ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

perfection

อ้่านตำรา ลอกการบ้าน มาฟันธง

โพสต์แนะนำ

ยิ่งลักษณ์ออกทีวี ครับ เปิดดูกันเร็ว. ออกมาตอนนี้แบบนี้ หุ้นร่วงแน่พรุ่งนี้

พรุ่งนี้วันเสาร์ ตลาดลักทรัพย์ ปิดทำการ / ใจร้อนจังนะ ยังไง วันจันทร์ก็ร่วงหลุด 1400 จุด ก็ทำตัวเอง ประกาศออก พรบ. รักษาความสงบ ฯ ทำไม ฝรั่งก็กระเจิงสิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ใช่ครับ พรุ่งนี้หุ้นไม่ตกร้อยเปอร์เซ็นครับ

ราคาเหนือ1300 แต่ยังเป็นลบอยู่เกือบสิบจุด(ตอนนี้1315) จากเมื่อวาน ทำให้ราคาเป็นที่

หน้าสนใจที่เดียวอย่างนี้จะเรียกว่าหลุด1300 หรือยัง คำตอบจะอยู่วันจันทร์

1.ถ้าหลุดอีกครั้งก็แน่นอนว่าราคากำลังเดินทางเป็นขาลง

2.ราคาวันจันทร์ถ้ายังไม่เกิน1324 ก็ยังบอกได้ว่า ยังขาลง

3.ราคาวันจันทร์ ระหว่าง 1324-1347 บอกได้ว่าทองยังไม่เลือกข้าง(1324 ราคาวันพฤหัส)

4.ราคาวันจันทร์ เกิน 1348 ราคาเลือกเดินทางขึ้น(1347 ราคารอบนี้ที่สูงสุดก่อนลงมา)

พรุ่งนี้วันเสาร์ ตลาดลักทรัพย์ ปิดทำการ / ใจร้อนจังนะ ยังไง วันจันทร์ก็ร่วงหลุด 1400 จุด ก็ทำตัวเอง ประกาศออก พรบ. รักษาความสงบ ฯ ทำไม ฝรั่งก็กระเจิงสิ

จริงด้วยครับป๋า พรุ่งนี้วันเสาร์ ////55555.

เสาร์อาทิตย์นี้ไม่น่ามีอะไร เสาร์อาทิตย์หน้า แก้รัฐธรรมนูญ 55555

ขอบคุณป๋าที่มาแชร์ ดีใจถือเป็นเกียรติมากๆครับ

ผมและperfectionขอบคุณมากหมาย

จริงด้วยครับป๋า พรุ่งนี้วันเสาร์ ////55555.

เสาร์อาทิตย์นี้ไม่น่ามีอะไร เสาร์อาทิตย์หน้า แก้รัฐธรรมนูญ 55555

ขอบคุณป๋าที่มาแชร์ ดีใจถือเป็นเกียรติมากๆครับ

ผมและperfectionขอบคุณมากหมาย

บ้านอยู่เขตห้ามเปล่า ถ้าอยู่ก็ต้องตุนอาหาร และ เครื่องดื่ม

ใช่ครับ พรุ่งนี้หุ้นไม่ตกร้อยเปอร์เซ็นครับ

.

ถูกต้อง นะะจ๊ะ

ราคาเหนือ1300 แต่ยังเป็นลบอยู่เกือบสิบจุด(ตอนนี้1315) จากเมื่อวาน ทำให้ราคาเป็นที่

หน้าสนใจที่เดียวอย่างนี้จะเรียกว่าหลุด1300 หรือยัง คำตอบจะอยู่วันจันทร์

1.ถ้าหลุดอีกครั้งก็แน่นอนว่าราคากำลังเดินทางเป็นขาลง

2.ราคาวันจันทร์ถ้ายังไม่เกิน1324 ก็ยังบอกได้ว่า ยังขาลง

3.ราคาวันจันทร์ ระหว่าง 1324-1347 บอกได้ว่าทองยังไม่เลือกข้าง(1324 ราคาวันพฤหัส)

4.ราคาวันจันทร์ เกิน 1348 ราคาเลือกเดินทางขึ้น(1347 ราคารอบนี้ที่สูงสุดก่อนลงมา)

คิดง่าย เล่นง่ายดี เจ้ ไม่ต้องใช้กราฟให้มากเรื่องเนอะ

ถูกแก้ไข โดย บอนไซ

ขอบคุณอาจารย์ ซีค่ะ

แนวทองห้องนี้ โพส ตอนกลางคืน โดยมีแนวคิดในขณะนี้ว่า ทอง ระยะยาวเป็นขาลงค่ะ

ระยะสั้น อาจขึ้น หรือ ลงก็ได้ ตามเหตุการณ์ ตามสถานะการณ์ เป็นแนวที่คุยและยอมรับแล้ว

ในขณะนี้ และ ถ้ามีการเปลื่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบ เจ้าค่ะ

จนถึงวันนี้ วันที่โพส ก็ยังยืนยันว่า ทองยังอยู่ในแนวทองเดิมที่คุณ Perfection กล่าวไว้

ราคาทองวันจันทร์ ในความคิดเห็นของผม น่าจะขึ้นเล็กน้อย ไม่น่าเกิน 1324 หรืออาจจะลง

เลย ที่ระดับราคา 1300 หรือ ต่ำกว่า เหตุผลที่บอกว่า วันจันทร์ราคามีแนวโน้มลงก็เพราะว่า

วันศุกร์ที่ผ่านมา ราคาต่ำกว่า 1300 โดยบอกได้ว่าเป็นราคาที่ ไร้ขาซื้อ ต้านราคา

ราคา มี สเถียร ภาพ สูง ยืนอยู่ได้นานมากจนถึงประกาศตัวเลขตัวทุ่มครึ่ง เจ้ามือวิเคราะห์

ได้เลยว่าถ้าเอาทองลงตอนนี้ จะใช้เงินน้อย และราคาน่าจะลงได้ลึก

ผมจึงโพสมาเพื่อเป็นข้อคิดให้กับรายย่อยทุกคนครับกระผม

หลุด1300อีกครั้ง หลุด1304 และจุดจิตวิทยา 1300.

บ่บอกว่าทองเป็นขาลง____ชัดเจน

วิเคราะห์ อาจารย์ นัน

สุขสันต์วันเกิดอาจารย์ ด้วยนะครับ

บอนไซ

Gold spot price update 6.08.13

Technical analysis

*ราคาทองคำเช้าวันนี้ปรับตัวลงต่อเนื่องจากเมื่อวานนี้ ตามที่ผมได้ประเมินไว้ ล่าสุดนี้(10.16น.) ราคาหลุดแนวรับ1300 ซึ่งเป็นแนวรับแรกของเมื่อวานที่ผมให้ไว้เรียบร้อย วันนี้คงต้องดูกันต่อไปว่า จะลงไปทดสอบแนวรับถัดไปแถว 1285 ซึ่งเป็นแนวรับที่2 ที่ให้ไว้เมื่อวานี้นั่นเอง

...

ภาพใน TF daily

* จะเห็นว่า ราคาทองยังอยู่ในพิสัยทิศทางขาลงในกรอบ downtrend channel และ มีความเป็นไปได้สูงที่ราคา1348 นั้นจะเป็นจุดจบของคลื่นปรับcorrection waveคลื่น4 (สีขาว) และราคากำลังปรับตัวลงในลูกคลื่น Impulse waveคลื่นที่5 เพื่อลงไปหาจุดจบของลูกคลื่นที่5(สีขาว) ซึ่งโดยปกติ จุดจบคลื่นที่5(สีขาว) นั้นราคาควรจะต้องต่ำกว่าจุดจบของคลื่นที่3ซึ่งอยู่แถว1180(สีขาว)นั่นเอง

ภาพย่อยใน TF h1

*แม้ว่าแนวโน้มของราคาในTF ย่อยๆยังค่อนข้างจะผันผวนอยู่ ยังไม่เกิดแนวโน้มใดแนวโน้มหนึ่งที่ชัดเจน แต่หากเราลองมองแบบ back to the basic ตามทฤษฎีของดาว Dow theory ที่แกบอกไว้ว่า เทรนหรือแนวโน้มนั้น "หากราคาทำ higher high ที่สูงขึ้นต่อเนือง และ low ก็ยกตัวสูงขึ้นต่อเนื่องไปในทิศทางเดียวกัน นั่นแหละ คือ เทรนขาขึ้น" และ "หากราคาทำจุด high ต่ำลงต่อเนื่อง และ low ก็ทำ lower low ลงต่อเนื่อง้ช่นกัน นั่นแหละ คือ เทรนขาลง" เมื่อดูจากภาพใน TF h1 ที่ผมเอามาให้ดูแล้ว หากใช้ Dow theory พิจารณาแล้ว ก็คงได้คำตอบกันนะครับ

*สำหรับกรอบแนวรับ แนวต้านวันนี้ แนวต้านที่ 1313-1315 /1320 /1330

แนวรับ 1287-1285 /1280 /1275*

หากราคาหลุด 1275 ภาพการลงจะชัดเจนมากขึ้นอีก

*โดยสรุปแล้ว ผมยังคงมีมุมมองลำเอียง(ซ้าย) ไปในทางลงเหมือนเดิมครับ

ลป. ลืมไป ขอขอบพระคุณ ทุกคำอวยชัย ให้พร ในวันละม้ายคล้ายวันเกิดของชายนะคะ ^^543822_694028733956812_2070807484_n.jpg

ขอบคุณข้อมูลดีดี อาจารย์นัน นะครับ

ราคาทองช่วงนี้ 1289 ราคาทองตอนนี้เป็นราคาทองที่ หมดแรง ไร้แรงต้าน

และยังไม่สัญาณ การขึ้นเลยครับ แต่ผมก็รู้สึกว่า แม้จะลงก็จะลงได้ไม่ลึกเท่าไร

ไม่น่าลงเกิน 1272-1280 แล้วจะขึ้นมา ประมาณ 1290++ อีกครั้ง

ราคาตอนนี้ รอนิดหนึ่งนะครับ คืนนี้ หรือ พรุ่งนี้ ให้ทองดูมีแรงต้าน แข็งแรงว่านี้หน่อย

จะได้ ทำกำไรไม่นาน อารมณ์ไม่เสียด้วยครับผม รักทุกคน

ผมสังหรณ์ใจ เจ้ามือเลี้ยงหมูแน่เลย

หมายความว่า เจ้ามือ กำลังทำให้ราคาขึ้น ขึ้นไปไม่มากวันละ สิบจุด สิบสอง สิบห้าจุด ทำราคาขึ้นไปเรื่อยๆ แต่ยังไงไม่เกินไฮที่ลงมาแน่คือ 138++ แน่ๆ

ถ้าเป็นอย่างนี้ ทองจะขึ้นเรื่อยๆ เร็วก็วันสองวัน ภายในอาทืตย์นี้(ศุกร์นี้) ทุบ ราคาเลย /////หรือ/////// ไม่ก็สัก สี่ห้าวัน ซึ่งผมคิดว่า เป็นประการหลังน่าจะอาทิตย์หน้า มากกว่า

อาทิตย์นี้หมูยังไม่โต ยังไม่ได้ราคา

หมูโต คนเข้าตลาดมากขึ้น ก็เชือดเลย 555555

ตอนที่กำลังเขียนทองกำลังเดินทางจาก1273 ในวันอังคาร์ ตอนนี้ คืนวันพุธ สักเที่ยงคืน ทองกำลังพยายามไปให้ถือ 1290

ราคาตอนนี้ ราว 1286