ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan..

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ฟรังอ่อนยวบอีกแร้ว เงินกระจอก

จาเอสคู่ที่มันห้อยหลัง ต้องคิดแร้วคิดอีก เล็งแร้วเล็งอีก (โพสดีเลย์)

ถ้าจาเอสดอลฟรัง ต้องระวังมากๆนะ

พยามระเบิด 0.9 มันผ่านการพักตัวแร้ว

นี่อาจเป็นอีกสาเหตุ ที่ทองเดี้ยงลงมา ดอลแข็งปั๋ง ยูเละ (โพสดีเลย์)

ฟรังห้อยหลัง ดีดทุกคู่

ดอลห้อยหลัง ร่วงทุกตัว เทๆๆ ปอนดอล นิวดอล

ใกล้แระๆ โอ้ววววววววววววว ช่วยกระแทกแรงๆซักทีไม่ลืมพระคุณ

หลอกให้ตรูรอเสียวมาตั้งสองวัน ไม่ยอมกระแทก (โพสดีเลย์)

ทองดอล ทุ่มนึงไม่ยืนเหนือ 10 เด๋วโดนเทนะ

น้องทิง ดันหน่อยๆ เอ้า... อึ๊บๆๆ (โพสอัพเดท)

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

เสี่ยบอยมีคัดเด็ดๆไว้ 40 คู่เลยเหรอครับ :gd :gd :gd

เอาไว้ฝากแผ่นไป write มาเก็บไว้ดูมั่งจิครับ

อ๋อ...ไม่ใช่หนังเหรอครับ โทษทีครับผมเข้าใจผิด

จ๊ากกกกก คัดเด็ดๆที่ว่า เสี่ยหมายถึง ค่าเงินคู่ที่เด็ดๆวิ่งๆ เทรดมันส์นะคับ

คุณหนุ่มจันท์พูดเหมือนเสี่ยบอยคัดหนังเอ๊กซ์เด็ดๆแบบนั้นแหละ 555

คิดไปถึงไหนเนี่ยยย.. 55555555555555+

ลป. เอาลิงค์มะคับ เสี่ยมีแยะ กร๊ากกกกกกกกกกกกก +

น้องหญ้า เปิดคอร์ดเลย ผมเตรียมสมัตรเรียนด้วย

กราฟ ผมยังโง่่ อยู่ไม่น้อย ครับ

5555 สวัสดีคับ ท่านบอนฯ

คิดถึงท่านบอนฯมากๆๆๆนะคับ

ที่ไม่ได้คอนแท็คท่านบอนฯ เพราะเสี่ยบอยงานเยอะนะคับ

แต่คิดถึงท่านบอนฯตลอด

ท่านบอนฯถ่อมตัวอ่ะ ท่านบอนข้อมูลทอง ปึ้กๆๆๆๆๆๆๆๆ

น้องญ่าขำใหญ่เรยคับ ท่านบอนฯบอกเตรียมสมัครเรียนด้วย 55+

รักท่านบอนฯคับ

ค่อยแว๊บมาโม้ใหม่นะคับ ยังตอบโพสไม่เสดเรย พี่พวงฯ คุณศา เจ๊อลัน จุ๊ฟๆๆ

พอดีอยากทานต้มยำกุ้งมาก นึกแร้วน้ำลายไหลในปากเรย 555

ออกไปหาทานก่อนนะคับ

ต้มยำกุ้งรสจัดๆ ข้าวสวยร้อนๆ ซี๊ดซ๊าดๆๆๆๆๆๆ โอย อยากชะมัด

พักรวยกิ๋นข้าวแลงกั๋นก่อนเน่อเจ้า ป๊ะกั๋นทุ่มกึ่งเจ้า

55555++++ คุณบอยมาสารภาพรัก...ท่านบอน ต่อหน้าต่อตา (จะฟ้องคุณญ่าอะ) :53

พากย์ซะเห็นภาพเลยค่ะ พี่บอย มีสารภาพรัก ท่านบอนด้วย 55+

:53เปลี่ยนใจแล้วหรอค๊า :53

แปะไว้ให้นิดนึง ใช้วิจารณญาณด้วยนะคะ ฝันดีค่ะ ทุกคน

บ๊าย บาย hlMNA.gifรวยๆๆๆค่ะ

ถูกแก้ไข โดย ต้นหญ้า.

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan...วันพุธอีกแล้ว (เร็วจัง)

สวัสดีตอนเช้าๆค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan...

หวัดดีค่ะ คุณสา และ เพื่อนๆ ทุกคนนนน :D

(หมายเหตุ: ข้อมูลนี้จัดทำขึ้น ณ เวลา 16.37 น. ของวันที่ 24/07/14)

แนวโน้มวันที่ 25 กรกฎาคม 2557

สถานการณ์ตึงเครียดในยุโรปตะวันออก และ ตะวันออกกลางเป็นเพียงปัจจัยช่วยหนุน

ราคาทองคำไว้เมื่อราคาอ่อนตัวลง ประเด็นดังกล่าว ยังไม่มีแนวโน้มที่ปัญหาจะทวี

ความรุนแรงไปมากกว่านี้ ขณะที่กระแสคาดการณ์อย่างต่อเนื่องว่าธนาคารกลาง

ยุโรป (ECB) อาจจำเป็นต้องออกมาตรการผ่อนคลายนโยบายการเงินเพิ่มเติม

เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจในยูโรโซน

ขณะที่ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) กำลังยกเลิกมาตรการผ่อนคลายนโยบายการเงิน

พร้อมประกาศอ าจจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยนโยบายเร็วกว่าที่คาดการณ์ไว้

ส่งผลกระทบต่อสกุลเงินยูโร ให้อ่อนค่าลงและฉุดราคาทองคำให้อ่อนตัวลงตาม

ขณะที่ดอลลาร์ปรับตัวขึ้นสู่ระดับสูงสุดในรอบ 8 เดือนเมื่อเทียบกับยูโร ทั้งนี้

จุดสนใจ ของนักลงทุนในตลาดทองคำในระยะต่อไป อยู่ที่การประชุมธนาคาร

กลางสหรัฐ (เฟด) ในสัปดาห์หน้า โดยรอดูว่าเฟดจะเปลี่ยนแปลงมุมมองต่อแนวโน้ม

เศรษฐกิจสหรัฐหรือไม่ หลังข้อมูลการจ้างงานและเงินเฟ้อแข็งแกร่งขึ้นในช่วงที่ผ่านมา

ขณะที่ความวิตกเกี่ยวกับ การดำเนินมาตรการคว่ำบาตรที่เพิ่มมากขึ้นต่อรัสเซีย จะส่ง

ผลกระทบต่อการขยายตัวทางเศรษฐกิจของยูโรโซนที่เปราะบางอยู่แล้ว แม้ความ

ตึงเครียดที่เพิ่มขึ้นระหว่างรัสเซียและยูเครนจะหนุนราคาทองคำแต่กลับไปกดดันสกุลเงิน

อ่อนค่าลงยูโรลงอีก ส่งผลให้ราคาทองคำจึงเคลื่อนไหวอย่างไรทิศทาง เบื้องต้น

วายฯ ยังคงให้ จับตาราคาทองคำบริเวณ 1,310-1,320 ดอลลาร์ต่อออนซ์ หากราคา

ยังไม่สามารถปรับตัวขึ้นยืนเหนือโซนนี้

คาดการณ์ว่าราคาทองคำจะค่อยๆอ่อนตัวลงมา โดยประเมินแนวรับไว้ในบริเวณ

1,290-1,283 ดอลลาร์ต่อออนซ์ และ หากแนวรับนี้ไม่สามารถรับได้ นักลงทุนต้อง

ระมัดระวังการอ่อนตัวของราคาทองคำ

กลยุทธ์การลงทุน ทางวายฯ มีมุมมองว่า ราคาทองคำจะมีแนวโน้มที่จะแกว่งตัวออก

ด้านข้าง เบื้องต้นประเมินว่า หากราคาสามารถยืนเหนือบริเวณ 1,283 ดอลลาร์ต่อออนซ์

ได้อย่างแข็งแกร่ง คาดว่าราคาทองคำจะเคลื่อนไหวเพื่อสร้างรูปแบบ Sideway Down

หากการดีดตัวขึ้นของราคายังไม่สามารถกลับขึ้มายืนเหนือโซน 1,320 ดอลลาร์

ต่อออนซ์ อย่างไรก็ตามเมื่อราคาขึ้นทดสอบแนวต้าน 1,310 ดอลลาร์ต่อออนซ์

หรือ 1,320 ดอลลาร์ต่อออนซ์ ยังไม่สามารถผ่านไปได้แนะนำขายทำกำไรบางส่วน

และ

แนะนำ นักลงทุนเข้าซื้อเมื่อราคามีการย่อตัวเข้าใกล้บริเวณ แนวรับ 1,290 ดอลลาร์

ต่อออนซ์ หรือ 1,283 ดอลลาร์ต่อออนซ์ โดยหากราคาไม่หลุดแนวรับร าคาทองคำ

ยังมีโอกาสแกว่งตัว ออกด้านข้างต่อไป

ขอบคุณบทวิเคราะห์ ใช้วิจารณญาณด้วยนะคะ ^_^

ส่วนกราฟญ่า ตามกราฟเก่าข้างบนนะคะ

ต้านเล่นสั้น จะเป็น 1301 1304 1306 ยืนไม่ได้ มองล่าง

จะมีรับที่ 1294* 1291 หลุดก้อไปเจอกันที่ 1286 1276* ค่ะ

ส่วนกราฟญ่า ตามกราฟเก่าข้างบนนะคะ

ต้านเล่นสั้น จะเป็น 1301 1304 1306 ยืนไม่ได้ มองล่าง

จะมีรับที่ 1294* 1291 หลุดก้อไปเจอกันที่ 1286 1276* ค่ะ

ขอบคุณค่ะ...คุณญ่า จุ๊ป จุ๊ป (น่ารักจังคอยอัปเดทให้) :lol: :P :wub: