ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

verb2be

วิธีการลง MT4 และอินดี้เบื้องต้นโดยเฮียกัมพล ป้านัทและป้าเอ็มเอนค่ะ

โพสต์แนะนำ

คุณป้าคะ ลง fibo ตัวเลขมันไม่เรียงกันน่ะค่ะ ลองงู ๆ ปลา ๆ หลายรอบแล้วก็ยังไม่เรียงกันซักทีค่ะ ไม่รู้ว่าผิดพลาดตรงไหนค่ะ :huh:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขออนุญาติตอบแทนป้านัทไปพลางๆก่อน

การลงเลขฟิโบที่ไม่เรียงกัน

การadd ค่าลงไปไม่ต้องเรียงก็ได้ แล้วมันจะเรียงเองเวลาลาก

ลองกลับไปดูว่าเขียนถูกผิดอย่างไรตามลิงค์.. การสร้างกราฟวิเคราะห์ราคาทองคำหน้า 1 ค่ะ

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/473-%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3%E0%B8%AA%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%87%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%9F%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%B0%E0%B8%AB%E0%B9%8C%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%97%E0%B8%AD/

ที่แน่ๆในส่วน level ต้องเขียนประมาณนี้ 0.382 ทั้งนั้น คือไม่ถึง 1 ( ในส่วนพื้นฐานนะคะ ) ส่วน description ต้องเป็น 38.2

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ผมน้องใหม่อะครับคือผม download program SIG Trader 4 มาใช้เพื่อที่จะดู usd/thb อะครับ พอเปิดแล้วมันขึ้นว่า waiting for update แต่พอเปิดหุ้นตัวอื่นมันก้ขึ้นกราฟให้อะครับ อยากขอความรู้หน่อยครับเป็นเพราะสาเหตุใด ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ผมน้องใหม่อะครับคือผม download program SIG Trader 4 มาใช้เพื่อที่จะดู usd/thb อะครับ พอเปิดแล้วมันขึ้นว่า waiting for update แต่พอเปิดหุ้นตัวอื่นมันก้ขึ้นกราฟให้อะครับ อยากขอความรู้หน่อยครับเป็นเพราะสาเหตุใด ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ต้องไปเปิดที่ substitutes ค่ะ usd/thbx

ป้านัททำไว้ให้ดูที่หน้า 2 ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

ขอแก้ไขค่ะ

Loadได้แล้วค่ะ

:D :D :D

รบกวนสอบถามเรื่องโหลด MACD with histogram อ่ะค่ะ

ถูกแก้ไข โดย BR87

กลับกรุงเทพคงจะขอลงใหม่อีกรอบค่ะ แต่อยากได้กราฟหุ้นใน set50 จะได้เล่นตาม ta ไม่อยากเป็นแมงเม่าอ่ะค่ะ

เกริ่นๆ ไว้ก่อนค่ะ ยังไงภายในอาทิตย์นี้คงจะได้ลง MT4 ใหม่ค่ะ ขอบคุณมากนะคะ ป้านัทและคุณ moddang

ขอบคุณคะ ทำตามที่ป้านัทแนะนำได้กราฟแล้วคะ ขอบคุณเฮียกำพล และป้าเอ็มเอนด้วยนะคะ

เริ่ม GF ด้วยความไม่เข้าใจ ไม่ศึกษาเพิ่งเข้ามาก็จะหมดทุนแล้วแต่ไม่เป็นไร จะถึอเป็นบทเรียน

เงินทองพอหาได้ถ้ามีความรู้

จะขอเรียนด้วยนะคะ ด้วยความเคารพจากใจจริงคะ

มีคำถามมาค่ะ...ขอมาตอบตรงนี้นะคะ เพราะเพื่อนๆจะได้ทราบด้วย ลองอ่านแล้วกดดูนะคะ น่าจะตอบคำถามที่ถามได้

:lol: ตอนนี้หัดลง Fibo อยู่อ่ะค่ะ ระหว่างที่ยังงง ๆ อยู่ไม่ทราบว่าไปกดโดนอะไรค่ะ candlestick ในกราฟหายไปเลย ไม่ทราบว่าจะต้องทำยังไงให้ candlestick กลับมาเหมือนเดิมอ่ะค่ะ อ้อ พอดีฝึกจากในกระทู้ MT4 ของป้านัทค่ะ ขอบคุณค่ะ

:D ขอบคุณป้า MN มากๆค่ะ เกี่ยวกับ mt 4 การลบและเครื่องมือต่างๆ

http://www.goldhips.com/board/viewtopic.php?t=289&postdays=0&postorder=asc&start=30

โอ๊ย เยอะเหมือนกันแหะ :03 :03 ไม่รู้จะงง ป่าวเนี่ย ป้ายัง งง :10 มึนไปหมด

อันนี้ เก็บคำพูดเค้ามา แต่งแต้มประกอบภาพให้ดูง่ายขึ้นนะคะ

Credit : Jupiter

เขียนโดย D_Diamond

คลุกเคล้าโดย MN :03 :03

ที่เหลือติดไว้ก่อนนะคะ

ขอบคุณมากนะคะคุณมดแดงและป้านัทค่ะ จะพยายามลองไปเรื่อยๆ ก่อนนะคะ :lol:

กลับกรุงเทพคงจะขอลงใหม่อีกรอบค่ะ แต่อยากได้กราฟหุ้นใน set50 จะได้เล่นตาม ta ไม่อยากเป็นแมงเม่าอ่ะค่ะ

เกริ่นๆ ไว้ก่อนค่ะ ยังไงภายในอาทิตย์นี้คงจะได้ลง MT4 ใหม่ค่ะ ขอบคุณมากนะคะ ป้านัทและคุณ moddang

เรื่องนี้ คุณ ngoodin น่าจะทราบดีค่ะ

รบกวน ป้านัท หรือคุณ moddang ก็ได้ค่ะ ถ้าจะลงกราฟราย H4 กับ D1 Indicator MACD RSI STOCH จะต้องตั้งอย่างไรคะ :lol:

กราฟหุ้นใน -set50 ให้ไปโหลด mt4 จาก exness ครับ

:ph34r:

post-835-036040500 1304662548.png