ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

MOR LEK

ร้านกาแฟ "มั่วทองกับน้องรี"

โพสต์แนะนำ

555 ร้านกาแฟเดี๋ยวนี้มาแปลกๆ เปลี่ยนเป็นมีสาระตั้งแต่เมื่อไรวา07baa27a.gif

ก้อตั้งแต่เดี๊ยนเริ่มเข้ามาไงคะ อาคุงหมอ

:ph34r:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ก้อตั้งแต่เดี๊ยนเริ่มเข้ามาไงคะ อาคุงหมอ

จริงเหร้อ !53 !53 !53 เอารูปน่ารักๆ ให้คุณงูดินนะเค๊าะ

post-83-002861500 1279792166.jpg

จริงเหร้อ !53 !53 !53 เอารูปน่ารักๆ ให้คุณงูดินนะเค๊าะ

ขอบคุณคร้าาาา

post-835-018170700 1279792893.jpg

ขอบคุณคร้าาาา

post-835-018170700 1279792893.jpg

555 ต้องร้องว่าแม่จ้าว เค๊าแป๋ laugh.gif

555 ต้องร้องว่าแม่จ้าว เค๊าแป๋ laugh.gif

ไอ่หย๊า อาคุงหมอเหล็ก งาคุงงูลิง อย่าทามเหลกหล่งนา

post-83-042832800 1279799510.jpg

พี่น้องรีหายไปไหนคะก็อก ๆๆๆๆ ทองขึ้นแล้ววันนี้ไม่โดนกราฟหลอกแล้ว ทายว่าปิด 1198 แต่ใจจริงอยากให้ยืน 1200 ให้ได้จังเลย !Announce !ghost

‘อันความกรุณาปรานี

จะมีใครบังคับก็หาไม่

หลังมาเองเหมือนฝนอันชื่นใจ

จากฟากฟ้าสุราลัยสู่แดนดิน

เป็นสิ่งดีสองชั้นพลันปลื้มใจ

แด่ผู้ให้และผู้รับสมถวิล...’

‘The guality of mercy is not strain’d.

It droppeth as the gentle rain from heaven

Upon the place beneath : it is twice bless’d;

It blesseth him that gives and him that takes:’

สวัสดีค่ะ คุณงูดิน :lol: !thk !thk ที่แก้ไขให้ค่ะ แบบว่ามั่วจำมาฮะค่ะ จากการ์ตูนเรื่อง Candy Candy เมื่อ 25 ปีก่อน

ถือโอกาส มุมจิบกาแฟเล่านิทาน นะค่ะ

จากตอนนางเอกแคนดี้ ไวท์อานโดเร เด็กกำพร้าในสถานเลี้ยงเด็กกำพร้าโพนี โชคดีได้เป็นลูกบุญธรรมของท่านลุงวิลเลียม อัลเบอร์ด อานโดเร

โดนรังแกและดูถูกว่าไร้การศึกษา ท่านลุงเลยส่งตัวให้นางเอกไปเรียนโรงเรียนคนรวยที่ประเทศฝรั่งเศส หลังจากพระเอกคนแรก แอนโธนี(สุดหล่อ ของพี่น้องรี วัยเด็ก)ตกม้าตายซะงั้น

ข้อสอบแรกคือ ท่องกวีบทนี้ ที่นี้ นางเอกของเราก็พบรักใหม่กับ พระเอกคนที่สอง ชื่อ เทอรีส หล่อ เกเร หัวดี ไม่เรียนแต่สอบได้ A

อุปสรรค์รักต้องเลิกกันอีก ตอนจบพระเอกคนสุดท้ายก็โพล่มา ..แน่นอน คุณลุงอัลเบอร์ด นางเอกไม่เคยพบนึกว่าแก่มาก แต่ที่ไหนได้

อายุแค่ 30 กว่าๆ (รักแรก ตอนนางเอกพบที่บ้านเด็กกำพร้า นางเอก 6 ปี ฝ่ายชาย 14 ปี) จบลงอย่างมีความสุข

เรื่องนี้ สอนให้รู้ว่า คนดี ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ (ว่างั่นนะ :lol: ) เชิญคุณงูดินเสริมสาระเพิ่มเติม ได้ค่ะ :wub:

สรุป คล้ายนิทานเรื่องสั้นที่โด่งดังมาก รักโรแมนติค สนุก อ่านง่าย ส่งเสริมการอ่าน (ฉบับภาษาอังกฤษ) คือ

หนังสือ : คุณพ่อขายาว

แปลจาก Daddy Long Legs

ผู้แต่ง: จีน เว็บส์เตอร์

ถูกแก้ไข โดย NongRee

ขอเดาว่าขึ้นนะคะพี่น้องรี ถ้ากราฟไม่หลอกเราวันนี้ต้องขึ้น อิอิ

ดีใจด้วยนะค่ะ Khun a-dang แบบว่าน้องทองขึ้น แต่ว่าค่าเงินบาทเริ่มแข็ง ยังไรขอให้โชคดีค่ะ :lol:

สวัสดีค่ะพี่น้องรี และคุณหม้อเล็ก เอ๊ยไม่ใช่ !17 ขอโทษค่ะ !_087 สวัสดีค่ะคุณหมอเล็กและทุกๆคนค่ะอย่ากจะบอกพี่น้องรีว่าหนูหิวอยากกินหนมง่ะ !hh อิอินมเย็นสีชมพูด้วยน๊าเอาแบบเจ้มจ้นน่ะ !uu วันนี้ขอให้โชคดีมีความสุขกันทุกคนนะจ๊ะ !031 !hh !Hi

ดีใจด้วยนะค่ะ Khun a-dang แบบว่าน้องทองขึ้น แต่ว่าค่าเงินบาทเริ่มแข็ง ยังไรขอให้โชคดีค่ะ :lol:

สงสัยคงได้ดีใจชั่วข้ามคืนแค่นั้นค่ะพี่น้องรี SPDR เทอีก 6 ตันกว่า และดูกราฟแบบนี้เดาว่าคืนนี้คงลงอีกแล้วแต่ขออย่าต่ำกว่า 1180 น่าจะดีนะคะ !21

เอ่อ...ถามหน่อยครับ ว่าอาทิตย์หน้าตลาด ปิดวันจันทร์วันเดียวป่าวครับ !38

เอ่อ...ถามหน่อยครับ ว่าอาทิตย์หน้าตลาด ปิดวันจันทร์วันเดียวป่าวครับ !38

GF ปิดวันเดียวครับ

‘อันความกรุณาปรานี

จะมีใครบังคับก็หาไม่

หลังมาเองเหมือนฝนอันชื่นใจ

จากฟากฟ้าสุราลัยสู่แดนดิน

เป็นสิ่งดีสองชั้นพลันปลื้มใจ

แด่ผู้ให้และผู้รับสมถวิล...’

‘The guality of mercy is not strain’d.

It droppeth as the gentle rain from heaven

Upon the place beneath : it is twice bless’d;

It blesseth him that gives and him that takes:’

ได้อ่านแล้วชื่นใจ ขอบคุณครับคุณงูดิน :ph34r: :lol: