ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

กรีสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส ดีดแว้ววววววววววววววว

โห จาน มากรี๊สตอนไหน ไวจังนะคับ

ติดต้านอ่ะ :sidewayup: :upstrong: :upweak: ช่วยๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ดีดปายยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

จัดไป อย่าให้เสีย นานๆพี่กา มาลากโชว์วุ๊ย ดีจัยน้ำตาจาร่วงแหมะ

กรี๊สสสสสสสสสสสสสสสสสสสสส +

นานๆเชียขึ้นที รู้สึกแปลกๆ จานดอดก้อแปลก น้องญ่ายิ่งแปลก 5555+

หรือว่าเค้ากังวลสก็อตแลนด์แยกประเทศ ทองเรยดีด

เห็นปอนด์หน้าร่วงกัน ปอนเยน ปอนออส ปอนแคด ปอนฟรัง โดยเฉพาะปอนดอล

ในขณะที่คู่ห้อยปอนดีด ยูโรปอนดีด ออสปอนดีด

ไม่รู้จาแบบนี้ยาวๆ หรือแค่ชั่วขณะ เด๋วเข้าไปเช็คกราฟว่าปอนเจอรัยเข้าไป

ทองชนต้าน ไม่เทซะด้วย ปกติโดนไปแร้ว เทสอยู่ตั้งนาน

ญ่า ผลกระทบทาง ศก. หากสกอตแลนด์แยกตัวจากอังกฤษ

World News

วันนี้ (18 ก.ย.) จะเป็นวันชี้ชะตาว่า สกอตแลนด์ จะยังคงเป็นส่วนหนึ่งของสหราชอาณาจักรต่อไปหรือไม่ ซึ่งโพลล์ล่าสุดชี้ว่าคะแนนออกมาสูสีกันมาก โดยสัดส่วนผู้ที่ไม่ต้องการแยกตัวอยู่ที่ 52% ขณะที่ผู้ต้องการเอกราชนั้นมีอยู่ 48% วันนี้เราจึงจะมาวิเคราะห์กันว่า หากสกอตแลนด์แยกตัวจากอังกฤษแล้วจะเกิดผลกระทบทางเศรษฐกิจตามมา

ภาคธนาคาร

หากมีการโหวต "เยส" ขึ้นมา ลูกค้าธนาคารในสกอตแลนด์ต้องการจะรู้ว่า เงินของพวกเขาที่ฝากเอาไว้จะปลอดภัยหรือไม่ เพราะถึงแม้ว่ารัฐบาลอังกฤษจะยังคงเป็นผู้ค้ำประกันเงินฝากให้กับธนาคารแห่งละ 85,000 ปอนด์ หรือกว่า 4.3 ล้านบาทต่อไป แต่ธนาคาร 5 แห่งที่จดทะเบียนในสกอตแลนด์

ภาคน้ำมัน

90% ของน้ำมันที่สหราชอาณาจักรใช้อยู่มาจากสกอตแลนด์ ขณะที่รัฐบาลสกอตบอกว่ามีน้ำมันสำรองมากถึง 24,000 ล้านบาร์เรล อยู่ในทะเลเหนือ ซึ่งสามารถสร้างรายได้ถึง 2.4 ล้านล้านดอลลาร์ ทำให้น้ำมันกลายเป็นจุดแข็งที่ฝ่ายต้องการแยกตัวเป็นเอกราชหยิบยกมาพูดถึง โดยผลสำรวจพบว่าคนงานภาคน้ำมันมากถึง 70% ต้องการโหวต "เยส"

จีดีพีต่อหัว

คนสกอตมีรายได้ต่อหัวสูงกว่าคนในสหราชอาณาจักรมาก เป็นอีกประเด็นหนึ่งที่ฝ่ายสนับสนุนการแยกดินแดนหยิบยกมาพูดถึง และอ้างว่าสกอตแลนด์ไม่จำเป็นต้องพึ่งพาอังกฤษอีกต่อไป

ขจ.น้องญ่าจ้า

ช่วยกันอ่านคับ ยังไม่ว่างอ่านเหมือนกัน

ถ้าดีดได้แค่นี้ ไม่ถือว่าเยอะสำหรับกราฟเดย์แบบนี้

แต่ราย1 ลงมา มันก้อเต็มกลืน

สวัสดีค่ะ....คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan....พรุ่งนี้ได้พักแล้วค่ะ

อรุณสวัสดิ์ค่ะ

คุณสามาไวจังเลย เมื่อคืนรวยๆๆๆมั๊ยคะ

ดีดแค่ 27 ไม่ถึง 30 ก็ร่วงซะแระ

อรุณสวัสดิ์ค่ะ

คุณสามาไวจังเลย เมื่อคืนรวยๆๆๆมั๊ยคะ

ดีดแค่ 27 ไม่ถึง 30 ก็ร่วงซะแระ

ขอบคุณนะคะคุณดอดได้เยอะอยู่ค่ะ....อิ อิ มาตอบซะอีกวันเลย ( วันนี้งานยุ่งหัวฟูเลยค่ะ) :lol: :P :lol: :wub:

มอร์นิ่งค่ะ....คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan...

มอร์นิ่งค่ะ....คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan...

มอร์ทุ่มคับ คุณศา

ดอด ออสฯ 1190 05 / 15 25 ดีดเอส ตอปลอส 45

ดอด หลุด 05 จะไป 1190

ดอด 00 ไม่ใช่แนวรับ

ดอด กลัวก็แต่จะทำช็อตคัฟเว่อกันนี่แหล่ะ

ดอด ยืน 16 ได้ ลุ้น เอส 24 กันค่ะ

ดอด ตอนนี้ ทิงรายวันคุมอยู่

ดอด แต่ดันเจอหมีรายย่อย

ดอด 10วัน รายวัน อยู่แถว 27-28

ดอด ที25 แปปนะคะ

ดอด วันนี้เริ่ม โปรแกรมเบต้าแล้ว เด๋วมาค่ะ

55555 ตสบ.คับจาน

รายใหญ่มันดูดีขึ้นมานะคับคุณศา เดย์ วีค

เหมือนแบบว่าใกล้แร้ว อยากกลับแร้ว ประมาณนั้นคับ

แต่อย่าเพิ่งมองว่าทองจาดีดกลับแร้วนะคับ มันอาจลงต่ออีกก้อได้ หรือแค่รีบาวก้อได้

เพียงแต่มันดูดีมีสกุลขึ้นมากว่าก่อนหน้า แค่นี้ก้อพอเนาะ

ตามเทรนด์มันก้อขาลง ดีดเอสกำไรง่ายกว่า แต่เอสแถวนี้พลาดต้องคัททิ้งนะ

ไม่พลาดก้อเก็บกำไรไปเรื่อยๆ

ตอนนี้บอยเล่นทั้ง ดีดเอส ย่อแอลนะคับ

แต่ต้องอาศัยคำสั่งป้องกันตัว ผิดทางสตอปลอส ถูกทางใส่เทรลลิ่ง.

ไม่เทรลลิ่งถูกทางบวกอยู่ดีๆ เค้าเทวืดเดียว กินสตอป.ง่ายๆเรย

อย่างวันศุกร์มีแอลแถว 20 ต้นๆ สองพอท พอทละไม้

ราคาดีดมีกำไรเรยเทรลลิ่ง.ไปพอทนึง อีกพอทไม่เทล. เพราะอยากสู้ซักไม้ด้วยสตอปลอส

กะว่าถูกถอยชนไม้นึง ก้อยังเหลืออีกไม้นึงไว้รันยาว พลาดก้อกินไป

ก้อโดนกินจิงๆคับ เค้าสาดทีเดียว จากกำไรกลายเป็นกินสตอปลอส 1215 แบบง่ายๆ

รายย่อยส่งราคากลับลงมาแร้ว

ขอบคุณค่ะ....คุณบอยมาที่มาวิให้สานะคะ :031

ดอด กลัวก็แต่จะทำช็อตคัฟเว่อกันนี่แหล่ะ

ฝรั่งทำชอต คัฟเวอริ่งอย่างที่จานเม้นท์จิงๆคับ :P

Gold Prices Push Modestly Higher on Short Covering, Bargain Hunting, as U.S. Stock Market Sells Off

นอกจากชอต คัฟเวอริ่งทอง หุ้นคืนนี้ก้อยังเซลออฟด้วย