา... มาแว๊ว แจ้นมาเรย ขะจั๋ยๆ อิอิ

น้องญ่ารอพี่นานป่าว ไม่นานเท่าไหร่เนาะ

เค้าติดธุระ ห้ามงุงิเค้าด้วย

ขอบคุณมากค่ะ เสี่ยบอย น้องญ่า คุณdod วันหยุดของเจ้ามือใหญ่ก็เลยเงียบเหงากันไป

แต่ก็ได้นิ่งๆกันไปบ้าง หลังจากลั้นลาเล่นน้ำและเดินทางกันมาแล้ว มีความสุขกันนะค่ะ

สวัสดีปีใหม่ไทยค่ะทุกคน

สวัสดีปีใหม่สงกรานต์ย้อนหลังคับ คุณเด็กสยาม

วันศุกร์ ทองกับซิลนิ่งเรยคับ มีแต่ค่าเงินพอเทรดได้บ้าง ยังไม่รู้ว่าพรุ่งนี้เป็นยังงัยคับ

อ้อ มีฟิวเจอร์สอีกอย่างที่เทรดได้คับ ถึงสปอทนิ่งแต่เห็นญ่าบอกว่า ราคาจีเอฟไม่นิ่ง

ใครเอสฟิว.เรยสบายไป

มีความสุขกับการลงทุนมากๆนะคับ ขอบคุณมากคับ

ญ่า ส่วนค่าเงิน ก้อ เปิดหลายบัญชีค่ะ นิดๆ หน่อยๆ

ญ่า ไว้เป็นค่าข้าวให้น้องหมา 3000 ไว้ให้น้องชาย 5000

ญ่า 55 ไว้เลี้ยงน้อง

ญ่า แล้วก้อ อาหารน้องหมา ด้วย พอร์ทน้องหมาได้มา 20 เหรียญแล้ว

ญ่า อ๋อ เล่นปอนเยนค่ะ ไม่ได้เล่นเยอะนะคะ

ญ่า ตอนมันดีดขึ้นมา หาเล่นเฉพาะกิจค่ะ

ญ่า เทียบ % แล้วดีกว่าฝากแบงค์อีก แต่ความเสี่ยงก้อต่างกันนะ

ywrRLn.jpg โห.. ดุ๊กดิ๊ก มีพอร์ทของตัวเองด้วยหรอ

สบายเรยนะ จากที่ดุ๊กดิ๊กหม่ำแต่อาหารเม็ดเป็นหลัก

ทีนี้มีพอร์ทเทรดของตัวเอง วันไหนเบื่ออาหารเม็ด นึกอยากหม่ำ เคเอฟซี พิซซ่า แมคโดนัลด์ ก้อวิ่งไปเห่าที่รูป แร้วให้หม่ามี๊ญ่าโทรสั่ง

ใช้เงินกำไรจากพอร์ทเป็นค่าอาหารเดลิเวอรี่ หม่ามี๊เทรดเก่งแบบนี้

แต่ตัวเองก้อต้องอย่าซนมากด้วย หม่ามี๊ได้มีสมาธิเทรด

เห็นหม่ามี๊เผลอทีรัย ชอบหนีออกจากบ้านไปหาสาวๆอ่ะ

หม่ามี๊ต้องออกตามหาทั้งหมู่บ้าน มันเสียเทรด จัยป่าว

y1Bk4n.jpg กิงแร้วก้อนอนอ่ะ โด่..

ญ่าเปิดพอร์ทให้น้องหมา จานดอดเปิดพอร์ทให้น้องกระต่าย (น้องกระต่ายชอบนั่งตักจานดอด แร้วเอามือตบๆคีย์บอร์ด สงสัยอยากเทรดเอง)

เด๋วพี่ไปเปิดมั่ง ให้น้องหมาของพี่ น้องเชอร์รี่ 555+ ไม่แปะรูปแร้ว เด๋วคุณศาเรียกน้องเชื้อราอีก เรียกซะเสียหายพันธุ์เค้าหมด

พี่ว่า ญ่าควรใช้คอม 2-3 ตัวช่วยเทรดนะ

แค่ฟอเร็กซ์อย่างเดียว มัวมาล็อคอินสลับพอร์ทไปมา ก้อเหนื่อยแร้ว

ส่วนพอร์ทน้องชาย แทนญ่าจาเทรดให้ พี่ว่าญ่าสอนเทคนิคอลเค้าเรย เวิร์คกว่า

สอนเทคนิคเค้า มันก้อติดตัวเค้าไปตลอด ไม่ว่าเค้าไปเทรดอารัย

คอยจับปลามาให้กิน ไม่สู้เราสอนวิธีจับปลา - (授人以鱼不如授人以渔) แฮ่ๆ

ควรลงมือสอนทันทีเรย เพราะส่วนของการเรียนรู้ ไม่ยากเท่าส่วนของประสบการณ์

vkhIe8.jpg ทำมาเท่ ใครเค้ามือซนไปปลูกต้นมะพร้าวบนหัวให้ล่ะ

น้องเชอร์รี่ 555+ ไม่แปะรูปแร้ว เด๋วคุณศาเรียกน้องเชื้อราอีก เรียกซะเสียหายพันธุ์เค้าหมด

5555++++หวัดดีวันหยุดค่ะ...คุณบอย รู้ใจจัง....

ศาว่าจะถามถึง..น้องเชื้อรา..เย้ยน้องเชอรี่ของคุณบอยอยู่พอดีเลยค่ะ...น้องยังสบายดีมีความสุขรึป่าวคะ..ฝากบอกด้วยพี่ศาคิดถึงค่ะ :53 (ดุ๊กดิ๊ก...ของคุณญ่า ยังน่ารักน่ากอดเหมือนเดิมเลยค่ะ) :wub: :lol: :P

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

จานดอดคับ น้องญ่าจ๋า

บอยบังเอิญไปพบปูม (เรียกปูมเรย) ที่จดบันทึกผลการเทรดจีเอฟ สมัยปี 54 (เสี่ยบอยคนช่างจดบันทึก ทราบกันดีเนาะ ยิ่งแต่ก่อนวันๆมีเวลาเยอะ จดไปซะทุกสิ่ง)

ลองดูนะคับ

25.7.54 ปิด L 6 ไม้ กำไร 3000

27.7.54 ปิด L 7 ไม้ กำไร 2100

29.7.54 ปิด L 5 ไม้ กำไร 3000

2.8.54 ปิด L 12 ไม้ กำไร 4000

3.8.54 คัท S 4 ไม้ ขาดทุน 21500

3.8.54 ปิด L 7 ไม้ กำไร 6100

4.8.54 ปิด L 5 ไม้ กำไร 2700

5.8.54 ปิด L 11 ไม้ กำไร 4000

8.8.54 ปิด L 5 ไม้ กำไร 2000

9.8.54 ปิด L 22 ไม้ กำไร 178000

9.8.54 คัท L 5 ไม้ ขาดทุน 32500

10.8.54 ปิด L 4 ไม้ กำไร 3700

11.8.54 ปิด L 35 ไม้ กำไร 93500

11.8.54 คัท L 10 ไม้ ขาดทุน 26000

16.8.54 ปิด L 20 ไม้ กำไร 20200

16.8.54 คัท L 4 ไม้ ขาดทุน 3400

16.8.54 ปิด L 10 ไม้ กำไร 3500

17.8.54 ปิด L 26 ไม้ กำไร 23500

17.8.54 ปิด L 5 ไม้ กำไร 2500

18.8.54 ปิด L+S 16 ไม้ กำไร 4300

18.8.54 ปิด L 5 ไม้ ขาดทุน 18100

18.8.54 ปิด L 31 ไม้ กำไร 13600

19.8.54 ปิด L 43 ไม้ กำไร 34300

22.8.54 ปิด L 138 ไม้ กำไร 97000

- กำไร/ขาดทุน ยังไม่หักต๋ง ลองจิ้มดูคร่าวๆตะกี้ กำไรเน็ทประมาณ 3 แสน

- ปูมนี้ชั่วระยะเดือนเดียว ซึ่งเป็นปลายกระทิงยักษ์ เป็นเดือนสุดท้ายก่อน สึนามิ

- ก่อนหน้าเราโกยกำไรกันมาเต็มคราบทุกคน

- ความรู้ทางเทคนิคตอนนั้นเรามีไม่มาก แต่ทำกำไรได้มากเพราะเกาะถูกเทรนด์ เรา L เป็นหลัก

- สึนามิ กย. 54 นิวออลไทม์ไฮ 1920 เทดิ่ง 1531 ร่วม 400 เหรียญ จำได้ว่าเหตุผลเทคือ คัฟเวอร์ลอส หุ้น

- บอยขาดทุน 6 แสน จากสึนามิ ทั้งที่เห็นท่าไม่ดี ไล่คัทมาล่วงหน้า 2 คืน 1 วันแร้วถ้าจำไม่ผิด คงพอดีถือไว้เยอะ

- คัทยกแรกขาดทุน 1 แสนเต็มๆแบบยินดี นึกว่าจาหยุดไหล ยังไหลไม่หยุดต่อเนื่อง

- ถ้าวันนั้นมีความรู้ทางเทคนิคมากอีกหน่อย เราอาจไม่โดนสึนามิลูกนี้ ลองย้อนดูกราฟสิคับ มันยังควรไล่ตามไป L มั๊ย

- ถ้า L ก้อคงระวังตัวกว่านี้ L แหย่ๆ เข้าน้อยลง มาร์เก็ตติ้งบอยก้อเตือนนะ มาร์ฯคนนี้เก่ง แต่เราไม่ฟัง ก้อเห็นมีแต่ขึ้น ทองลงได้ซักแค่ไหนกัน ทองไม่มีขาลง มีแต่ย่อตัว มาร์ฯมาขวางจังหวะทำกำไร.

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

น้องเชอร์รี่ 555+ ไม่แปะรูปแร้ว เด๋วคุณศาเรียกน้องเชื้อราอีก เรียกซะเสียหายพันธุ์เค้าหมด

5555++++หวัดดีวันหยุดค่ะ...คุณบอย รู้ใจจัง....

ศาว่าจะถามถึง..น้องเชื้อรา..เย้ยน้องเชอรี่ของคุณบอยอยู่พอดีเลยค่ะ...น้องยังสบายดีมีความสุขรึป่าวคะ..ฝากบอกด้วยพี่ศาคิดถึงค่ะ :53(ดุ๊กดิ๊ก...ของคุณญ่า ยังน่ารักน่ากอดเหมือนเดิมเลยค่ะ) :wub: :lol: :P

หวัดดีคับ คุณศา 555+ พูดถึงน้องเชอรี่คุณศาบอกรู้จัยเรยนะคับ

น้องเค้ายังสบายดีคับ คิดไว้นะคับว่าจาจับไปผสมพันธุ์กับเจ้าดุ๊กดิ๊ก

ไม่รู้ว่าหม่ามี๊เค้าจายอมให้ลูกชาย มาผสมพันธุ์กับน้องเชอรี่รึป่าว 555+

ดูแม็คดีวีคด้วย แตะๆแถว 0.

:Hiสวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด...มาเปิดห้องรอแล้วค่ะ.. :031

เย้..ยยยยย ทองร่วง.......ดีใจจัง :57

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

ดีคับ คุณศา

- ทิง30 ทิง1 อาจต่อด้วยทิง4 เมื่อเปี่ยนแท่ง

- งานเบื้องแรกของหมี ตะปบให้หลุด 1279 ค่อยไปดูแนวถัดไป

ดูแม็คดีวีคด้วย แตะๆแถว 0.

น้องบอยว่า แนวโน้มเปฺนไงคะ

อรุณสวัสดิ์ค่ะทุกคน

เช้านี้ลำไยเอสปิดไปแล้ว รอกราฟคุณญ่าอยู่ค่ะ ว่าจะดีดซักแค่ไหน

โกลเบฯ.. แนวรับ 63 77

หลุด 90 แล้วโอกาสลงต่อมีสูง

รอซื้อแถวแนวรับ

โกลเบฯ.. แนวรับ 63 77

หลุด 90 แล้วโอกาสลงต่อมีสูง

รอซื้อแถวแนวรับ

........

ออสฯ 65 75 / 95 05 เน้นฝั่งแอล ตอปลอส 90

จะเน้นฝั่งเอส เมื่อวันนี้ปิดต่ำกว่า 90

เซ็ท50 950 955 / 965 970 เน้นฝังแอล ตอปลอส 935

ถูกแก้ไข โดย dod