ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

TonYa

เอนจอย แต๊กา..จุ๊ก้า

โพสต์แนะนำ

วันนี้ค่อยยังชั่วหน่อย จนกระทั่งเอฟโอเอ็มซี ตีสอง (อัพเดท 60.3888)

การขึ้นดอกเบี้ยไม่ได้ขจัดความเสี่ยงที่มีต่อรูเบิ้ล (นีล เชียริ่ง เซด..)

เค้าพูดมีเหตุผลแฮะ เพราะความเสี่ยงมันมาจากราคาน้ำมันขาลง+แซงชั่น

การขึ้นดอกเบี้ยไม่ทำให้ราคาน้ำมันสูงขึ้น ไม่ช่วยให้การแซงชั่นเบาบางลง เท่ากับแก้ปลายเหตุ

แต่อาจกลับฉุดศก.รัสเซียย่ำแย่หนักในปีหน้า จากสภาวะสินเชื่อตึงตัวมากขึ้น

ดังนั้น การนำศก.ทั้งระบบมากอบกู้ค่าเงินรูเบิ้ลด้วยการขึ้นดอกเบี้ย จึงไม่ใช่วิธีที่เหมาะสม (บอริส ไททอฟ เซด..)

ภาคการผลิตของจีน+ตลาดเกิดใหม่ชะลอตัว รวมถึงภาวะค่าเงินทรุด >>> ราคาน้ำมันร่วง และ 50% ของรายได้รัสเซียมาจากน้ำมันและก๊าซ >>> ธ.กลางกังวลราคาน้ำมันตกต่ำอาจส่งผลให้ศก.หดตัวราว 5% ในปีหน้า >>> รูเบิ้ลร่วง

คิดว่าเค้าประกาศขึ้นดบ.กลางดึกคืนวันที่ 15 (ราวตี4-5 เช้าวัน่ที่ 16)

ได้ผล เปิด 63.8666 รูเบิ้ลลงไปแข็งค่าที่ 57.8878

แต่กลับทะยานเวอร์ขึ้น 77.8954 หลังจากนั้น และปิดที่ 66.7778 เหนื่อยแทนพี่ปู

วันนี้แข็งค่ากลับมาได้บ้างแร้ว (เริ่มแข็งตั้งแต่คืนวันที่ 16) อัพเดท 59.6219

ยินดีกับรัสเซียด้วย เด๋วก้อรอลุ้นไปกับพวกเรา ตอนตีสองแร้วกัน

บอกแร้วว่าน่ารำคาญ เรื่องขึ้นอัตราดอกเบี้ย พอกันกับตอนเลิก/ไม่เลิกคิวอีเรย

เด๋วบอกเลิก เด๋วบอกยังไม่ควรเลิก สลับไปสลับมากว่าจาลงตัว

ทั้งโลกก้อเก็งกันไป บอกน่าเลิกก้อเฮทางนี้ บอกไม่น่าเลิกก้อเฮอีกทาง เป็นปี

เฟดเล่นโยนหิน กับ หยั่งเชิงทายจัย สนุกเค้าเป็นปีๆ

จำได้ว่าไม่กี่วันที่ผ่านมา สมาชิกเฟดอย่างน้อยสองคน มีนายฟิชเชอร์คนนึง อีกคนขี้เกียดไปไล่ดู

ออกมาบอกยังไม่ขึ้นเร็วหรอก รัยประมาณนี้ อ่านข่าวแร้วเข้เกียดจดจำเค้าโม้

ทองก้อดีดเรย เล่นพูดแนวนี้หรอ เข้าทางทอง

พอคืนนี้มีเอฟโอเอ็มซี ดันคาดกันไว้ล่วงหน้าว่าเฟดคงขึ้น เพิ่งห่างกันไม่กี่วันเอง รัยแว๊...!!

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณวัน....เมื่อคืนใครอยู่รอป้าเยเลนบ้างคะ

ขอบคุณน้องบอยมากๆจ้ะ มาแคะแบบนี้บ่อยๆนะคะ ชอบอ่านจัง

สรุปผล FOMC & YELLEN 18/12/14 03:00

Fed ยังไม่พร้อม ที่จะมีการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย และการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยอาจจะเกิด ปลายปี 2015 ก็ได้ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับข้อมูลทางเศรษฐกิจ และเป้าหมายจากอัตราเงินเฟ้อที่ 2.0% โดย Fed มองว่าตัวเลขเงินเฟ้อตามเป้าที่ 2.0% น่าจะเกิดขึ้นในปี 2016ได้

แต่ นางYellen กล่าวไม่คล้ายกันกับ Fed ว่าจะมีการพิจารณา มาตรการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยในปีหน้า 2015

ส่งผลให้ราคาทองขึ้นทันที ก่อนมีการย่อตัว จากการทยานขึ้นของ Dow30

สรุปผลแล้วน้องทอง....จะไปทางไหนคะ ? :38

สวัสดีตอนบ่ายค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan คุณวัน คุณแหวน คุณนา และทุกคนค่ะ

สวัสดีค่ะ คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณสา คุณAlan คุณวัน คุณแหวน คุณนา และทุกคนค่ะ

สวัสดีวันสุขค่ะ...คุณบอย คุณญ่า คุณดอด คุณAlan ป้าเขม คุณนา คุณวัน :P :lol:

ถูกแก้ไข โดย Ariesa

สวัสดีคับ เจ๊อลัน คุณป้าเขม พี่นาพี่เลิฟ พี่วัน พี่แหวน คุณศา จานดอด น้องญ่า

r2MlWv.gif ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

ขอบคุณน้องบอยมากๆจ้ะ มาแคะแบบนี้บ่อยๆนะคะ ชอบอ่านจัง

เจ๊อลันชอบอ่านหรอคับ ดีจัยจัง ขอบคุณเจ๊อลันคับ

บอยก้อชอบนะคับการได้มาแคะแบบนี้ 555 (คำเจ๊แต่ละคำสุดยอดเรย แคะ หายเฮด หราคะ คริคริ ฯลฯ)

เพราะก่อนแคะเราก้อต้องเกาะสถานการณ์ตามมา หรือ ต้องรีเสิชอัพเดทคอนเฟิร์ม มาก่อน

คนแรกเรยที่ได้ประโยชน์ คือตัวคนแคะเอง ทำให้ตัวคนแคะ รู้ไปด้วยคับ

แต่ปัญหาคือเรื่องเวลาอีกเช่นเคยคับ แคะแบบนี้มันค่อนข้างต้องใช้เวลา

ถ้าเป็นเรื่องที่เกาะสถานการณ์เค้ามาตลอด ใช้เวลาแคะไม่นานมากคับ ทุกอย่างมันอยู่ในหมองน้อย ซับเข้ามาเรื่อยๆ

แต่บางเรื่องเกาะบ้าง ปล่อยบ้าง เพราะงานมาก เวลาจาแคะต้องใช้เวลาศึกษาก่อน

เรื่องพวกนี้จาแคะที โพสนึงใช้เวลา 1-2 ชม. สบายๆ

ใช้เวลามากกับขั้นตอนรีเสิชอัพเดทคอนเฟิร์ม เพราะไม่ได้เกาะติดสถานการณ์นั้นแบบต่อเนื่อง

หลายเรื่องเรยที่อยากแคะจัยจาขาด แต่เวลาก้อไม่เอื้อให้แคะเรยคับ อดแคะคับ 5555

แต่ถ้าแคะแบบจิงๆจังๆน่าจาต้องเป็นหน้าที่ของ นักวิเคราะห์ระดับมืออาชีพ หรือ นักสันทัดวิเทศเค้าคับ

ถูกแก้ไข โดย ValentineBoy

สวัดสีค่ะทุกคนนนนนนน

555 สวัดสี

โกยเซ็ทซะตาลายหรอคับจานคนสวย พิมพ์สั้นๆแค่นี้ ยังพิมพ์มาผิดอ่ะ

จานดอดถอยฮอนด้าป้ายแดงเรยนะคับ เจ๊อลัน คุณป้าเขม พี่เลิฟ พี่วัน พี่แหวน คุณศา น้องญ่า (บอกให้หมด)

เมื่อวานจานดอดมาปรึกษาบอยเรื่องจองเลขทะเบียนทางเว็ป ซื้อเงินสดซะด้วย

เอากำไรวันก่อนไปซื้อ ได้ซื้อรถยนต์ถูกลงตั้งเยอะ ทีเลี้ยงพิซซ่าหน่อยทำลืม โด่

555 สวัดสี

โกยเซ็ทซะตาลายหรอคับจานคนสวย พิมพ์สั้นๆแค่นี้ ยังพิมพ์มาผิดอ่ะ

จานดอดถอยฮอนด้าป้ายแดงเรยนะคับ เจ๊อลัน คุณป้าเขม พี่เลิฟ พี่วัน พี่แหวน คุณศา น้องญ่า (บอกให้หมด)

เมื่อวานจานดอดมาปรึกษาบอยเรื่องจองเลขทะเบียนทางเว็ป ซื้อเงินสดซะด้วย

เอากำไรวันก่อนไปซื้อ ได้ซื้อรถยนต์ถูกลงตั้งเยอะ ทีเลี้ยงพิซซ่าหน่อยทำลืม โด่

ยินดีกะจานดอดด้วยค่ะ ขอเดารุ่นหน่อยนะคะ HRV รึป่าวคะ เชียร์ๆ

เจ๊อลันชอบอ่านหรอคับ ดีจัยจัง ขอบคุณเจ๊อลันคับ

บอยก้อชอบนะคับการได้มาแคะแบบนี้ 555 (คำเจ๊แต่ละคำสุดยอดเรย แคะ หายเฮด หราคะ คริคริ ฯลฯ)

เพราะก่อนแคะเราก้อต้องเกาะสถานการณ์ตามมา หรือ ต้องรีเสิชอัพเดทคอนเฟิร์ม มาก่อน

คนแรกเรยที่ได้ประโยชน์ คือตัวคนแคะเอง ทำให้ตัวคนแคะ รู้ไปด้วยคับ

แต่ปัญหาคือเรื่องเวลาอีกเช่นเคยคับ แคะแบบนี้มันค่อนข้างต้องใช้เวลา

ถ้าเป็นเรื่องที่เกาะสถานการณ์เค้ามาตลอด ใช้เวลาแคะไม่นานมากคับ ทุกอย่างมันอยู่ในหมองน้อย ซับเข้ามาเรื่อยๆ

แต่บางเรื่องเกาะบ้าง ปล่อยบ้าง เพราะงานมาก เวลาจาแคะต้องใช้เวลาศึกษาก่อน

เรื่องพวกนี้จาแคะที โพสนึงใช้เวลา 1-2 ชม. สบายๆ

ใช้เวลามากกับขั้นตอนรีเสิชอัพเดทคอนเฟิร์ม เพราะไม่ได้เกาะติดสถานการณ์นั้นแบบต่อเนื่อง

หลายเรื่องเรยที่อยากแคะจัยจาขาด แต่เวลาก้อไม่เอื้อให้แคะเรยคับ อดแคะคับ 5555

แต่ถ้าแคะแบบจิงๆจังๆน่าจาต้องเป็นหน้าที่ของ นักวิเคราะห์ระดับมืออาชีพ หรือ นักสันทัดวิเทศเค้าคับ

นักวิเคราะห์มีหลายแบบค่ะ

แต่พี่ชอบนักวิแคะด้วยค่ะ คริคริ แบบน้องบอย แคะเอาจากประสบการณ์ มุมมองส่วนตัวไงค่ะ

แคะไปแคะมา อย่าแทะนะจ้ะ (แทะ อันนี้เอามาจากเพื่อน บอกให้แคะทอง เธอ แทะทองไปซะงั้น เฮ้อออ)