ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

arthas2u

รับแก้ไขport ปรึกษา ปัญหา เกี่ยวกับ ดอยและเหว ไม่100%นะครับ

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณนำ้ใจที่มีให้เพื่อนๆค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุน แทนพี่ๆเพื่อนๆโด่ยนะฮ้า :La

สวัสดีค่ะ คุณarthas

รบกวนปรึกษาและขอคำแนะนำ ติดทองแท่งที่ 26250 และ เคโกล ที่ 1726 เงินเย็นพอสมควรค่ะ

ฃอบคุณมากๆค่ะ

เคส แบบนี้ รอ 1350+ ค่อย ดูกันอีกทีครับ มาถึงขนาดนี้คงต้องปล่อยไปก่อน 1350 ตัดสิน ใจขายบางส่วน มาทำีรอบ ครับ

ถูกแก้ไข โดย arthas

สวัสดีค่ะ

หน้าสองแล้ว มาหน้าแรกไม่ทันค่ะ คัสไปหมดแล้วอ่ะคะ :064 ตอนเข้าบอกเข้าตอนออกตัวใครตัวเผือก[เค้าไม่บอกอ่ะ] เลียไปมากมาย :dd แล้วเค้าก็สมน้ำหน้าอีก :_09 บอกให้ออกไม่ออก[บอกตอนไหนอ่ะ] :061 ,มาคัสก็ตอนพันอัพอ่ะ[$]ไม่อยากนับไม้ ปวดตับ :_18d มารู้ตัวอีกที่ :_08 :ahh :49 ดีใจแทนคนติดดอย ยังมีคนให้ปรึกษา ขอบคุณในน้ำใจค่ะ :_087

pom POM

สวัสดีค่ะ คุณarthas

รบกวนปรึกษาและขอคำแนะนำ ติดทองแท่งที่ 26250 และ เคโกล ที่ 1726 เงินเย็นพอสมควรค่ะ

ฃอบคุณมากๆค่ะ

ถึง pom

เคส แบบนี้ รอ 1350+ ค่อย ดูกันอีกทีครับ มาถึงขนาดนี้คงต้องปล่อยไปก่อน 1350 ตัดสิน ใจขายบางส่วน มาทำีรอบ ครับ

ดอยเท่าเจ้เลย งั้นเจ้รอขาย 10 บาทก่อน

ทำไมต้องรอตอนนั้นละ

ดอยเท่าเจ้เลย งั้นเจ้รอขาย 10 บาทก่อน

ทำไมต้องรอตอนนั้นละ

มันพอ มีความเป็นไปได้ ไง ละ ครับ เจ๊ จะ ให้ รอ 1700 คง ยาก

ผมติด Sell ดอย Gold spot 1225 ไว้ครับ มีเงินใน port น้อย แต่ราคาวิ่งไป 1310 หมด port ตัดขาดทุน ครับ

FEB 3ทุ่มวันนี้ กลัวทำให้ราคาขึ้นครับ

ผมติด Sell ดอย Gold spot 1225 ไว้ครับ มีเงินใน port น้อย แต่ราคาวิ่งไป 1310 หมด port ตัดขาดทุน ครับ

FEB 3ทุ่มวันนี้ กลัวทำให้ราคาขึ้นครับ

คับ

เรียน คุณ arthas ครับ

ผมปรึกษาปัญหาเรื่อง ทอง นิดนึงครับ พอดีผมเพิ่งเริ่มเล่นแท่งอ อนไลน์ เมื่อช่วงต้นเดือนเมษายน เจอสงกรานต์นรกแตกจังๆเลยครับ ตอนนี้มีดอยทองแท่งอยู่ 2 ก้อนๆละ 5 บาท ที่ราคา 22300 และ 22080 หลังจากนั้นก้อเอาดอยมาเอส ช่วงแรกๆขาดทุน หลังๆเริ่มมีกำไรบ้างแต่ขาดทุนจากการเอสไปประมาณ 4000 บาทครับ กะว่าจะค่อยๆ เอสเอาขาดทุนคืนมาก่อนครับ

ผมมีข้อจำกัด คือ ไม่ีมีเงินเพิ่มเติมในการซื้อเพิ่มเเล้วครับ ทุกครั้งที่เล่นจึงได้เเต่เอส ไม่กล้าแอลเพราะถ้าแอลต้องปิดภายในวันนั้นเลย

เรียกได้ว่าทุ่มหมดตัวจริงๆเลยครับ เพราะนี่คือเงินเก็บทั้งชีวิตเลย แต่ยังดีที่ไม่มีหนี้ และยังไม่มีความจำเป็นต้องใช้เงินก้อนนี้เท่าไรนัก เเต่ก็เครียดมากๆเลยครับ รบกวนปรึกษาคุณ arthas ด้วยครับ

ถึงเคสผมจะไม่มีมูลค่ามากนักเมื่อเทียบกับของเพื่อนๆคนอื่น แต่มันคือเงินทั้งชีวิตผมเลยครับ เครียดจัง

ขอบคุณในความกรุณาล่วงหน้าครับ

โอ เคร ครับ พยายาม แกะ ออกให้ได้ มาก ที่ สุดแล้ว ออก จาก ตลาด ครับ เพราะการ ลงทุน แล้ว เครียด ผมไม่แนะนำให้ ลงทุน ต่อ เพราะ จะทำให้ สับสนกับการลงทุน กล้าๆกลัวๆ จนทำให้ตัดสินใจ ผิด พลาด เคส นี้ ผม ขอ แนะนำ ให้ ถือ รอ ไปเลย ครับ หาไรทำ อย่าง อื่น แล้ว เลิก คิดเรื่อง ทองสักระยะ จน เห็นราคา ที่ 20000 +-200 บาท ให้ นำออกมา ขายให้หมด ครับ เพราะ ว่า นักลงทุน ระยะ สั้น แต่ ขาดทุน ระยะ ยาว มีแต่ถอยหลังลง คลอง ครับ

การเข้าซื้อ หรือ ขายทุกครั้งควรมี การวางแผน ว่า จุด ที่ หนี กับ จุด ทำกำไร ควรเป็นระดับไหน ครับ แล้ว ห้าม เกี่ยงราคา ถือเป็นวินัยในการลงทุน ครับ

การที่เราขาด ทุนกัน บ่อยๆ นั้น เนื่องจาก การลงทุนไรแก่นสาร หมายความว่า หลังจากที่เราซื้อ ไม่มีจุด สต๊อปลอส หรือ จุดทำกำไร ที่ชัดเจน

หาก ต้องการลงทุน ต่อจริงๆ แนะนำ ลองศึกษา การลงทุนโดยวิธีอื่นดู ว่าเราเหมือนจะลงทุนรูปแบบ ใด ลงทุนแล้วไม่เครียด มี 100 มะใช่เล่น 100 ครับ มี 100 เล่นแค่ 10-20 ก็พอ ครับ จะได้ไม่เครียด ครับ

ที่นำ ข้อความมาลง เผื่อ จะมีเคส คล้ายๆ กันจะได้ ตอบทีเดียวนะครับ

ดีใจจังค่ะที่รับอาสาช่วยเพื่อนๆที่ติดดอย แล้วดอย 26000 ทำไงดีคะ เพราะหลายสำนักมองทองลงเหวลึกค่ะ

26000 นะครับ มี 3 ตัวเลือกครับ

1.ยอมขายขาด บริเวณ 22000-23000 แล้วนำมาทำเล่นรอบ ครับ2.ขาย ขาดทุน เลย แล้ว นำมาเล่น รอบ จบภายในวัน3.รอต่อ ไปครับ

สวัสดียามเย็นจ้า

มาจ่อ 128x มองไงต่อวันนี้

หลุด กรอบ ราย วัน แล้ว มีโอกาศ ทะลุ 1300 สูงครับ ซ้อ

ติดเหวคะ GF ลึกมากซะด้วย กลุ้มใจจนอยากกรี้ดๆๆๆๆๆ

mkt ก้อแสนดี ไม่บอกไม่สนใจ ไม่อะไรซักอย่าง

ติดSอยู่3ไม้ 18146.667 ราคาถัวนะคะ

มืดแปดด้าน ไปต่อไม่เป็นเลยคะตอนนี้ ยังไงแนะนำเอาบุญด้วยนะคะ^^

ขอบคุณคะ

visaruta.13@gmail.com